Hỏi các thông tin khi mới đầu chạy Now

pediartnort

Tài xế Đồng
Xin chào mọi người, mình mới gia nhập gia đình now dc không lâu nên còn nhiều bỡ ngỡ :rolleyes::rolleyes: Mạn phép lên đây lập một topic trước hết là để giải đáp 1 số thắc mắc của mình, cũng là để anh em newbie sau này có chỗđể tham khảo thêm. Dưới đây là 1 vài thắc mắc nhỏ của mình mong mọi người giải đáp
1. Là tiền ký quỹ có thực sự tác động đến việc nhận đơn
2. Là mình thấy một số anh em chạy được một lúc đến 2-3 đơn mà mình thì hầu hết thời gian là chỉ nhận dc 1 đơn, có lúc có hiện 0/2 đơn mà khi mình pick 1 đơn thì k có đơn nào để pick nữa luôn. Vậy thì yếu tố nào quyết định đến số đơn tối đa mình nhận được nhỉ :confused::unsure::unsure:
Tạm thời là 2 thắc mắc nhỏ này đã :giggle: Hi vọng mọi người có thể thông não cho mình

Goldgaland

Tài xế Đồng
Mình biết 1 chút nên có thể giải đáp được cho bạn
1. Chính xác. Đơn khách trả bằng thẻ thì quyết định số tiền bạn ký quỹ. Đơn trả tiền mặt thì vô tư đi bao nhiêu cũng đc. Nên bạn ký quỹ cao thì sẽ nhận đc hầu hết các đơn.
2. Tài xế mới thì thường chỉ 1 đơn, bạn qua tháng thứ 2 thì tự đc mở đơn nhiều hơn. Mình cũng giống bạn khi đc nhận 2 đơn thì đơn thứ 2 cũng bị che đi hết, đây như kiểu chim mồi của now thôi. Ae now hay gọi là cú lừa đó

Goldgaland

Tài xế Đồng
E chạy now đc có 1 tháng à, k thích cách lv của now cho lắm, chia sẻ cho ae mới biết mà lựa hãng nào để chạy cho tối ưu thu nhập. Cùng 1 công sức mình bỏ ra thôi mà :)

hoangnam

Moderator trial
Thành viên BQT
Bên chuyên đồ ăn thì có now với baemin, ưu điểm 2 hãng này cho cho mình tự chọn đơn, ưng đơn nào chọn đơn đó và điểm thứ 2 là có thể ghép đơn chạy 2 đơn/chuyến.Nếu chạy chuyên GrabFood thì giao đơn nào phải chạy đơn đó, mới đây thì có cho ghép đơn.

Vậy nên anh em vẫn thích chạy now, baemin hơn á chứ, còn ko chạy bike cho khỏe hơn bác :D

Goldgaland

Tài xế Đồng
Đúng r bác, chở nhẹ thì giao đồ ăn, đỡ mất sức, tuy nhiên tính năng tự chọn đơn của now cũng khá mất thời gian để lựa đơn. Cũng bất lợi cho khách khi đã order r có khi k nhận đc đồ ăn, có khi đặt từ đầu giờ buổi chiều đến tối đồ ăn mới tới. Và phải chạy quen để biết quán nào làm nhanh hay chậm, chọn đc đơn mà phải đợi tới 15' làm đồ ăn thì cũng lãng phí thời gian lắm r.

Tx mới chưa đc ghép đơn nên e chạy khá oải

Một vấn đề nữa là định vị km của now thường tính quãng đường cho tx bằng đi bộ nên bất lợi cho tx, có lần đi theo định vị mà e chạy cả vào làn đường cấm đi ngược chiều á. Mà now rất ít khi lắng nghe đối tác

pediartnort

Tài xế Đồng
cú lừa này lắm lần cay thật
kiểu 2 đơn xa mà chung tuyến định pick cả 2 mà mới pick 1 cái đã che đi :cautious: anw cảm ơn bạn rất nhiều vì những thông tin bổ ích ạ:giggle:

hoangnam

Moderator trial
Thành viên BQT
Thế bác chuyển qua bên nào rồi? Dạo này ko hiểu sao rất nhiều anh em đăng ký now, đống lắm

Goldgaland

Tài xế Đồng
E chạy be, à now bảo k đặt cọc cũng đk đc đó, mà k cọc thì nhận đc toàn đơn tiền mặt thì phải tự đi mà ký quỹ vào thôi nên là nhiều bác ham như e đi đk, sau mới vỡ lẽ ra

Tranhai3011

Tài xế Bạc
Người cống hiến
Nói tóm lại dk mới qua baemim ngon.... Giờ nhiều tx quá củng kiếm cơm củng mệt nữa... Bác ăn lương cứng củng kêu

Goldgaland

Tài xế Đồng
Chuẩn. Ở miền nam đk baemin luôn, vừa k mất tiền đồng phục, sau k chạy nữa vẫn lấy lại đc, chứ như now là mất luôn. Lại k phải ký quỹ nữa, làm giảm hiệu suất chạy xuống. Thôi now cứ như vậy cho baemin ăn đứt luôn đi

CHENG

Administrator
Thành viên BQT
Chính thức phải đóng tiền đồng phục từ ngày 19/08 nha mọi người...baemin vừa có thông báo mới :)

Shiper

Tài xế mới
E đang Chạy partime bên Grab có nên qua now ko mấy bác e ko ưa chở người mà grab dạo này ngán quá chạy từ 6-10h tối kiếm đc có 100-150k

Tranhai3011

Tài xế Bạc
Người cống hiến
Wa baemin kiếm 100k đến 150k như chú em 4 đơn đủ 100k

Shiper

Tài xế mới
E chỉ chạy partime a ạ tại cty nằm bên q12 thôi. 4 đơn mà 100k rồi à ?? E chạy grab có đêm ngáp vài chục cái chỉ kiếm đc 5-60k hê hê ế bà cố

LeHungHau

Tài xế Đồng
cho mình hỏi đk là lên thẳng văn phòng hay là đk online ạ ?

CHENG

Administrator
Thành viên BQT
Như thế nào cũng được cả ban nhưng mình ưu tiên lên thăng VP vì đường nào cũng lên cả :D

Goldgaland

Tài xế Đồng
Đk ol làm bài test trc đi, lên vp làm thủ tục thôi. Đỡ tốn time.

Doanphantu

Tài xế mới
Tk của em bị dừng hợp tác rồi thì tiền cọc và tiền trong app sẽ dc xử lí ntn ạ

lengochang

Tài xế Bạc
Thành viên BQT
Lên vp Now làm thủ tục lấy lại khoảng 1 tháng sau tiền vào lại tài khoản ngân hàng anh