Hướng dẫn đăng nhập vào Viettel++ bằng Website Máy tính/Điện thoại

lengochang

Tài xế Bạc
Thành viên BQT
Có rất nhiều cách để đăng nhập vào Viettel++ và sử dụng các ưu đãi của dịch vụ này từ nhà mạng Viettel, nếu bạn muốn đơn giản và tiện lợi thì có thể sử dụng cách bên dưới đây để sử dụng Viettel++ bằng cách thao tác trên website chính thức của Viettel++ là: https://cong.viettel.vn/

Và ở bài viết này TECHBIKE sẽ hướng dẫn cho các bạn chi tiết các bước đăng nhập và sử dụng Viettel++ bằng hình thức này áp dụng cho cả trên điện thoại và máy tính.

Đăng nhập vào Viettel++ trên Website máy tính

Bước 1: Đầu tiên bạn dùng máy tính hoặc điện thoại truy cập vào website https://cong.viettel.vn/ sau đó bấm vào ô Đăng nhập ở góc phải trên cùng của màn hình.

4864

Tại đây bạn tiến hành nhập Mật khẩu và mã captcha vào sau đó bấm Nhận mã OTP để xác minh chính chủ và đăng nhập vào ở bước 2 bên dưới.Nếu bạn không phải là thuê bao di động thì chọn vào mục Internet/TV/PSTN mình đánh dấu ở số 2.

Bước 2: Bước tiếp theo bạn sẽ tiến hành nhập mã OPT vừa gửi về điện thoại của bạn ngoài ra bạn có thể không cần nhập mã OTP này mà nhập vào mật khẩu ứng dụng My Viettel cũng được nếu bạn đã cài đặt và đăng ký tài khoản trước đó.

4865

Sau khi nhập mã OTP/Mật khẩu My Viettel bạn tiến hành bấm vào ô Đăng nhập để tiến hành đăng nhập vào Viettel++.

Bước 3:Nếu quá trình đăng nhập thành công thì bạn sẽ được chuyển đến trang quản lí thông tin của dịch vụ Viettel++.

4867

Ở đây bạn có thể xem được điểm Viettel++, hạng hội viên hoặc có thể đổi qua từ điểm hội viên ra các ưu đãi như: Data, phút gọi, voucher... và tới đây là bạn đã hoàn tất quá trình đăng nhập của mình vào Viettel++ trên website rồi đó.

Đăng nhập vào Viettel++ trên điện thoại

Nếu bạn dùng điện thoại để đăng nhập thì các thao tác cũng tương tự như trên không khác gì là mấy.Bạn cũng bấm vào Đăng nhập ngay tại màn hình trang chủ sau đó điền thông tin sđt và xác minh mã OTP để hoàn tất quá trình.

4866

Tuy nhiên nếu bạn dùng điện thoại để sử dụng Viettel++ thì mình khuyên bạn hãy cài đặt ứng dụng My Viettel về để sử dụng vì ứng dụng này tích hợp sẵn dịch vụ Viettel++ và đi kèm theo đó là bạn có thể quan lý được thuê bao của mình như: xem số dư, mua gói cước, nạp tiền, đăng ký/hủy dịch vụ, tra cước...
Chúc các bạn thành công!

Sửa lần cuối: