[Grab] Vì sao tôi được yêu cầu chụp hình selfie

helpme

Support
Moderator
Khi chụp hình selfie, bạn đang tạo điều kiện cho Grab có thể tăng thêm mức độ bảo mật cho khách hàng. Việc này giúp chúng tôi xác minh được danh tính khách hàng chính xác hơn, giúp phòng chống gian lận và bảo vệ tài khoản của bạn tốt hơn.
Hình chụp selfie của bạn có thể được sử dụng để hỗ trợ cơ quan chức năng trong trường hợp Grab được yêu cầu hợp tác điều tra, nếu cần thiết. Xác mình bằng hình chụp selfie sẽ không được sử dụng cho mục đích thu thập thông tin cá nhân như giới tính, chủng tộc, quốc tịch hay dân tộc, v.v.

Thông tin của tôi được bảo mật như thế nào?
Nếu bạn chưa cho phép ứng dụng Grab có quyền truy cập vào một số tính năng trước đây, bạn có thể được hỏi, một lần, cho phép Grab truy cập vào máy ảnh của điện thoại của bạn. Grab sẽ không sử dụng quyền truy cập này cho bất kỳ mục đích nào khác ngoài trường hợp đã được thông báo rõ ràng.
Hình chụp selfie sẽ được sử dụng theo Chính sách bảo mật Grab

Tôi phải làm gì tiếp theo?
Bạn có thể sẽ được yêu cầu chụp hình selfie khi đặt chuyến xe. Khi đó, hãy làm theo hướng dẫn tại đây để chụp selfie một cách dễ dàng và hiệu quả nhất.
Vui lòng lưu ý, để bạn có thể sử dụng một số dịch vụ của Grab, bạn cần thực hiện bước xác minh bằng hình chụp selfie.
Mọi thắc mắc liên quan khi sử dụng dịch vụ Grab bạn có thể để lại bình luận bên dưới diễn đàn Techbike.vn để cùng thảo luận và hỏi đáp nhé.