Hướng dẫn đăng ký chạy Giao Hàng Tiết Kiệm dành cho shipper

hoangnam

Moderator trial
Thành viên BQT
Dạo này có nhiều anh em hỏi về việc làm sao để đăng ký chạy giao hàng bên hãng Giaohangtietkiem nghe nói thu nhập cao :).Vậy quy trình đăng ký như thế nào, hồ sơ và yêu cầu ra làm sao hãy cùng xem chi tiết hướng dẫn bên dưới đây trên diễn đàn Techbike nhé.

1.Hồ sơ chuẩn bị

Hồ sơ đầy đủ để đăng ký là shipper GHTK sẽ bao gồm 2 phần 1 là hồ sơ phỏng vấn cơ bản và hồ sơ nhận việc cụ thể:

Hồ sơ phỏng vấn cơ bản

• Sơ yếu lý lịch
  • CMND/CCCD
  • Sổ hộ khẩu

Hồ sơ nhận việc

• Sơ yếu lý lịch
  • CMND/CCCD
  • Sổ hộ khẩu
  • Giấy bảo lãnh dân sự
  • Giấy xác nhận không tiền án, tiền sự
  • Sơ yếu lý lịch
  • CMND/CCCD
  • Sổ hộ khẩu, Giấy khai sinh
  • Giấy khám sức khỏe
  • Tiền ký quỹ (Mức kí quỹ 5 triệu, tùy theo khu vực được ưu tiên có thể kí trước 2-3 triệu. Ưu tiên cho Sinh viên, kí quỹ 1 triệu (có giấy xác nhận sinh viên)

Nếu là part time sáng, chiều, tối coc 3 triệu. Parttime chủ nhật cọc 1 triệu còn sinh viên thì có part nào cũng cọc trước 1 triệu, còn lại nếu cần trừ thêm sẽ trừ sau.

Ngoài ra bạn phải chuẩn bị một điện thoại điện thoại hệ điều hành Android từ 5.0 (vd Sam Sung, Oppo…) có kết nối internet 3G, 4G sẽ giúp Bạn “kết nối” nhanh App nội bộ và với khách hàng; thao tác và xử lý đơn hàng nhanh chóng.

2.Quy trình đăng ký

Có 2 cách để anh em có thể đăng ký chạy giao hàng tại GHTK một là đăng ký Online hoặc đến trực tiếp bưu cục gần nhất để đăng ký, tuy nhiên dù hình thức nào thì bạn cũng phải tới văn phòng để phỏng vấn và tranning để biết cách sử dụng app cả vì vậy mình chỉ hướng dẫn anh em cách đăng ký online.

• Bước 1: Đầu tiên anh em truy cập vào địa chỉ Trang Web sau: https://giaohangtietkiem.vn/zone9/ rồi bấm vào Đăng ký nhanh và sau đó điền đầy đủ thông tin để tiến hành đăng ký nhé, xong bấm Tôi muốn gia nhập gia đình GHTK là xong.

• Bước 2: Bạn đợi bên GHTK gọi điện hoặc gửi tin nhắn hướng dẫn chi tiết các bước còn lại để lên văn phòng phỏng vấn, khi đi nhớ đem hồ sơ như mình đã nói ở trên.
  • Bước 3: Sau khi phỏng vấn xong khoảng 4 - 7 ngày nhân viên GHTK sẽ báo bạn đậu hoặc rớt nếu đậu thì anh em chuẩn bị Hồ sơ nhận việc để lên văn phòng học tranning sử dụng app GHTK dành cho shipper và bắt đầu chạy.

Anh em lưu ý hiện nay GHTK đăng ký Online có thể rất lâu mới nhận được tin nhắn, điện thoại để mời đi phỏng vấn vì vậy anh em xem trên Google map nha: https://www.google.com/maps/search/kho+giao+hàng+tiết+kiệm/@10.850148,106.6660557,11.66z

3.Kinh nghiệm phỏng vấn

Tuy phỏng vấn chạy giao hàng thôi nhưng có thể 10 người phỏng vấn chỉ chọn 5 người vì vậy để phỏng vấn đậu và nhận việc thì anh em cũng cần lưu ý và biết những kinh nghiệm sau.

Thưởng phỏng vấn nhân viên GHTK sẽ hỏi các câu hỏi xử lý tình huống ví dụ như 2 câu hỏi như sau:
  • Câu 1: Giờ công an nghi bạn chở hàng cấm đòi xem hàng bạn giải quyết sao?
  • Câu 2: Bạn giao cái ly cho khách cái hộp còn nguyên mà mở ra cái ly bể bạn xử lý sao?
Anh em nên bình tĩnh trả lời, nói sao hợp tình hợp lý là được chứ cũng không có gì quan trọng.

Kinh nghiệm nhiều anh em chia sẽ phỏng vấn đậu là thể hiện mình đang rất muốn chạy GHTK là được chứ đừng nói em chạy thử coi thu nhập có tốt không là có thể bị tạch đó.Anh em có kinh nghiệm chạy Grab,GoViet... cứ nói ra nhé.

Tóm tắt công việc một shipper GHTK

Tóm tắt công việc COD giao hàng cho anh em đang có ý định xin vào làm GHTK dễ hình dun
-7h30 sáng có mặt ở kho, bật app check in chấm công, soạn hàng delay từ hôm trước; Giúp điều phối, phụ kho bốc dỡ hàng từ trên xe tải xuống, bắn hàng, phân tuyến.
- 8h30 - 12h rời kho đi giao hàng theo tuyến mình phụ trách.
-11h- 12h về kho lấy hàng bay ( hàng đi đường hàng không, thường về lúc 10-11h)
- trước 14h về chốt ca sáng.
- 14h30 - 18h30 giao hàng ca chiều theo tuyến mình phụ trách
- 18h 30 chốt ca, xong bật app chấm công, check out.
Hết 1 ngày làm việc.

Dưới đây là các hướng dẫn liên quan cũng như các thông tin dành cho anh em đang chạy GHTK hay chuẩn bị đăng ký có thể xem qua.
Chúc anh em vui vẽ và nhớ để lại bình luận chia sẽ cùng anh em nhé.

Sửa lần cuối:

bepchiennewsun

Tài xế mới
Dịch vụ của giao hàng tiết kiệm luôn tốt, tốt từ khâu lọc tuyển hồ sơ đối tác bike

Anan43

Tài xế mới
Cho minh hỏi cong viêc giũa lay hàng va giao hang ben ghtk a? Minh nen dki phan nao de chạy a?

theonedsg

Tài xế mới
cho mình hỏi nữ trên 30t đăng ký được ko ạ? Trong yêu cầu ko thấy để