Hồ sơ - giấy tờ đăng ký GrabBike năm 2021

MrSpeedyVN

Tài xế Đồng
MrSpeedy hiện cung cấp ứng dụng giao hàng dành cho anh em tài xế công nghệ. AE cần nhận thêm đơn thời gian rảnh hoặc đơn hàng quay đầu thì có thể tải ứng dụng để nhận đơn. AE tải ứng dụng "Tài xế MrSpeedy" trên CHPlay, sau đó điền đầy đủ thông tin vô mục "Đăng Ký" , MrSpeedy sẽ xét duyệt trong 24h cho anh em có thể nhận đơn hàng đi giao nha!! Chào AE tài xế!!

danhphan889

Tài xế mới
Mình đăng ký chạy grab ở Tỉnh rồi, giờ muốn vào Sài Gòn làm việc sẵn tối chạy grab thì cần thủ tục như nào vậy bạn

Huytamky

Tài xế mới
Bạn cho mình hỏi. Xe mình ô tô dạy lái, đã kiểm định cải tạo thắng phụ. Vậy mình có được đăng ký vào chạy Grab ko vậy bạn.

Letruong

Tài xế mới
Cho mình hỏi, ở bình dương mình muốn đăng kí chạy grap thì, mình đăng kí ở đâu thủ tục như thế nào vậy.. Mình cảm ơn

tanky123

Tài xế mới
cho em hỏi là lái grab vâyh mình nghỉ lâu có bị khóa tài khoản không ạ?

hoangnam

Moderator trial
Thành viên BQT
Theo bộ QTUX mới thì sau 2 tháng là khóa tạm thời nha bác :D

ducthanh

Tài xế Đồng
các bác cho e hỏi với ạ... e muốn kis quỹ grab mà k cần ra payzo vì payzo quá xa thì e phải lm ntn Ạ

duonghoc

Tài xế mới
e sn2000 đang là sv.... mọi người cho e hỏi là e có cần mang bản photo sổ hộ khẩu ,và các giấy tờ như thẻ căn cước thẻ sinh viên ...... có cần phải công chứng và công chứng ở đâu được ạ .!!!

Huyenthanhphu71

Tài xế Đồng
Không cần photo công chứng nhé, e chỉ mang bản gốc đến chụp hình thôi.
Thẻ sinh viên được chạy 30 ngày và phải bổ sung lý lịch tư pháp sau 30 ngày đó nhé

holalatiger

Tài xế Đồng
ha ha , hồi xưa lúc Grab mới vào Việt Nam , mình chạy thử bị block tài khoản không biết gì đăng ký lại có được ưu đãi gì không ? @CHENG

Thaiduong1

Tài xế mới
A ơi sao e đi đky mấy a kiểm tra xe ok hết r hỏi e có lltp chưa e bảo chưa , e có hồ sơ lí lịch, xác nhận hạnh kiểm, e bổ sung lltp sao đc k , a bảo k đc e là s

devilhellboy11

Tài xế Đồng
Phải bắt buộc có LLTP hả bạn , minbf tưởng có SYLL với XNHK công chứng là được rồi chứ

devilhellboy11

Tài xế Đồng
còn vd như mình không chạy grab nữa mà mình chuyển qua chạy cái khác thì mình xin lại giấy LLTP được không

hollyweed

Tài xế mới
bạn ơi, nên cập nhật thông tin mới hơn cho mọi người cùng biết, tt cũ nên gỡ bỏ để mọi người đỡ tốn thời gian tiền bạc, - mình xin đóng góp 2 thông tin :1 chỉnh sửa-nhân viên tư vấn yêu cần một loại giấy tờ duy nhất là lý lịch tư pháp ; 2 thêm mới- bạn có thể làm lý lịch tư pháp ở bưu điện VNpost có tính phí rẻ thôi khoảng tầm hơn 200k (chỉ cần công chứng cmnd+sổ hộ khẩu)., nhớ khi lên văn phòng mang theo giấy hẹn của bưu điện khi đã đăng kí xin lý lịch tư pháp.
*lúc mình gọi điện hỏi thì các bạn tư vấn không đề cập đến loại giấy tờ này chỉ nói mang cmnd - bằng lái - giấy tờ xe - xe (có lẽ công ty muốn làm như vậy để tăng doanh thu, vì họ sẽ giúp bạn với giá 500k chỉ với cmnd tạm thời nhưng sau đó bạn vẫn phải nộp cho họ bản công chúng cmnd + sổ hộ khẩu sau 1 tuần gì đó) nhưng các bạn tư vấn - đào tạo rất đễ thương, và rất ân cần khi tư vấn tại văn phòng)
- mình thấy các bạn nên cân nhăc khi chọn dịch cụ chuyển phát hàng hóa vì nó tiền ẩn nhiều rủi do - hi vọng grab sẽ xây dựng chính sách tốt hơn sớm,
- dịch vụ chuyển đồ ăn mình thấy khá ok,, nhưng nên nghĩ đến việc thiết kế giá, kệ để khi vận chuyển,. (nhớ bảo vệ môi trường vì sẽ nảy sinh rất nhiều rác thải độc hại trong quá trình đóng gói, bảo quản thực phẩm) - về cái này thì bạn cố nghĩ xem cách nào hay không.,
- chạy grab cả ngày vất vả cho nên bạn tham khảo link sau đây, mình rất kết an bạn này, anh ấy sẽ giới thiệu cho mọi người các suất ăn của người lính khi ra chiến trường, các bạn tự chuẩn bị sẽ tốt hơn hàng quán, đôi khi mất vệ sinh, độc hại, thiếu dinh dưỡng: chúc mọi người gặp nhiều may mắn

Đính kèm

• IMG_0031 (1).jpg
    IMG_0031 (1).jpg
    82.6 KB · Lượt xem: 374

hoangnam

Moderator trial
Thành viên BQT
Nay Grab còn cho cần giấy xác nhận hạnh kiểm hoặc sơ yêu lí lịch lên bổ sung tạm thời 1 tháng rồi sau đó làm lltp sau bổ sung được không bác nhỉ?

Huyenthanhphu71

Tài xế Đồng
Làm lltp thì cũng khoảng 1 tháng mới có, vậy nên làm lltp rồi cầm giấy hẹn lên là Grab cho chạy 1 tháng, sau đó bổ sung lltp bản chính thức.

thanhson

Tài xế mới
Admin cho mình hỏi 2 nội dung sau nha :
1. Mua xe trả góp khi đi đăng ký grabike cần giấy tờ gì?
2. Trường hợp sử dụng CMND thì kèm theo sổ hộ khẩu bản gốc hay bản photo công chứng ?
Xin cám ơn !

thaitv

Tài xế mới
mình bị yếu 1 bên mắt không biết có tham gia được chương trình đối tác của grab không vậy admin ?

devilhellboy11

Tài xế Đồng
được hết bạn có thể sắp thêm kính để đeo cho an toàn bạn và khách nhé

Lethanhtung

Tài xế mới
Tôi muốn đăng kí hợp tác mở điểm hỗ trợ sửa xe giá rẻ cho tài xế grabbike thì phải làm sao ?

Phuong140798

Tài xế mới
Cho em hỏi là hiện tại em không có cmnd thì có đăng ký grabbike được không ạ

CHENG

Administrator
Thành viên BQT
Không có CMND 100% là ko đăng ký được rồi bác, ít nhất có thẻ căn cước hoặc hộ chiếu thay thế thì được

Anhhaiculeo

Tài xế mới
Mình chạy bằng tk của đứa e đăng kí trước đó dc ko cả nhà?