Hướng dẫn đăng ký chạy BAEMIN tại Bình Dương

lengochang

Tài xế Bạc
Thành viên BQT
Sau khi triển khai hoạt động hiệu quả và thành công tại các thành phố lớn như TP.HCM, Hà Nội, Đà Nẵng, Cần Thơ...trong tháng 09/2021 BAEMIN tiếp tục mở rộng thị trường tại TP. Buôn Ma Thuột- Đăk Lăk và dự kiến ngày 01/10/2021 BAEMIN sẽ chính thức có mặt tại Bình Dương để phục vụ khách hàng và tạo điều kiện đem lại thu nhập ổn định cho các tài xế.

Hiện tại BAEMIN đang tuyển dụng tài xế giao đồ ăn tại Bình Dương, vì vậy hiện nay anh em tài xế, shipper nào có nhu cầu đăng ký chạy BAEMIN thì nhanh chóng đăng ký do lượng tài xế đăng ký tương đối đông nên anh em tranh thủ.

Techbike.vn sẽ hướng dẫn chi tiết các bước đăng ký chạy giao đồ ăn BAEMIN tại Bình Dương để anh em tham khảo nhé.

BƯỚC 1.CHUẨN BỊ HỒ SƠ​

Hiện tại BAEMIN yêu cầu anh em phải chuẩn bị đầy đủ các hồ sơ bên dưới đây thì mới có thể tiến hành đăng ký được nhé, hồ sơ bao gồm:
  • 1 bản gốc CMND/CCCC
  • 1 bản gốc Bằng lái xe A1 hoặc A2
  • 1 bản gốc Giấy đăng ký xe máy (Cà vẹt xe)
  • 1 bản gốc Sổ hộ khẩu (đầy đủ các trang)
  • 1 số tài khoản ngân hàng (chính chủ)
  • 1 địa chỉ email cá nhân còn hoạt động để nhận thông tin bài kiểm tra và tài khoản từ BAEMIN
  • Liên kết với ví điện tử ZaloPay/Momo để thanh toán 500.000đ chi phí mua đồng phục (bao gồm 2 áo thun + 1 áo khoác + 1 áo mưa + 1 túi giao hàng + 1 nón bảo hiểm) (Cách đăng ký zalopay)
Lưu ý:
  • Mỗi loại tài liệu cần mang theo 1 bản gốc.
  • Đối với Sổ hộ khẩu và cà vẹt/ giấy đăng ký xe, nếu không có bản gốc, Đối tác cần mang bản photo công chứng (có thời hạn trong vòng 6 tháng).

BƯỚC 2.ĐIỀN THÔNG TIN ĐĂNG KÝ​

Sau khi đã có chuẩn bị xong hồ sơ rồi thì anh em tiến hành các bước đăng ký làm đối tác.
  • Bước 1: Anh em bấm vào link đăng ký BAEMIN tại Bình Dương tại đây.
  • Bước 2: Sau khi bấm vào link xong anh em tiến hành điền thông tin đăng ký như hình dưới đây nhé, nhớ chọn Chưa điền lần nào đối với anh em đăng ký lần đầu tiên nhé. Anh em nhớ chọn Thành phố bạn muốn đăng ký là Bình Dương nhé, chọn sai thành phố là sẽ làm lại từ đầu đó.

• Bước 3: Sau khi điền xong thông tin anh em bấm GỬI THÔNG TIN để BAEMIN họ tiếp nhận đơn đăng ký đối tác các bạn nhé.

