tintuc

Tài xế mới
Vinagame đã chính thức ra mắt phiên bản PUBG Mobile VN cho tất cả người chơi tại Việt Nam từ ngày 26/11/2018, ngay bây giờ bạn đã có thể tải nó trên kho ứng dụng của Google Play và App Store.Tuy nhiên với mọi người chơi Pubg Mobile trên máy ảo của Tencent là Tencent Gaming Buddy thì làm sao tải về chơi nhỉ vì mặc định công cụ này của Tencent cài sẵn Pubg Mobile bản quốc tế.
Vậy để tải PUBG Mobile VN của Vinagame về máy ảo giả lập Tencent Gaming Buddy trên PC thì cũng không có gì khó và dưới đây mình sẽ hướng dẫn mọi người cách cài tải và cài đặt nhé.
Từ ngày 12/20/2018 VNG phát hành giả lập Tencent Gamming Buddy dành cho thị trường Việt Nam chính vì vậy bạn có thể tải và cài đặt một cách dễ dàng theo hướng dẫn dưới đây thay vì làm theo cách bên dưới này nhé.

Bước 1.Mở Tencent Gaming Buddy và F9

Đầu tiên mọi người bật ứng dụng máy ảo chơi Pubg Mobile lên (Tencent Gaming Buddy) rồi bấm Play nhé, ở đây một bước rất quan trọng là trong lúc nó đang chạy vào game bạn bấm F9 liên tục để nó đừng bắt đầu vào Game mà dừng lại ở màn hình máy ảo nhé.

Mục đích của việc bấm F9 là để màn hình hiện ra được icon trình duyệt Browser để chúng ta tải game Pubg Mobile VN về cài đặt.Bây giờ mọi người bấm vào icon Browser để mở trình duyệt lên nhé.

Bước 2.Tải Game Pubg Mobile VN

Sau khi mở trình duyệt lên xong bạn nhập đường link trang chủ Pubg Mobile VN của Vinagame vào vì ở đó có file APK chúng ta sẽ tải file này về và cài đặt lên Tencent Gaming Buddy.
Bạn nhập đường dẫn: https://pubgm.zing.vn vào sau đó sẽ thấy mục Tải bản APK thì bạn bấm chọn vào đó nhé.

Lúc này máy ảo sẽ tiến hành tải file APK về, bạn vuốt từ trên màn hình xuống sẽ thấy biểu tượng download game đang chạy ở trên.

Bạn đợi cho nó tải về xong nhé, rồi bấm vào biểu tượng Back mình đánh dấu ở trên để về lại màn hình ở Bước 1 nhé.

Bước 3.Cài đặt Game

Sau khi tải về thành công bây giờ chúng ta sẽ cài game lên máy ảo này nhé, bạn bấm vào thư mục Download sẽ thấy file APK Pubg Mobile VN vừa download hiện lên, bạn bấm vào file để tiến hành cài đặt game nhé.

Qúa trình cài đặt cũng khá là nhanh, sau khi cài đặt xong bạn bấm Mở là có thể chơi được Game Pubg Mobile Vn trên máy ảo này rồi.

Và bây giờ ở màn hình của máy ảo bạn sẽ thấy xuất hiện hai icon game Pubg Mobile 1 phiên bản quốc tế và 1 phiên bản là của Vinagame, bạn ưng chơi phiên bản nào thì vào phiên bản đó nhé.

tai-va-cai-dat-pubg-mobile-vn-tren-tencent-gaming-buddy-thanh-cong.jpg

Vậy là mình đã hướng dẫn xong các bước để bạn cài đặt thành công Pubg Mobile của Vinagame lên máy ảo của Tencent rồi nhé, đừng quên chia sẽ bài viết cho anh em cùng biết và chơi nhé.

Chúc mọi người thành công!

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:

volamfan

Support
Moderator
Cách mới nè bác ơi, VNG có bản cho máy tính rồi...tải thôi:

Sửa lần cuối:

GAMEHOY

Tài xế mới
Có cách nào chuyển tài khoản của bản VNG về bản quốc tế không nhỉ

nathanstevens

Tài xế mới
Trên google play có rồi bác nha, bác nào dùng máy tính thì sử dụng cái tiện ích mở rộng tải file apk về pc của apknite.com ý. chơi ngon.
Link nè bác: chrome.google.com/webstore/detail/apk-downloader-apknite/jhfkhajonjafefdhilbcnpaccepkfgni/related