Hồ sơ đăng ký xe ôm GO-BIKE của GO-VIET

AnhPhat

Tài xế mới
Đăng ký làm gì nửa chạy go việt bị khóa app không cần lý do hoặc lý do không chính đáng quá bức xúc không phải riêng về mình mà có rất nhiều bác tài xế bị tình trạng giống mình

LongChau

Tài xế mới
Giấy lý lịch tư pháp làm cách đây mười mấy năm ko bít còn hiệu lực ko bạn. Hồi trc làm lý lịch tư pháp có sai thông tin ngày sinh ko bít có ảnh hưởng hok. Mún đk ký goviet nên hỏi trc để chuẩn bị. thanks

hoangnam

Moderator trial
Thành viên BQT
Lí lịch tư pháp phải dưới 6 tháng mới được bạn ơi quá hạn thì phải làm lại, nay có thể bổ sung sơ yếu lý lịch trước rồi bổ xung LLTP sau cũng đc

Cuongaguromx

Tài xế Đồng
Em là sinh viên thì dùng thẻ sv thay LLTP được không ạ?
Giờ phải mua đồng phục mới được chạy hả ad? Đồng phục Tối thiểu là cần những gì ạ?

Moralleadervn

Tài xế Đồng
Tình hình là hộ khẩu của tôi hiện k rõ để ở đâu giờ phải làm sao đăng kí được đây? Bằng lái thì mất lâu rồi, hộ khẩu thì chưa tìm thấy, làm thế nào để đăng kí được nhỉ? Chỉ có mỗi giấy tờ xe và cmnd thiết nghĩ là đủ, tự nhiên nó vẽ ra các giấy tờ khác giờ phải Xách xe chạy không có tài khoản ứng dụng gọi xe hẻo quá, khó khăn lại càng thêm khó khăn. Xe ôm công nghệ sinh r k phải để làm khó những trường hợp xe ôm thông thường ntn chứ ?

GovietAd

Tài xế Đồng
Dưới đây là bộ giấy tờ cần thiết để đăng ký trở thành tài xế Go - Việt anh nhé, anh vui lòng tham khảo ạ:

1. Chứng minh thư/căn cước công dân
2. Bằng lái xe máy.
3. Đăng kí xe máy.
4. Bảo hiểm xe máy.
5. Một trong các giấy tờ: Thẻ sinh viên/Sơ yếu lý lịch/Xác nhận không tiền án tiền sự/lý lịch tư pháp

LƯU Ý: Hiện ứng dụng cho đối tác tài xế chỉ có trên hệ điều hành Android.

Cuongaguromx

Tài xế Đồng
Cập nhật cho các tiền bối: Thẻ sv còn hạn được đk ngay. Acc dùng tạm trong 1 tháng nha.

CaoFuan

Tài xế Đồng
Sau 1 tháng thì phải làm để chạy tiếp anh

GovietAd

Tài xế Đồng
Nếu thẻ sinh viên hết hạn mà bạn hiện vẫn đang là sinh viên, thì xin đơn xác nhận sinh viên là được bạn nhé

Vuchung

Tài xế mới
Chào bạn. Hiện mình đang là nhân viên văn phòng. Muốn tranh thủ thời gian rảnh để có thêm thu nhập. Vậy liệu có cần làm bản lý lịch tư pháp không bạn.

TinDang

Tài xế mới
Cho e hỏi giấy tờ xe có vay ngân hàng đang the chấp và bên ngân hàng có sao y bản chính có đong mọc ngân hàng vậy có đăng ký đc ko anh chị

Longnc88

Tài xế mới
Tại sao lại đối xử với những người quay lại với xã hội như vậy ...

GovietAd

Tài xế Đồng
Nếu anh có thẻ sinh viên còn hiệu lực thì cũng có giá trị thay thế tạm thời. Ở Hà Nội còn chấp nhận thêm cả Sơ yếu lý lịch ạ.

