Hướng dẫn bổ sung, cập nhật tài khoản ngân hàng cho tài xế GrabBike, GrabCar

hoangnam

Moderator trial
Thành viên BQT
Hiện nay Grab đã cho phép anh em tài xế bổ sung, sửa hay cập nhật lại tài khoản ngân hàng của mình để nhận tiền thanh toán từ ví dưới mà không cần phải đến văn phòng của Grab thay vào đó sẽ làm trực tuyến ở trên ứng dụng GrabDriver luôn.

Cái này cũng tương tự như thay đổi số điện thoại đăng ký mà diễn đàn đã hướng dẫn trước đây rồi vậy.Vậy nếu nếu anh em nào khi đi đăng ký chạy Grab mà chưa có tài khoản ngân hàng giờ muốn bổ sung vào hoặc có rồi muốn thay đổi thì xem hướng dẫn bên dưới đây nhé.

Bước 1: Vào mục trợ giúp

Đầu tiên anh em mở ứng dụng GrabDriver lên vào phần Xem thêm -> Hỗ trợ -> Trợ giúp như hình ảnh bên dưới đây nhé.

1445

Bước 2: Cài đặt tài khoản

Tiếp theo anh em tìm kiếm từ khóa "Tài khoản ngân hàng" và chọn vào dòng Tôi muốn đổi thông tin tài khoản ngân hàng để điền thông tin tài khoản mình vào nhé.

3633

Bước 3: Điền thông tin ngân hàng

Ở bước này anh em điền tài khoản ngân hàng mình vào nhé, ở đây anh em điền đầy thủ thông tin bao gồm:

• Khu vực hoạt động.
  • Hình thức hoạt động: GrabBike, GrabCar, GrabExpress.
  • Số CMND.
  • Tên chủ tài khoản.
  • Biến số xe.
  • Tên ngân hàng.
  • Số tài khoản ngân hàng.
  • Tên chi nhánh: chi nhánh mọi người khi thành phố làm thẻ ATM là được
1447

Hiện Grab hỗ trợ tất cả các ngân hàng tại Việt Nam không cần phải là Techcombank đâu nha anh em, và yêu cầu là chính chủ trùng tên với tài khoản Grab là được.

Sau khi xong anh em bấm Gửi thông tin là xong! Khoảng tầm ngày làm việc là thấy tài khoản ngân hàng anh em sẽ thay đổi, ở đây mình chuyển từ Vietcombank sang BIDV đã thành công.

1444

Sau khi bổ sung tài khoản thành công nếu ví dưới có đủ 100.000đ anh em có thể rút tiền về được rồi và nếu chưa biết cách rút tiền thì xem hướng dẫn này nhé.
Một số thắc mắc anh em khi sử dụng.

Chúc anh em thành công!

Sửa lần cuối bởi điều hành viên: