Đúc kết sau 3 tuần bon chen với baemin

Tranhai3011

Tài xế Bạc
Người cống hiến
Mới ra phát triển ở quận 1 và quận 3..
Nhu cầu quán thì nhiều,Lượng khách kha khá
Đối tx thì hơi bị nhiều ước lượng hơn 500 tx
Tập trung cao điểm về 2 quận sẻ bị chia đơn hàng... Mỗi tx nhận dưới 14 đơn € 500k là kg đủ sống..
Baemin mở rộng địa bàn thêm q5, q10, phú nhuận, bình thạnh, quận 4... Khi đó nhu cầu khách cao... Tx mới xe đủ sống..
Về app...
1.Bỏ đi những đơn hàng CHẾT
2. Mỗi tx chỉ nhận tối đa 2 đơn hàng cùng lúc bất kể full hay parl
3. Phát đơn hàng mua hàng kg quá 2km... Và kg gần 200m bởi vì tránh fake ...
Vậy mới kì lân xứ park heo chứ

Sửa lần cuối:

Tranhai3011

Tài xế Bạc
Người cống hiến
Đang ở cầu ông lãnh nỗ 197 đinh tiên hoàng... Xàm... Đơn hàng kg có sdt khách.. Phải bấm đi.mua hàng... Mới có sdt ... Khách thì mất chức năng hủy chứ... Nhờ tổng đài hủy ít nhất 60p sau.... Hủy... Thôi ng* bấm nhận.. Chấp nhận... Đau lòng

Thanhga

Support
Moderator
chạy đc hay không chạy đc là khả năng mỗi người nha bác :)
còn vụ 2 đơn do bác bắt k lại người ta thôi đơn lên 1s là mất đợi bác suy nghĩ mất mẹ cái đơn rồi : )))) ra đường kiếm cơm thằng nào lanh thằng đó ăn nha bác chạy fodd chứ k phải xe ôm đâu mà ngồi đợi nó gán tới mồn cho ăn :)))
có thằng nó chạy 40 đơn 1 ngày ăn nhau ở trình thôi :)
4675

Đính kèm

99.3 KB · Lượt xem: 1,978

Tranhai3011

Tài xế Bạc
Người cống hiến
Chú hiểu sai ý dồi.. Mỗi lần tx nên nhận 2 đơn để giao đồ ăn cho nóng, cho lạnh cho khách thưởng thức ... Tx nhận nhiều 1 đơn hàng khách chờ hơn 60p quảng thời gian từ lúc nhận hàng đến tới khách 30 phút... Có ngon kg... Đặt mình vào vị trí khách bạn có nhận hàng khi món ăn nguội và tan đá kg.... Khị đó khách bỏ baemin thiệt.... Tx... Lại qua thằng khác ..Chứ mỗi tx quất lần bao nhiêu chả dc...
Đơn hàng baemin chụp dựt chưa thấy... Chứ đơn hàng chết thì vô tội vạ... Đơn hàng sống... Qua 3 giây ...

Sửa lần cuối:

TiiBoss

Support
Moderator
Mấy anh cho em hỏi, tiền mỗi ngày mình chạy được là có rút liền được về tài khoản ngân hàng không ạ?

thaorvaan

Tài xế mới
mọi người cho em hỏi lúc mà mình nhận tiền về tk rồi kiểu 9h sáng mình nhận thì khoảng tầm bao lâu nó mới gửi mail thống kê cho mình vậy ạ

Thanhga

Support
Moderator
yên tâm đi tối nay nó up gioi hạn đơn rồi đó chắc cho nhận có 2 đơn ak vậy cung đc không phải gianh giat cho ae khác sống nữa tụi nó giật hơn ăn cuóp :)))

Tranhai3011

Tài xế Bạc
Người cống hiến
Mỗi tx nhận 2 đơn 60p x 14 đơn = 7 tiếng = 500k chứ 22 đơn phải cộng quán đó làm nhanh hay kg nữa... Vô hanuri là xong 30p

Thanhga

Support
Moderator
2 đơn nào 60p ráng tập chạy fodd nhiều vô rồi có kinh nghiệm :))
ăn nhau ở cái đầu thôi busan hay hanuri thì cũng vậy thôi :))

Tranhai3011

Tài xế Bạc
Người cống hiến
Baemin giảm 70% người việt loại tạp ăn lại giảm giá chịu chờ...chừ giảm 30% xem kg nhận hàng đâu
Các cưng điều phối baemin.... Ăn đồ thừa trà sữa ... Đến ngán rồi. Tận cổ rồi đó... Bởi những vị khách kg chờ lâu...

