Hướng dẫn cách rút tiền ví dưới Grab về ngân hàng

CHENG

Administrator
Thành viên BQT
Cách rút tiền ví dưới về tài khoản ngân hàng thì chắc anh em ai cũng biết rồi ha, tuy nhiên có một số anh em mới đăng ký grab hay những anh lớn tuổi khó sử dụng công nghệ nên em cũng viết 1 bài hướng dẫn nhỏ cho mọi người xem qua nhé.

CẬP NHẬT
Anh em nên sử dụng dịch vụ rút tiền siêu nhanh mà grab vừa cho ra mắt để rút tiền nha anh em, 5s là có tiền rồi:

Ví trên - Ví dưới grab là gì

Như mọi người đi đăng kí grab đã biết là ứng dụng Grab Driver có 2 ví đó là :
  • Ví trên: là ví chứa tiền để grab thu phí trên mỗi cuốc xe, phí hiện tại tính luôn thuế thu nhập cá nhân (nếu có).Tiền nào mọi người có thể nạp bằng momo hoặc từ ngân hàng hoặc từ ví dưới.
  • Ví dưới: là số tiền mà khi các cuốc xe thanh toán bằng GrabPay, sử dụng mã khuyến mãi hoặc là các chương trình hỗ trợ thưởng của Grab.

Cách rút tiền ví dưới về ngân hàng

Khi mọi người đi đăng ký Grab thì nên đăng ký một tài khoản ngân hàng vì sau này tiền từ ví dưới sẽ được rút về tài khoản ngân hàng.Mình đã có bài viết gợi ý các ngân hàng anh em nên đăng ký sử dụng nhất khi chạy Grab - Uber tại diễn đàn rồi đó.
Thì để rút tiền từ ví dưới về ngân hàng thì yêu cầu đầu tiên là ví dưới phải lớn hơn hoặc bằng 500.000đ thì mới có thể rút được nhé.
Đầu tiên bạn mở ứng dụng lên bấm thanh MENU bên phải chọn mục Ví GrabPay -> Chọn ví nằm bên dưới:

231

Sau đó bạn bấm chọn vào dòng Chuyển tiền như hình dưới đây.

229

Ở đây bạn có thể rút tiền ví dưới về ví trên hoặc về ngân hàng, vì mình đang hướng dẫn mọi người rút tiền về ví trên nên ban sẽ chọn vào cái ngân hàng cần rút nhé, như hình dưới đây.

230
Ngân hàng nào mọi người đã khai báo với Grab khi đăng ký rồi đó, rồi bên dưới bạn nhập số tiền rồi bấm TIẾP TỤC để rút về thôi
Lưu ý: Số tiền rút về phải lớn hơn hoặc bằng 100.0000đ nhé mọi người.
Sau đó một màn hình xác nhận hiện lên để mọi người Xác nhận giao dịch coi thông tin đúng chưa, nếu đúng rồi mọi người bấm XÁC NHẬN như hình bên dưới đây.

232

Khi nào nhân được tiền

Mọi người nên rút tiền trước 11h tối nhé, mọi người sẽ nhận được tiền vào ngày làm viêc bữa sau trừ T7 vs CN.
Đó là những hướng dẫn căn bản cho mọi người có thể tham khảo…Mọi thắc mắc ae cứ bấm nút TRẢ LỜI bên dưới để thảo luận nhé.

Ngoài ra nếu anh em chưa cập nhật tài khoản ngân hàng thì có thể xem hướng dẫn bên dưới đây nhé.
Thấy anh em hỏi trường hợp chưa liên kết ngân hàng với ứng dụng GrabDriver mà lỡ rút tiền thì tiền đó đi đâu và có bị mất không thì anh em xem ở bài viết dưới đây nhé.
Chúc mọi người lái xe an toàn

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:

Hữu Thêm

Tài xế mới
Cho em hỏi ,em chưa đk ngân hàng mà lỡ nhấn “chuyển vào TK” rồi thì phải ra trụ sở đăng kí số TK ngan hàng lại

1178
1177
1178

Rin nguyễn

Tài xế mới
Cho em hỏi. Em chưa đăng ký tài khoản ngân hàng mà lỡ bấm rút tiền và giao dịch thành công. Giờ số tiền đất đi đâu và về đâu rồi ạ?

Đính kèm

53.1 KB · Lượt xem: 1,400
    91.4 KB · Lượt xem: 1,468
    47.3 KB · Lượt xem: 1,392

BadBad

Tài xế mới
Bác nào cho hỏi e dk đổi tài khoản ngân hàng xong thấy như hình 1 vậy đc chưa?...mà sao ko
hiện số tk lên mà lại là ***0 nhưng rõ ràng tk e là 739

1583

CHENG

Administrator
Thành viên BQT
Anh em nên sử dụng dịch vụ rút tiền siêu nhanh mà grab vừa cho ra mắt để rút tiền nha anh em.5s là có tiền rồi:

Nghiahoang

Tài xế mới
Em đã thêm được tài khoảng ngân hàng vào grab
Như không trùng tên vs tài khoảng tài xế
Mới rút 750k
Grab có chuyển k ạ
Nêu k chuyển thì lam sao lấy lại được ạ
Help me. Screenshot_2019-04-09-09-01-01-36.png

hoangnam

Moderator trial
Thành viên BQT
Đối tác lưu ý:
  • Thông tin tài khoản Ngân Hàng đối tác cung cấp cho Grab cần là tài khoản của đối tác, Grab không hỗ trợ thanh toán đến tài khoản có tên khác. Nếu đối tác có nhu cầu thay đổi thông tin tài khoản Ngân hàng, vui lòng tham khảo thông tin tại ĐÂY.
Bác đổi thông tin ngân hàng lại đi chứ sai tên nó không cho rút rồi :p, tiền sẽ về lại tài khoản sau 24h thì phải nên bác đợi coi :)