lengochang

Tài xế Bạc
Thành viên BQT
Nếu bạn đã biết về dịch vụ viettel++ rồi thì mình không giải thích nữa ở đây mình sẽ tập trung vào việc hướng dẫn mọi người làm sao để tích được nhiều điểm Viettel++ để nhanh chóng thăng hạng hội viên và đổi các ưu đãi hấp dẫn cho thuê bao của bạn.
Có rất nhiều cách tích điểm Viettel++ cho thuê bao của bạn và dưới đây là danh sách các cách đó tuy nhiên trước tiên bạn phải xác định rõ là bạn đang muốn tích điểm tiêu dùng hay điểm xét hạng, phân biệt rõ 2 cách này nhé các bạn.

.Cách tích lũy điểm xét hạng và điểm tiêu dùng

Dưới đây là 4 cách bạn có thể tích lũy được điểm tiêu dùng và điểm xét hạng viettel++ bạn tham khảo qua nhé.

1.Tích điểm từ nạp thẻ cào, thanh toán cước

5473

Đây là cách bạn sẽ được cộng điểm Viettel++ nhanh nhất và phổ biến nhất cụ thể mỗi khi bạn nạp thẻ cào từ mệnh giá 10.000đ đến 500.000đ đều được tích điểm Viettel++ vào thuê bao của bạn.Hay khi bạn thanh toán cước thuê bao Internet, Dcom, truyền hình thì cũng đều được tích điểm
Chắc bạn đang thắc mắc là sẽ được tích bao nhiêu điểm cho mỗi lần nạp tiền đúng không nhỉ ở đây số điểm bạn tích được sẽ được tính là 0.5% số tiền bạn nạp, thanh toán.
Nếu vẫn chưa hiểu bạn hãy xem bảng quy đổi như sau nhé.

Mệnh giá thẻ cào/số tiền thanh toánSố điểm Viettel++ tích lũy được
10.000đ50 điểm
20.000đ100 điểm
30.000đ150 điểm
40.000đ200 điểm
50.000đ250 điểm
100.000đ500 điểm
200.000đ1000 điểm
500.000đ2500 điểm

Mọi người lưu ý rằng tỉ lệ quy đổi Viettel++ ra đơn vị tiền là 1000đ = 1000 điểm Viettel++ nhé.

2.Tích điểm từ đăng ký/nâng cấp gói data

5474

Bạn sẽ tích lũy được 5% số tiền bạn dùng để đăng ký gói cước Data (3G/4G) hoặc mỗi khi nâng cấp từ gói thấp lên gói cao, ở đây mình sẽ đưa ra 2 ví dụ để bạn hiểu nhé.
  • Trường hơp 1: Bạn đăng ký thành công gói MIMAX50 với giá cước 50.000đ bạn sẽ được tích lũy 2500 điểm Viettel++, và nếu mỗi tháng bạn đều đăng ký gói MIMAX 50.000đ thì đều tích được 2500 điểm Viettel++.
  • Trường hơp 2: Sau 30 ngày sử dụng xong gói MIMAX50 bạn nâng cấp lên gói MIMAX70 giá 70.000đ thì bạn cũng được tích điểm 3500 điểm.
Mọi người lưu ý 1 điều là việc tích điểm cho lần thứ 2 phải cách lần thứ nhất 30 ngày theo chu kì của gói data nhé nếu không sẽ không được tích điểm.
Chẳng hạn bạn sử dụng gọi MIMAX50 được tích 2500 điểm tuy nhiên sau 25 ngày bạn hủy gói cước này đi và nâng cấp lên gói MIMAX70 thì bạn sẽ không được tích điểm nữa vậy nên muốn tích điểm bạn phải sử dụng được 30 ngày theo chu kì của gói cước đó.

3.Tích điểm từ thời gian sử dụng

5475

Mặc định khi bạn là khách hàng Viettel bạn sẽ tự động được tạo tài khoản Viettel++ và sử dụng và lúc này mặc định tài khoản bạn sẽ có 1 số điểm Viettel++ nhất định dựa vào thời gian sử dụng của thuê bao bạn và điểm này chỉ được cộng 1 lần duy nhất thôi nhé.
Cụ thể số điểm cộng tính theo thời gian sử dụng của mỗi thuê bao:
  • Từ 1- dưới 3 năm: +1000 điểm
  • Từ 3 - dưới 5 năm: +3000 điểm
  • Từ 5 năm: + 5000 điểm

4.Tích điểm khi đăng ký thêm dịch vụ cố định

Nếu bạn sử dụng thuê bao di động của bạn đăng ký thêm dịch vụ điện thoại cố định của Viettel bạn sẽ được tích lũy 5% giá trị gói cước cố định khách hàng đăng ký.

Cách tích lũy điểm tiêu dùng

2 hình thức dưới đây sẽ giúp bạn tích lũy điểm tiêu dùng Viettel++thôi nhé và không tích lũy được điểm xét hạng vậy nên bạn phải lưu ý chỗ này.

1.Tích điểm khi sinh nhật

Các hạng thành viên Viettel++ của bạn thuộc hạng Kim cương, Vàng hoặc bạc thì mỗi dịp sinh nhật hàng năm bạn sẽ được Viettel cộng thêm điểm tiêu dùng vào tài khoản của mình cụ thể như sau:

Hạng hội viênSố điểm tiêu dùng được cộng
Khách hàng Kim Cương:+ 500.000 điểm
Khách hàng Vàng:+300.000 điểm
Khách hàng Bạc+100.000 điểm

2.Tích điểm theo chiến dịch

Thông thường Viettel sẽ có các đợt tặng điểm tiêu dùng viettel++ khi các các sự kiện lớn hàng năm dành cho khách hàng của mình.

Như vậy mình đã hướng dẫn cho mọi người chi tiết 6 cách để có thể tích được điểm Viette++ nhằm nâng hạng thành viên cũng như tiêu dùng và đổi các ưu đãi hấp dẫn, nếu bạn vẫn chưa biết cách sử dụng Viettel++ thì có thể xem qua các hướng dẫn bên dưới đây tại techbike nhé.
Chúc các bạn thành công!

Sửa lần cuối: