Bike [Hồ Chí Minh] Cập nhật chương trình thưởng tài xế GO-VIET từ ngày 03/10/2018

hoangnam

Moderator trial
Thành viên BQT

GO-VIET vừa cập nhật chương trình thưởng dành cho tài xế tại thành phố Hồ Chí Minh từ ngày 03/10/2018 và lần này sẽ có một tin vui và một tin buồn dành cho anh em cụ thể GO-VIET sẽ mở rộng hoạt động của mình thêm quận 9 và sẽ giảm chương trình thưởng và tích điểm thưởng xuống.

Chương trình trợ giá

Cụ thể chương trình trợ giá cước 25.000đ/chuyến vào giờ cao điểm sẽ không còn nữa thay vào đó là chương trình phụ thu 8.000đ trong khung giờ 22:00 - 6:00.Nghĩa là tất cả các chuyến xe bây giờ tài xế sẽ thu giá bình thường từ khách hàng theo bảng giá dưới đây.

gia-cuoc-go-viet-png.1105

Và tất cả các chuyến xe trong khung giờ từ 22:00 - 6:00 đều sẽ nhận 8.000đ/chuyến.

Chương trình tích điểm thưởng

Về chương trình tích điểm thưởng của GO-VIET thì có chút thay đổi về số tiền thưởng cụ thể mốc điểm thưởng vẫn giữa nguyên và số tiền thưởng giảm từ 50k -120k - 220k xuống còn 30k - 90k - 180k.

Anh em lưu ý là số tiền cuối cùng anh em nhận được là số tiền đã khấu trừ thuế rồi nhé.

Anh em có nhận xét gì về chương trình thưởng lần này của GO-VIET không nhỉ để lại anh em cùng bạn luận nha.

StevenNguyen

Support
Moderator
Mình đồng ý thu tiền khách hàng sòng phẳng, không phân biệt giờ cao điểm hay giờ thường. Tránh tình trạng khách hàng canh me giờ. Ghét nhất tình trạng còn 1h - 30p nữa hết giờ cao điểm là tịt ngòi do khách hàng chờ hết giờ cao điểm mới chịu book.

trankhang

Tài xế Đồng
Chuẩn bị treo áo sang lo ship trà sữa , app thì cùi bắp nhân viên hổ trợ thì ngáo , chạy 10 cuốc hết 8 cuốc bắt đón khách trên 3km để chạy chuyến đi 2km , sớm muộn gì cũng bị thằng grap nuốt chửng thôi

AlexLai

Tài xế Đồng
Đâu, phụ thu 8k mà bạn, tính ra sẽ khó bắt khách hơn so với grab xíu vào khung h này, điểm thì chẳng giảm , tiền thg thì giảm nhé bạn, qt là tình trạng bắt khách khó hơn trước, có lẽ là nhiều bạn tham gia hơn. Mình chạy tg nữa có lẽ sẽ bỏ go việt rồi. Chạy mà bị treo từ 19h đến 23h30 mới có cuốc tiếp theo, à chắc hệ thống lỗi. ??

StevenNguyen

Support
Moderator
Mới chạy sáng nay, giờ thường vẫn thu khách 10k, goviet có cộng thêm tiền chênh lệch sau 2km đầu và dưới 8km nhé. Chứ không phải khách đi bao nhiêu trả bấy nhiêu đâu.

CHENG

Administrator
Thành viên BQT
Hiện tại mình kiểm tra cũng thấy GO-VIET vẫn còn chương trình khuyến mãi 10k cho 8km tại HCM tuy nhiên chương trình thưởng thì không đề cập tới cái này.
Mâu thuẩn thật :)

MrRight

Support
Thành viên BQT
Moderator
@CHENG 10k là dành cho khách hàng ah em, còn chuyến xe xa gần sẽ tính như bt chứ không đảm bảo doanh thu nữa.
VD: quãng đường 5km trong giờ thấp điểm thì khách chỉ trả 10k thui. Tài xế sẽ nhận được như sau:
- 5km = 10.000/2km đầu + 3km sau * 3600 = 10000+10800 = 20800VND
Khách trả 10k, tài xế sẽ nhận 10800 còn lại vào ví.

AlexLai

Tài xế Đồng
Thì cập nhật ghi ko rõ ràng j hết á, phải book thử mới biết