[Hỏi] Anh em dạo này chạy Baemin như thế nào?

no4gook

Tài xế mới
Anh em có thể chia sẻ cho mình biết sơ sơ về số đơn anh em được nhận trong ngày theo các mốc thời gian được không?

Kiểu gì mà mình mở app từ 11h AM đến tận 12h mới nổ dc 1 đơn (khu vực Go Vap 16/1/21)
Rồi đến chiều mở app lúc 17h đến 17h30 mới nổ 1 đơn thì chạy kiểu gì?

2 Đơn đều đi giao hàng xa trên 5km

XeOmMenly

Tài xế Đồng
Có nhiều lý do lắm bạn, ko thể giải thích hết dc. Có nhiều đơn dựa trên các tiêu chí:
. Có 5* hay ko
. Khách hàng đánh giá tốt
. Chạy đều mỗi ngày
. Chạy 8-12 tiếng ngày
. Tỉ lệ hiệu suất cao
Từ đó mới biết dc nguyên nhân tại sao ít đơn nhé

no4gook

Tài xế mới
Có nhiều lý do lắm bạn, ko thể giải thích hết dc. Có nhiều đơn dựa trên các tiêu chí:
. Có 5* hay ko
. Khách hàng đánh giá tốt
. Chạy đều mỗi ngày
. Chạy 8-12 tiếng ngày
. Tỉ lệ hiệu suất cao
Từ đó mới biết dc nguyên nhân tại sao ít đơn nhé
bạn có đang chạy baemin không? bạn nhận đơn đều chứ? Chạy khu vực nào?

hoangtungtk

Tài xế mới
Cũng do app của beamin không tối ưu cho người dùng, đặc biệt mảng food. Mình dùng cũng chán!

XeOmMenly

Tài xế Đồng
bạn có đang chạy baemin không? bạn nhận đơn đều chứ? Chạy khu vực nào?
mình hiện tại ko chạy app nào cả, lúc tháng 04/2020 có chạy goviet được 1 tháng cho vui rồi nghỉ. Cách đây 3 tuần mình đk bên now và baemin mà chưa thấy bên nào gửi mail lên cty ký hợp đồng, app nào cũng kêu đang full tài phải đợi 30 -60 ngày.
Mình có thằng em bạn mới lấy app baemin chạy được 10 ngày thấy nó phàn hồi tốt, ngày chạy 6-7 tiếng được 300-400k

RyTekk

Tài xế mới
mình hiện tại ko chạy app nào cả, lúc tháng 04/2020 có chạy goviet được 1 tháng cho vui rồi nghỉ. Cách đây 3 tuần mình đk bên now và baemin mà chưa thấy bên nào gửi mail lên cty ký hợp đồng, app nào cũng kêu đang full tài phải đợi 30 -60 ngày.
Mình có thằng em bạn mới lấy app baemin chạy được 10 ngày thấy nó phàn hồi tốt, ngày chạy 6-7 tiếng được 300-400k
Mình đăng ký BAEMIN từ 17/11/20, đến hôm nay 19/1/21 kiểm tra tiến độ thì báo bài kiểm tra dự kiến sẽ gửi tới trong 16 ngày tới, còn Now thì mình đăng ký hôm 21/12/20 thì 11/1/21 có email mời lên phỏng vấn rồi nhưng mình không lên vì nghĩ lại không chạy Now nữa, chạy BAEMIN kiếm thêm thôi (ban đầu mình tính nghỉ việc chạy full-time Now).

XeOmMenly

Tài xế Đồng
Mình đăng ký BAEMIN từ 17/11/20, đến hôm nay 19/1/21 kiểm tra tiến độ thì báo bài kiểm tra dự kiến sẽ gửi tới trong 16 ngày tới, còn Now thì mình đăng ký hôm 21/12/20 thì 11/1/21 có email mời lên phỏng vấn rồi nhưng mình không lên vì nghĩ lại không chạy Now nữa, chạy BAEMIN kiếm thêm thôi (ban đầu mình tính nghỉ việc chạy full-time Now).
Baemin: tính đơn và thưởng theo ngày, chạy ngày nào tính ngày đó, nếu chạy đều và chịu cày thì sẽ áp đơn nhiều hơn (quy tắc này app nào cũng áp dụng). Thích hợp chạy part-time lúc rảnh rỗi
Now: chạy như kiểu full time, tính đơn theo ngày nhưng thương là tổng kết trong 30 ngày trước đó tính thưởng theo 5 cấp, ví dụ nghỉ chừng 3-4 ngày thì chắc chắn bị giảm mức thưởng đáng kể. Thích hợp chạy full time.
Bạn đã kiếm dc việc mới hay sao, theo mình thì đợi Baemin thì chắc qua tết bạn mới được nhận mất time, giờ Now kêu lên pv thì cứ lên nhận chạy thử xem tình hình ntn. Nếu ok thì chạy tiếp, mình có thằng em chạy ngày tầm 8-9 tiếng đã đạt cấp 4, mỗi ngày kiếm tầm 22-25 đơn khá ổn.

RyTekk

Tài xế mới
Baemin: tính đơn và thưởng theo ngày, chạy ngày nào tính ngày đó, nếu chạy đều và chịu cày thì sẽ áp đơn nhiều hơn (quy tắc này app nào cũng áp dụng). Thích hợp chạy part-time lúc rảnh rỗi
Now: chạy như kiểu full time, tính đơn theo ngày nhưng thương là tổng kết trong 30 ngày trước đó tính thưởng theo 5 cấp, ví dụ nghỉ chừng 3-4 ngày thì chắc chắn bị giảm mức thưởng đáng kể. Thích hợp chạy full time.
Bạn đã kiếm dc việc mới hay sao, theo mình thì đợi Baemin thì chắc qua tết bạn mới được nhận mất time, giờ Now kêu lên pv thì cứ lên nhận chạy thử xem tình hình ntn. Nếu ok thì chạy tiếp, mình có thằng em chạy ngày tầm 8-9 tiếng đã đạt cấp 4, mỗi ngày kiếm tầm 22-25 đơn khá ổn.
Mình làm bên giao nhận chứng từ, đợt rồi tính nghỉ chuyển sang chạy Now hẳn luôn nhưng giờ lại đổi ý, vì ngày mình làm ít lắm, sáng 8h lên nhận chứng từ đi phát tầm 10h là xong, nghỉ tới chiều 15h30 đi lấy chứng từ về xử lý để mai phát tiếp, thời gian rảnh kia muốn kiếm gì làm thêm nên mình nghĩ Baemin là hợp lý nhất rồi. Vừa có nguồn thu ổn định mà vừa có thể kiếm thêm nên đỡ lo hơn là phải cày cuốc như chạy Now fulltime.