BƯỚC 3.ĐỢI EMAIL TRẢ LỜI 23 CÂU HỎI TỪ BAEMIN​

Điền xong thông tin anh em sẽ tiến hành đợi email từ BAEMIN, sẽ có 1 email thông báo đăng ký thành công thì anh em bỏ qua email này.Anh em phải đợi email bài thi yêu cầu trả lời 23 câu hỏi, nếu trả lời được 20/23 câu thì anh em sẽ được mời lên văn phòng đăng ký làm đối tác, cụ thể email sẽ có dạng như sau:

Thông thường anh em ở Bình Dương sẽ đợi từ 5 - 7 ngày là có email. Nếu anh em muốn biết còn bao lâu nữa BAEMIN sẽ gửi email về thì có thể xem hướng dẫn kiểm tra tiến độ đăng ký ở link sau: Kiểm tra tiến độ đăng ký BAEMIN, khi nào nhận được email câu hỏi

BƯỚC 4.TRẢ LỜI 23 CÂU HỎI​

Sau khi nhận được email trả lời 23 câu hỏi thi trắc nghiệm từ BAEMIN thì anh em bấm vào để làm online nhé. Anh em nhớ xem kĩ video để làm cho đúng 20 câu trên 23 câu nhé, nếu sai thì sau vài tháng anh em mới đăng ký lại được baemin đó.
Nếu trả lời đúng anh em sẽ có thông báo ở cuối bài thi như sau nhé:

tra-loi-dung (1).jpg

Ngoài ra anh em có thể tham khảo đáp án và câu hỏi mà BAEMIN sẽ làm trong email ở bài viết sau: Đáp án câu hỏi baemin

BƯỚC 5.ĐỢI THÔNG BÁO VĂN PHÒNG​

Sau khi trả lời xong câu hỏi nếu đạt vượt qua bài kiểm tra thì anh em sẽ đượi 1 tin nhắm về số điện thoại và cả email thông báo lên văn phòng BAEMIN Bình Dương để hoàn tất thủ tục và tranning nhận việc.

tin-nhan-moi-len-van-phong-baemin copy.jpg

Địa chỉ chính thức của văn phòng BAEMIN Bình Dương
Cứ khi nào có được tin nhắn như trên thì anh em cầm hồ sơ lên văn phòng baemin hoàn tất đăng ký nhé.

Một điểm khác biệt trong quy trình đăng ký BAEMIN là vì trong thời gian dịch Covid xảy ra áp dụng từ 10/05/2021 đến khi có thông báo mới lại thì khi anh em vượt qua bài kiểm tra sơ khảo thì sẽ nhận một email yêu cầu bổ sung hồ sơ xét duyệt trực tuyến trước để khi lên văn phòng sẽ rút ngắn thời gian xét duyệt hồ sơ tại văn phòng, hạn chế tối đa thời gian tiếp xúc.

Anh em vui lòng chụp 6 tấm ảnh bao gồm:
  1. Mặt trước CMND hoặc CCCD mới nhất
  2. Mặt sau CMND hoặc CCCD mới nhất
  3. Mặt trước giấy phép lái xe (cà vẹt xe)
  4. Mặt sau giấy phép lái xe (cà vẹt xe)
  5. Mặt trước Bằng lái xe
  6. Mặt sau Bằng lái xe
Sau đó đính kèm 6 tấm hình vào đường link bấm vào chữ ĐÂY như trong email trong hình dưới để gửi hồ sơ trực tuyến tới văn phòng trước.

Ho-so-truc-tuyen (1).jpg

Lưu ý:
  • Khi lên văn phòng anh em nhớ cầm đủ hồ sơ đã chuẩn bị ở bước 1 nhé, nhờ là cầm 500k hoặc liên kết ví zalopay/momo để mua đồng phục.
  • Không lên văn phòng khi không có email hay tin nhắn ở bước 4 nhé vì bảo vệ sẽ không cho bạn vào đăng ký đâu.
  • Đăng ký xong là anh em về nhà đợi kích hoạt tài khoản là có thể chạy được rồi.
  • Hiện tại mức chiết khấu Baemin sẽ thu anh em tài xế là 20% cước phí giao hàng ví dụ anh em giao đơn hàng cước phí giao là 20.000đ không kể tiền đồ ăn thì sẽ đóng 4.000đ cho Baemin.
Nếu có thắc mắc gì về quá trình đăng ký, anh em cứ để lại bình luận bên dưới để được giải đáp.

Chúc anh em thành công!

Sửa lần cuối: