Hướng dẫn đăng ký GrabBike ở TP. Đà Nẵng

CHENG

Administrator
Thành viên BQT
Hiện nay Grab đã phủ sóng ở rất nhiều thành phố không riêng gì ở Hà Nội - HCM nữa rồi…Trước kia đã nhiều lần Grab về Đà Nẵng để thí nghiệm mô hình xe ôm công nghệ nhưng nghe đâu không được cho phép thí điểm và vào tháng 01/2018 này là hết thời gian thí điểm.
Tuy nhiện hiện tại thì Grab có lẽ xin được giấy phép và đã hoạt động tại TP. Đà Nẵng đã hơn 1 tháng nay và hiện tại rất nhiều anh em đi đăng ký chạy.
Đà nẵng là nơi có rất nhiều khách du lịch chính vì vậy mà đây là nơi lí tưởng để chạy GrabBike tuy nhiên chỉ sợ cung lớn hơn cầu thôi.
Để đăng ký GrabBike tại Đà Nẵng thì cũng như ở bao nhiêu thành phố khác thôi thì mọi người chuẩn bị cho mình bộ hồ sơ giấy tờ đăng ký như sau.

Hồ sơ đăng ký GrabBike Đà Nẵng

Đối với Sinh viên

• Chứng minh nhân dân hoặc Thẻ căn cước công dân (còn hạn 15 năm tính từ ngày cấp) hoặc Hộ chiếu còn hiệu lực.
  • Bằng lái xe hạng A1 hoặc A2
  • Giấy đăng ký xe (Cà-vet-xe)
  • Bảo hiểm tai nạn bắt buộc theo xe (còn hạn sử dụng >= 1 tháng)
  • Thẻ sinh viên

Đối với người bình thường

• Chứng minh nhân dân hoặc Thẻ căn cước công dân (còn hạn 15 năm tính từ ngày cấp) hoặc Hộ chiếu còn hiệu lực.
  • Bằng lái xe hạng A1 hoặc A2
  • Giấy đăng ký xe (Cà-vet-xe)
  • Bảo hiểm tai nạn bắt buộc theo xe (còn hạn sử dụng >= 1 tháng)
  • Sơ yếu lí lịch (thời hạn công chứng không quá 6 tháng)
Khi đã chuẩn bị xong giấy tờ thì bây giờ mọi người tiến hành đi đăng ký nhé.

Cách đăng ký

Địa điểm đăng ký

dia-chi-dang-ky-grab-da-nang-jpg.249
Hiện tại để đăng ký GrabBike tại Đà Nẵng thì bạn đến địa chỉ sau đây để đăng ký nhé.
  • LẦU 6 324 NGUYỄN HỮU THỌ, QUẬN CẨM LỆ, TP. ĐÀ NẴNG
    (Toàn nhà Ngân hàng TMCP Quân Đội nha mọi người)
Bản đồ:

Bản đồ trên mình ghim địa chỉ đúng luôn nên mọi người xem kĩ rồi tới đăng ký nhé.

Quy trình đăng ký

Khi đã chuẩn bị đủ giấy tờ như trên thì bây giờ bạn đến địa chỉ trên rồi tiến hành các thủ tục đăng ký.Việc đầu tiên đó là kiểm tra xe như đèn còi rồi tiến hành lên văn phòng ghi thủ tục rồi vào lớp học sử dụng ứng dụng GrabBike.
Sau đó tài khoản bạn sẽ được kích hoạt và tiến hàng chạy được rồi, bạn có thể xem bài viết hướng dẫn quy trình đăng ký GrabBike dưới đây để hiểu rõ hơn nhé.

Tham gia cộng đồng GrabBike Đà Nẵng - Hội An

Hội an cũng đã chính thức triển khai GrabBike nên anh em nào chạy ở Đà Nẵng hoặc Hội An có thể tham gia Group trên facebook dưới đây để cùng thảo luận và chia sẽ nhé, vì căn bản chúng ta đều nói tiếng Quảng cả :smiley:

https://www.facebook.com/groups/grabdananghoian 296

Mọi ý kiến thắc mắc thì các bạn cứ để lại comment tại bài viết nhé.
Chúc mọi người lái xe an toàn!

Qkhanh199i

Tài xế mới
Nhà e mất sổ hộ hẩu đang làm lại, em bây giờ đăng kí với sơ yếu lí lịch bổ sung sau được không ạ.