Thanhga

Support
Moderator
chuyên đó bác khõi lo k có ct nào nó giảm 30% đâu đồ thừa ở đâu bác tiền của ct nó bõ ra bác kêu đồ thừa

dinhtuyen

Tài xế Đồng
mấy bâc cho em hỏi vậy căi này nổ đơn giôang kiểu ahamove phải k ạ k nhanh tay là bị dựt mất phải k ạ

dinhtuyen

Tài xế Đồng
bác ơi bác có zalo k ạ e hỏi bác 1 vài vấn đề có dk k ạ

Tranhai3011

Tài xế Bạc
Người cống hiến
Chi vậy

dinhtuyen

Tài xế Đồng
dạ vì e đang tianh chạy mà hỏi trên đây lâu quá ạ lên e muôan xin sdt zalo của bác e hỏi chút về mấy cái e thắc mắc ấy bác

Phuc123

Tài xế Đồng
Chảo a Hải, e có câu hỏi mong a trả lời dùm. E mới chạy goviet dc 2 tuần. 27t nhà có bé nhỏ. E ra đường liên tiếp gần 12h/ngày, Thu nhập khá lắm 350k ngày(chưa trừ xăng, ăn uống). Dù e là tx 5sao, tỷ lệ nhận cuốc là hơn 90%, dù e hoạt động chính ở trung tâm tphcm mà cũng ế, ế nhất từ 9h-15h. Em rất thích giao đồ ăn và giao hàng. Rất mong a Hải và ae có kinh nghiệm tư vấn dùm em là có thêm 1 ứng dụng của hảng nào, để khi ế là em mở app đó lên, hi vọng nổ dc 1 cuốc giao đồ ăn hay ship ạ. Chứ nhiều lúc ở trung tâm mà e phải đợi 30p (có rà rà chạy chổ này chổ kia) mới có 1 cuốc goviet thì rất buồn ạ.
Em cám ơn, rất mong a tư vấn!

Tranhai3011

Tài xế Bạc
Người cống hiến
Bạn dk chạy baemin đang hót ít nhất là 3 tháng...
Ngày 22 đơn thưởng toàn bộ hơn 700k ...
Lưu ý:
1.Nỗ cuốc nào chạy cuốc đó kg kể xa hay gần
2. Kg hợp tác với đơn hàng ảo là ăn chia với khách hàng... Nhắn tin lên tổng đài báo hủy đơn nhé ..Chứ tưởng baemin kg biết đâu nhé.
3.. Chạy một vài bữa.... Sẻ có kinh nghiệm...
4. Nếu có bị dính boom lên baemin hoàn trả tiền... Khỏi lo nhé... Chạy food là vậy
5. Theo mình nhận định Baemin sẻ có đất sống lâu dài....
6. Vốn mua hàng ngày thường 2tr và thứ 6, 7 ,cn là 5tr
chúc bạn lựa chọn chính xác

Sửa lần cuối:

TiiBoss

Support
Moderator
Baemin có cho tài xế ứng tiền trước để thanh toán đơn hàng của khách không mấy anh?

TiiBoss

Support
Moderator
Cái tiền này mỗi ngày mỗi kết tiền, vậy có được rút về tk ngân hàng liền không ạ?

Thanhga

Support
Moderator
ngày nào cũng chuyển tiền trừ 3 ngày cuối tuần ngân hàng k làm việc k chuyển thứ 6 cho bác ứng tiền thứ 2 nó chuyển tiền vs trừ tièn ứng
nc bác đk chạy sẽ rành nha

TiiBoss

Support
Moderator
Ok a, tại e sợ vụ ứng tiền ấy, moá ơi sinh viên như e làm gì nhiều tiền vậy, không cho rút mỗi ngày thì tiền đâu ứng chạy tiếp :)))