Newbie79

Tài xế mới
Cả 2 công ty Grab va Go Việt sao không dễ dàng và linh hoạt hơn để mọi người có thể có cơ hội hợp tác. Mang tiếng đối tác nhưng sao giống cầu xin được đăng ký. Tôi đưa ra 1 ví dụ của tôi mà sáng nay tôi phải chen lấn đợi chờ 5 tiếng ở văn phòng Grab nhỏ xíu với 1000 người mà không được việc. Mọi thứ tôi đều đạt chỉ riêng bằng lái A1 bản chính tôi bị thất lạc nên tôi đã lên sở gtvt xin lại và họ đả chấp nhận hợp pháp cấp lại cho tôi nhưng phải đợi đến 10/5 nay mới có ( trong khi bằng B2 tôi đổi từ bằng nước ngoài chỉ 10 ngày ). Nhưng tôi vẩn có bản photocopy A1 sao y bản chính được sở ngoại giao Việt Nam bên nước tôi định cư đóng dấu mọc đỏ đàng hoàng ( tôi đi phượt từ Sài gòn ra Hà Nội và ngược lại thì bị công an giao thông thổi mấy lần kiểm tra giấy tờ hợp pháp họ đều nói giấy tờ tôi đang có là hợp lệ ). Vậy mà Grab va Go Viet họ cứ làm việc máy móc là bản chính mới duyệt. Đợi đến tôi có bằng chính A1 ra thì đợi gần 2 tháng nữa thì nói làm gì. Viết lên diễn đàng xem ai có giống tôi và có hướng giải quyết nào chỉ tôi với để tôi có việc gì đó làm đở buồn hiện tại. Thanks

Ducnam

Tài xế mới
Ios đăng kí làm tài xế đc chưa, có lần chạu từ củ chi xuống đăng kí mà ko biết vừa bực, mất công lại mệt :<

Kennydk

Tài xế mới
Các bác cho e hỏi là nếu ko bổ sung LLTP đúng thời hạn thì có bị khóa tk ko vậy. Tks !

ThaiKimTuyen

Tài xế mới
Cho e hỏi e e mua chưa có cavet xe dg chờ bên cửa hàng thông báo lấy cavet photo công chứng được hk ạ

hoangnam

Moderator trial
Thành viên BQT
Xe bạn mua trả góp hay sao? Trả góp thì được nha bạn còn không trả góp thì mình ko rõ có được không nữa :p

hoangnam

Moderator trial
Thành viên BQT
Thẻ sinh viên mới được bạn, thẻ học sinh là bạn còn học cấp 3 thì chưa có bằng lái thì sao đăng ký đc bạn :)

taixemoi

Tài xế Đồng
cho e hỏi là lên cầm theo giấy XNHK còn lý lịch tư pháp bên GV mình có hộ trợ làm luôn tại chỗ mà phải không nếu e không mang XNHK thì làm lý lịch tư pháp tại GV rồi có đc chạy luôn không hay phải đợi giấy về rồi mới đc chạy

GovietAd

Tài xế Đồng
Chào bạn, Go Việt ở Hà Nội có hỗ trợ làm LLTP luôn và bạn được kích hoạt tài khoản luôn chứ ko phải đợi giấy về nhé. Còn HCM thì chưa hỗ trợ bạn ạ.

ahihihihi

Tài xế mới
ad ơi mình dk và chạy được 3 tuần rồi giờ mới về quê làm lltp, vậy lấy giấy hẹn lên gia hạn tiếp được ko ạ ?

ngocthuan

Tài xế mới
Cho e hỏi,đang làm lại giấy phép lái xe có giấy hẹn có đăng ký chạy goviet được ko Ad

Phamhuyhung

Tài xế mới
Giờ e đăng ký GoViet hồ sơ chỉ thiếu giấy từ pháp lý lịch có đang ký đc hok ad có đc ư dải ko ad