Hướng dẫn cài đặt My Viettel trên điện thoại iOS (iPhone, iPad)

tranthihai

Moderator trial
Thành viên BQT
Tương tự như bản My Viettel trên Android thì iOS cũng có phiên bản My Viettel riêng để bạn có thể thể quản lí được các thông tin dịch vụ cho thuê bao của mình như: mua gói cước, dung lượng, nạp tiền, kiểm tra khuyến mãi... Ngay bây giờ bạn có thể xem hướng dẫn bên dưới đây để cài đặt My Viettel trên điện thoại iPhone của mình nhé.

Đầu tiên bạn kết nối mạng Wifi/3G sau đó bấm vào biểu tượng App Store trên màn hình điện thoại như sau.

Bạn nhập từ khóa tìm kiếm là my viettel ngay lập tức sẽ thấy ứng dụng xuất hiện khi kho ứng dụng App store.Bạn bấm vào chữ Nhận để tiến hành tải ứng dụng về điện thoại của mình nhé.

Nếu bạn chưa có tài khoản ID Apple thì phải đăng ký và đăng nhập vào mới có thể tải được ứng dụng trên App Store nhé.

Tải xong bạn có thể bấm Mở để mở My Viettel lên hoặc có thể vào màn hình chính lúc này sẽ thấy ứng dụng My Viettel xuất hiện.

Công việc của bạn bây giờ là đăng ký tài khoản cho số điện thoại của mình để sử dụng các tiện ích cho thuê bao bạn trên My Viettel, chi tiết hơn bạn xem hướng dẫn bên dưới đây nhé.
Chúc bạn thành công!