GO-VIET chính thức thu chiết khấu 20% từ ngày 05/03/2019

hoangnam

Moderator trial
Thành viên BQT
3385

GO-VIET vừa ra thông báo bắt đầu từ 0h ngày 06/03/2019, GO-VIET sẽ ngừng hoàn 10% phí dịch vụ cho ứng dụng GO-BIKE PARTNER. Theo thông báo trước đó, mức phí dịch vụ được áp dụng là 20% tính trên cước phí mà Đối Tác nhận được cho mỗi đơn hàng thành công.

Để hiểu rõ hơn về cách tính phí dịch vụ, anh em có thể xem cách tính chiết khấu của GO-VIET tại bài viết hướng dẫn bên dưới đây nhé: Cách tính chiết khấu hoa hồng mà Go-Viet thu tài xế

(*) Phí Dịch Vụ sẽ KHÔNG áp dụng đối với tiền thưởng GO-VIET dành cho Quý Đối tác (nếu có).

Ngoài ra GO-VIET cũng áp dụng chế tài đối với các trường hợp hủy hoặc để trôi đơn hàng cụ thể như sau:
Bắt đầu từ ngày 05/03/2019, GO-VIET sẽ bắt đầu triển khai việc đình chỉ tài khoản Đối tác, dựa trên tỷ lệ tự hủy chuyến và bỏ trôi chuyến xe như sau:
  • Hủy (sau khi đã bấm nhận chuyến) 03 đơn hàng trong vòng 1 giờ
  • Cho trôi quá nhiều đơn hàng trong vòng 1 giờ.
=> Mỗi trường hợp vi phạm, tài khoản Đối tác sẽ bị đình chỉ 1 giờ.

LƯU Ý:
  • Quy định được áp dụng cho cả 3 dịch vụ: GO-BIKE, GO-SEND và GO-FOOD.
  • Trong thời gian nghỉ, Quý Đối tác vui lòng tắt chế độ “Đang hoạt động” để tránh tình trạng trôi đơn hàng.
  • Để tránh tình trạng đơn hàng ảo gây ảnh hưởng đến Đối tác. GO-VIET sẽ chỉ tính 1 lần hủy/trôi đơn hàng cho những đơn hàng của cùng 01 khách hàng đặt chuyến. (Trong cùng 01 giờ, nếu Đối tác hủy/trôi đơn hàng của cùng 01 khách lần thứ 2 thì hệ thống sẽ không tính)
Anh em cập nhật thông tin để biết nhé!

Kaloss

Support
Moderator
Đã hết kì trăng mật dành cho xế GV, 20% chiết khấu, ko phụ phí giờ cao điểm, ko phí di chuyển khi đường tắc tầm 200-300 đồng/ phút.......có thể nói hiện GV rẻ nhất thị trường...

Newbie

Tài xế mới
Cho em hỏi là đã đăng ký go viet tài xế trên iphone được chưa ạ

Thanngochung

Tài xế Đồng
Cho mình hỏi 6/3 chính thức thu chiếc khấu 20/,% vậy còn mấy ngày trước có hoàng trả 10% ko vậy ,theo ae tài xế thì đã ko hoàn 10% trước đó mấy ngày rồi .

hoangnam

Moderator trial
Thành viên BQT
Có đó anh ơi. Nhưng nghe đang cập nhật App nên chưa hoàn được. GO-VIET thì anh em vẫn iên tâm về nó.Tính 20% từ ngày 06/03 thì lúc đó mới không hoàn thôi còn những ngày trước vẫn hoàn lại, ko có anh em cứ lên vp làm cho ra lẽ chứ mắc gì đâu :D

Kaloss

Support
Moderator
nhiều bác cứ kêu than sao chậm hoàn phí thế, sao tính sai thế, nhưng số xế lên tận 15k 16k trên cái fb của GV, phục vụ tần đó con người thì làm sao mà xuể cho nổi, trong khi đang gây dựng công ty, nhiều việc phải làm... 34 tuổi rồi, nên cái nhìn sẽ khác khi so cùng các bác 9x, 10x. Ai bảo chim lợn GV hay khen nọ khen kia, thì tùy các bác, mói thứ đều có mặt trái và phải của nó, không có gì hoàn hảo hết,.. cảm ơn đã đọc còm ment của em..

duongkta

Tài xế Đồng
Thông tin này cần kiểm chứng lại vì tôi không hề nhận được thông báo gửi đến trong App.

Thanngochung

Tài xế Đồng
Chiều hôm qua nhận đc bỗ xung 1 ngày , nhưng còn mấy ngày trước thì chưa thấy. Chắc có lẽ thư ký đang bận ???

Kaloss

Support
Moderator
16k xế trên FB GV thì bác xem có phục vụ được luôn và ngay không ba các bác

duongkta

Tài xế Đồng
Mẹ, ba hôm nay chuyển sang đăng ký chạy grab thấy nhàn và thu nhập cao hơn hẳn Go việt, đúng là ông nào hết cửa rồi thì mới phải chạy Go việt.

Pain13

Tài xế mới
Em đang có ý định chạy grab khoảng 4 tiếng 1 ngày, anh có thể cho em chút kinh nghiệm được không ạ

Pain13

Tài xế mới
A có thể cho e chút kinh nghiệm k ạ