Hướng dẫn cách mua hàng trên ứng dụng Lazada với mã giảm giá

CHENG

Administrator
Thành viên BQT
Lazada hiện tại đang là website thương mại điện tử, mua bán hàng online lớn nhất Đông Nam Á và ở Việt Nam thì Lazada cũng đang là trang bán hàng được nhiều người sử dụng nhất bởi giá ở đây thường rẽ hơn các trang khác như: Tiki, Shoppee, VuiVui...
Hiện Lazada cũng hỗ trợ việc mua sắm trên ứng dụng của mình với các thao tác khá là đơn giản và dễ dàng, ngay bây giờ mình sẽ hướng dẫn mọi người các mua hàng trên ứng dụng Lazada và nhập mã giảm giá để được khuyến mãi cho các sản phẩm của bạn nhé.

Tải ứng dụng và đăng nhập

Đầu tiên mọi người lên kho ứng dụng của điện thoại mình để tải về ứng dụng Lazada về nhé, bạn có thể tải bằng đường link bên dưới đây.
  • Tải về cho điện thoại Android: Download
  • Tải về cho điện thoại iOS: Download
Sau khi tải về mọi người cài đặt bình thường và tiến hành đăng ký tài khoản để tiện cho việc mua hàng và quản lí đơn hàng nhé.

Sau khi đăng ký xong thì bạn có thể tiến hành quan hàng trên ứng dụng Lazada được rồi, vậy cách mua như thế nào.

Quy trình mua hàng trên Lazada app

Tìm sản phẩm

Đầu tiên mọi người có thể tìm kiếm các sản phẩm muốn mua bằng cách nhập vào ô tìm kiếm, danh sách cách sản phẩm sẽ hiển thị lên bạn có thể so sánh giá với nhau để mua được sản phẩm có giá tốt nhất.

tim-san-pham-va-them-vao-gio-hang (1).jpg

Bạn cần lưu ý những điểm sau trước khi thêm sản phẩm vào giỏ hàng:
  • Nên chọn sản phẩm có lượt đánh giá, bình luận tốt như 5 sao hoặc bình luận tích cực ở tab Đánh giá và nhận xét.
  • Nên mua các sản phẩm ở khu vực gần bạn để giảm chi phí vận chuyển và nhận được hàng nhanh nhất.
  • Nếu mua các sản phẩm điện tử, hành đắt tiền thì nên mua ở gian hàng chính hãng để không mua trúng hàng giả, kém chất lượng. (Xem thêm: Phân biệt đâu là hàng chính hãng trên Lazada).
  • Nên nhập mã giảm giá lazada (nếu có) để tiết kiệm chi phí cao nhất có thể.

Đặt mua sản phẩm

Ở trên sau khi xem thấy sản phẩm OK thì bạn bấm vào THÊM VÀO GIỎ HÀNG để mua nhé, bạn có thể tiếp tục mua sắm các sản phẩm khác nữa còn nếu không mua nữa thì bấm vào biểu tưởng Giỏ hàng nhỏ nhỏ bên trên để tiến thành thanh toán nhé.

nhap-ma-giam-gia-lazada-va-dat-hang (1).jpg

Lúc này bạn sẽ có nhiều mục lựa chọn như hình ảnh phía trên là:
1: Bạn chọn số lượng sản phẩm muốn mua.
2: Nhập mã giảm giá Lazada để được giảm tiền.
3: Thay đổi dịch vụ giao hàng nếu như bạn muốn sản phẩm giao nhanh hơn (Cách hình thức giao hàng của Lazada)
4: Thanh toán sản phẩm.
5: Thiết lập địa điểm nhận hàng.
6: Đặt hàng

Ở muc số 5 thiết lập điểm nhận hàng thì bạn điền địa chỉ bạn đang ở hoặc của bạn bè, người thân nếu như muốn gửi sản phẩm đó cho bạn bè, bạn có thể thêm nhiều địa chỉ khác nhau để chọn.

Thanh toán

Sau khi đã xong xuôi và tiến hành Đặt hàng thì màn hình thanh toán sẽ hiển thị lên, bạn sẽ có 3 hình thức thanh toán chính đó là.
  • Thanh toán khi nhận hàng
  • Thẻ tín dụng/ ghi nợ
  • Thẻ ATM nội địa

Hình thức ưu chuộng mà mọi người vẫn hay sử dụng đó là thanh toán khi nhận hàng và khuyên mọi người nên sử dụng hình thức đó vì khi nhận bạn có thể kiểm tra hàng trước khi lấy, nếu không ưng ý có thể trả lại sản phẩm.

Theo dõi đơn hàng

Sau khi mua xong rồi bạn có thể vào mục Tài khoản -> Đơn hành của tôi và chọn đơn hàng đã mua để theo dõi coi đơn hàng trong trạng thái như thế nào và khi nào được giao đến nơi.

Thông tin chi tiết đơn hàng đang được làm gì sẽ hiển thị lên và thời gian ước tính nhận được hàng cũng có.Ở đây mình đặt vào thứ 6 ngày 06/07/2018 và dự kiến vào thứ 2 09/07/2018 mình sẽ nhận được đơn hàng.
Tuy nhiên vào ngày 07/07/2018 thì mình đã nhận được hàng, lí do vì sao nhanh như vậy vì sản phẩm mình mua của người bán cũng tại Hồ Chí Minh luôn nên mình nhận được rất nhanh.

Vậy là xong, rất là đơn giản đúng không nào?
Chúc các bạn mua sắm online vui vẽ!

Sửa lần cuối:

Diebaorin

Tài xế Đồng
Mình đang cần mua tivi, ai có mã Lazada giảm tiền cao cao thì nhượng lại cho mình nhé.

achaureview123

Tài xế Đồng
Lazada thì bán hàng hơi phiêu, bạn cần phải xem số sao và đánh giá gian hàng mới có thể quyết định mua hay không. Nếu muốn an toàn nhất thì bạn mua của Tiki đi, vì họ xét duyệt khá là gắt gao nên gian hàng thường chất lượng và uy tín hơn. Chưa kể Tiki Trading là sản phẩm được chính Tiki bán và bảo hành nên tốt lắm. Lần trước mình có lấy mã giảm giá Tiki bên này để mua tivi khá ok nè, bạn tham khảo xem sao nhé https://sosanhgiadung.com/ma-giam-gia-tiki

vanhanle

Tài xế Đồng
mã giảm giá tùy chương trình, chiến dịch của các sàn và nhà bán hàng nữa. Nên phải săn mới có. vào các web chia sẻ mã giảm giá hoặc các group facebook đó bác. Trang sosanhgiadung bác này giới thiệu mình vào rồi, có nhiều mã dùng được đó.

thanh12345

Tài xế Đồng
à, lần trước mình cũng mới mua tivi toshiba 55" của tiki này, giao đúng ngày lắm, hẹn lắp ráp trong 48 tiếng nhưng mà vừa giao là có mặt để lắp luôn. Nhà mình lúc đó chưa xây xong hẹn 5 ngày sau họ vẫn đồng ý, gọi là đến ngay trong buổi à, không có lề mề luôn. Có giấy bảo hành của tiki hoặc mang thẳng lên hãng cũng được luôn đó bạn, mà vừa may mua lúc đợt có mã giảm giá Tiki cho các dòng điện máy nữa chứ. Cái web sosanhgiadung.com của bác giới thiệu này mã có cập nhật thường không vậy, mình đang tính làm thêm e điện thoại iphone xs max này, có mã thì giới thiệu cho phát với.