Hướng dẫn đăng ký đối tác giao hàng công nghệ Ship60

thoalam123

Tài xế Đồng
Hiện nay, bên cạnh những dịch vụ vận chuyển đang ngày một mở rộng trên thị trường, có một số anh em đồng nghiệp hỏi rất nhiều về cách đăng ký làm tài xế giao hàng Ship60 .Đặc biệt đối với các anh em 2 bánh thì ở bài viết này TECHBIKE sẽ hướng dẫn anh em mình các đăng ký bên dịch vụ vận chuyển Ship60 này nhé.

BƯỚC 1.CHUẨN BỊ HỒ SƠ
Hồ sơ anh em cần chuẩn bị sẽ bao gồm các giấy tờ như sau:
  • Bản gốc CMND hoặc thẻ CCCD
  • Bản gốc Bằng lái
  • Bản gốc Giấy đăng ký xe ( Cà vẹt xe máy )
  • Sim điện thoại đã đăng ký 3g hoặc 4g
Bên cạnh đó anh em cần phải có điện thoại smartphone để nhận & cập nhật trạng thái đơn hàng từ SHIP60 trên ứng dụng tài xế

Thời gian đăng ký :
Sáng : 09h00 và 10h30 các ngày thứ 2 đến thứ 6
Chiều : 14h00 và 16h00 các ngày thứ 2 đến thứ 6

BƯỚC 2.ĐĂNG KÝ THÔNG TIN
Sau khi đã chuẩn bị xong các giấy tờ cần thiết ở trên anh em tiến hành điền vào form đăng ký thông tin bên dưới đây để bên Ship60 tiếp nhận thông tin nhớ là anh em ở HCM thì đăng ký ở HCM còn Hà Nội thì đăng ký ở Hà Nội nhé.

Anh chị em có thể lên Google Play hoặc Appstore gõ chữ Tài xế Ship60 để tải app và đăng ký tài khoản. Hoàn thành xong phần đăng ký này thì văn phòng sẽ nhắn tin vào số điện thoại nhắc ngày lên đào tạo ( tầm 1 ngày).

Ship60 sẽ thông báo thời gian, địa điểm và hồ sơ cầm theo rõ ràng bạn nhờ đọc kĩ tin nhắn nhé và lưu ý như sau:
  • Khi đi mang theo giấy tờ cần thiết mình đã nói ở trên nhé( CMND, GPLX, Cà vẹt xe)
  • Hình chân dung thì lên văn phòng Ship60 sẽ phát đồng phục rồi chụp hình sau.
  • Cuối cùng là mang tối đa 200k để đăng ký mua đồng phục

Pà con chuẩn bị hồ sơ lên Văn Phòng Ship60 hoàn tất thủ tục theo địa chỉ bên dưới đây nhé:
Tại Hồ Chí Minh: 38/17 Nguyễn Công Hoan , Phường 7 Phú Nhuận, Hồ Chí Minh
Tại Hà Nội : số nhà C5 ngõ 38 Đại Từ, Đại Kim, Hoàng Mai, Hà Nội

Ngoài ra mọi thắc mắc anh em cứ bình luận, mình sẽ giải đáp nhanh nhất có thể.
Thân!

Tú Điệp Liên

Tài xế mới
Cho e hỏi cái
Tài xế part time cũng chạy từ kho giống tài full time phải không ạ?
Hay full time kiểu khác và freelancer kiểu khác?

thoalam123

Tài xế Đồng
Chào bạn, Part time thì cũng có thể lấy hàng tại kho vào đi giao ạ.

Hiện Ship60 có 2 hình thức cho mình đăng ký :
+ Toàn thời gian : ký quy 2.000.000. Thời gian làm việc 7h00 - 18h00 ( từ t2 đến t7 ) : Đảm bảo thu nhập 10.000.000/ tháng + hỗ trợ xăng xe
+ Bán thời gian : khong ký quỹ. Rảnh giờ nào chạy giờ đó : thu nhập dựa vào năng suất

xeom5sao

Tài xế Đồng
Người cống hiến
Trong khi ahamove và lalamove đều chật vật bởi grab, liệu ship60 có nhiều đơn đủ để anh em bỏ 200k đầu tư trang bị? :unsure:
Em đặt vấn đề nhỏ nhỏ cho mọi người đánh giá thôi chứ dĩ nhiên là rất mong công ty mình phát triển để cân bằng thị trường :p

thoalam123

Tài xế Đồng
Dạ em cám ơn câu hỏi của anh. Dịch vụ vận chuyển Ship60 dám đặt mình lên bàn cân khi so sánh với Grab vì Grab trên thị trường rất lớn
Đối với mục tiêu Ship60 đề ra chủ yếu đánh mạnh vào tập khách hàng lớn, khách hàng doanh nghiệp, cổng lên đơn hàng, chuỗi siêu thị : Ví dụ những tệp khách hàng Ship60 đang có như Lazada, Sendo, Leflair, Boxme, Vascara, Concung...... nên lượng đơn hàng sẽ đảm bảo ổn định cho cho xế.