Hồ sơ đăng ký chạy giao hàng LalaMove dành cho tài xế

lengochang

Tài xế Bạc
Thành viên BQT
Anh em nào đang có ý định đăng ký làm tài xế giao hàng hay xe tải LalaMove chưa biết hồ sơ thủ tục đăng ký như thế nào thì ở bài viết này TECHBIKE sẽ thông tin chi tiết cho mọi người.
Hiện nay LalaMove đang tuyển dụng 2 kiểu tài xế đó là:
  • Tài xế xe 2 bánh giao hàng
  • Tài xế có xe tải
Anh em đăng ký loại tài xế nào thì có thể chuẩn bị hồ sơ theo loại đó nhé và chi tiết hồ sơ như sau.

5216

Hồ sơ đăng ký tài xế 2 bánh

• Bản gốc CMND hoặc thẻ CCCD
  • Bản gốc Bằng lái
  • Bản gốc Giấy đăng ký xe
  • Ảnh chụp toàn bộ xe và biển số xe (Chụp mặt trước, mặt sau và bên cạnh)
  • Sim điện thoại chính chủ (kiểm tra bằng cách soạn TTTB gửi 1414)
Ngoài ra anh em sẽ chuẩn bị thêm 500.000đ để mua thùng giữ nhiệt nếu không mua thùng giữ nhiệt thì đơn sẽ ít hơn.Những đơn yêu cầu có thùng giữ nhiệt anh em sẽ không được nhận và thùng giữ nhiệt bắt buộc phải mua trên LalaMove chứ mua ở ngoài thì vẫn không được.
LalaMove có rất nhiều đơn hàng giao đồ ăn nên yêu cầu thùng giữ nhiệt anh em nên cân nhắc việc này.

Hồ sơ đăng ký tài xế xe tải

• Bản gốc CMND hoặc thẻ CCCD
  • Bản gốc Bằng lái
  • Bản gốc Giấy đăng ký xe
  • Ảnh chụp toàn bộ xe và biển số xe (Chụp mặt trước, mặt sau và bên cạnh)
  • Giấy xác nhận hạnh kiểm (hướng dẫn làm tại đây)
  • Sim điện thoại chính chủ (kiểm tra bằng cách soạn TTTB gửi 1414)
Ngoài ra anh em phải có điện thoại smartphone để cài ưng dung LalaMove Driver để nhận đơn hàng từ khách hàng nhé.

Sau khi chuẩn bị xong hồ sơ thu tục trên anh em có thể lên văn phòng LalaMove đăng ký được rồi tuy nhiên trước khi đi anh em phải điền thông tin đăng ký vào link sau:
Anh em khi điền thông tin đăng ký nhờ chọn ngày và giờ lên văn phòng nhé, sau đó đợi tin nhắn phản hồi tử LalaMove.

Sau khi có tin nhắn anh em đem hồ sơ lên văn phòng LalaMove để hoàn tất thủ tục và học cách sử dụng, nhận đơn hàng.
  • Địa chỉ tại HCM: Lầu 6 Toàn nhà GIC 327-329 Tô Hiến Thành, Phương 13. Quận 10, TP.HCM
  • Địa chỉ tại Hà Nội: Văn phòng Lalamove, 8 Trần Phú, Ba Đình, Hà Nội
Chi tiết cách đăng ký làm đối tác LalaMove anh em có thể xem tại bài viết bên dưới đây trên diến đàn Techbike nhé. Hướng dẫn đăng ký làm đối tác tài xế giao hàng Lalamove

Vậy là xong, nếu có thắc mắc hay hỏi đáp gì anh em cử để lại thông tin bình luận bên dưới để mọi người cùng hỗ trợ nhau nhé.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên: