Grab phát cuốc xe xa? vì sao?

nguyenhuyhoang

Tài xế Đồng
Buồn buồn gọi Grab hỏi chơi về vấn đề tại sao lại phát cuốc xe xa như vậy tốn thời gian, xăng dầu cũng như doanh thu của tài xế.

Grab phát cuốc xa? vì sao?

Tôi : sao dạo gần đây phía Grab phát cuốc xa quá toàn 2km đến 2,5km thì sao đón khách kịp
Grab : ( bài ca cũ ) chắc do khu vực gần khách ko có xe ạ

Tôi : rồi những lúc tôi đứng cách khách vài bước chân sao lại ko trúng
Grab : cái này là do tỷ lệ và nhiều yếu tố khác nữa chứ ko phải gần là đc anh ơi

Tôi : nhưng phát xa như vậy và báo khách 2 , 3' rồi tôi đi 20 , 25' sao khách có thể đợi đc chứ
Grab : ( kiểm tra lịch sử online của tôi) nãy giờ em thấy anh đâu có nhận đâu sao biết khách ko chờ đc chứ

Tôi : tôi bị hoài nên biết, những lúc tôi nhận rồi báo thời gian thì khách có thể ko chờ hoặc chờ rồi lên xe ko vui vẻ hoặc tôi đi gần đến thì khách hủy làm sao
Grab : thì anh cứ nhận rồi chạy biết đâu đc , lỡ khách hủy thì mình nhận chuyến khác kế tiếp, mình làm dịch vụ mà anh , phải chấp nhận chứ trách cty sao đc

Tôi : ok tôi hiểu quy trình của Grab mà, nhưng điều tôi muốn nói là nếu phát cuốc xa như vậy thì khách hàng phải làm sao khi bỏ tiền ra mua dịch vụ mà phải chờ đợi lâu như vậy, chị đặt chị vào vị trí khách chị có chấp nhận điều đó ko
Grab : thì anh đã hiểu được quy trình của Grab thì anh phải chấp nhận chứ trách cty sao đc
Tôi : chị có cảm thấy từ khi đưa quy trình phát cuốc xa như vậy thì lượng khách giảm đi rất nhiều ko
Grab : mình làm dịch vụ thì mình phải chấp nhận chứ anh , khách hàng thì có người này người nọ , CÒN KHÁCH HÀNG HỌ KO CHỜ ĐC THÌ HỌ CỨ HỦY RỒI ĐẶT LẠI THÌ XE CÀNG XA NỮA THÔI ANH CHỨ CŨNG KO CÓ XE GẦN CHO HỌ ĐÂU VÌ HỌ KO CHỊU CHỜ

Tôi : ok cảm ơn chị, tôi chỉ hỏi vậy thôi chứ tôi hiểu quy trình của Grab với công việc của chị là lập trình rồi và biết phải làm sao mà , chúc chị buổi tối vui vẻ và chào chị

P/s : có lẽ bây giờ Grab cũng ko cần khách hàng nữa chứ nói chi đến đối tác nên mới có những câu trả lời như vậy và cũng kể từ khi gác đt là cuốc xe của tôi phát xa hơn nữa và phát liên tục ko kịp khóa màn hình và kết quả là đây
:)
https://www.facebook.com/photo.php?...w5w8f0HehyyGiSnX-pLIidj4pdZDmj4b051ssEl&ifg=1