Diễn viên/MC Kim Nhã bị tài xế công nghệ hành hung vì hủy chuyến

lengochang

Tài xế Bạc
Thành viên BQT
Mới đây trên tường Facebook của diễn viên/MC Kim Nhã chia sẽ về việc bị một tài xế công nghệ giấu tên cũng như thương hiệu về việc bị tài xế đạp liên hồi vào lưng và té ngất nằm dưới đất.
Tình hình hiện tại thì diễn viễn này thông báo là đã được di chuyển từ phòng cấp cứu về nhà để theo dõi. Trước mắt mọi thứ đã ổn. Chỉ trầy sơ sướt nhẹ bên ngoài.

Cụ thể vụ việc được diễn viên này kể lại như sau:

Nhã hiểu những dòng Nhã viết tiếp theo sau đây, có thể sẽ khiến các bạn giành hết lòng yêu thương Nhã đôi chút không hài lòng.Vì Nhã lại một lần nữa hiền đến mức ng* và hèn nhát mà chẳng biết tự bảo vệ mình, hoặc vạch mặt kẻ xấu.

Nhất là người bạn gặp Nhã lúc mặt Nhã còn xưng húp, môi Nhã còn chảy máu, và lưng còn nguyên mấy vết giày bị đạp liên hồi khi Nhã bị ngất nằm dưới đất.

Dấu dày tài xế đạp vào lưng diễn viên Kim Nhã

Nhưng lúc này Nhã chỉ thật sự muốn chia sẻ với các bạn về Kinh Nghiệm đi xe và nên thành anh hùng như thế nào và lúc nào khi sử dụng các dịch vụ di chuyển công nghệ.

Hôm nay, Nhã có việc xuống phố. Nhã thấy mưa nên đã mang theo dù và mặc váy ngắn để tiện di chuyển và không bị ướt đồ.

Nhưng khi nhìn đồng hồ đã thấy muộn. Trời cũng hết mưa. Nhã liền gọi bike để đi nhanh đến chỗ hẹn hơn.

Nhưng app báo : hiện không có tài xế. Vui lòng thử lại sau. (Tạm gọi là app GV )
Vì sợ app lỗi Nhã đã thoát ra và bấm nút home để thoát hẳn ra ngoài app.
Rồi mới qua app khác đặt xe. (Tạm gọi là app B )

Trog lúc đợi xe của app B đến đón.
Thì tài xế của app GV đến và hỏi : phải đi q2?
Nhã còn tưởng a này đến đón khách khác. Nhưng nhìn qua lại chỉ thấy có mình đứng đó. Thì mình cũng lịch sự chạy ra chỗ a ta đậu xe để nói ảnh kh phải. Hoặc nếu lại là do app bị lỗi thì mình gửi ảnh ít tiền vì côg lỡ đến.
Nhưng thật sự cách nói chuyện và thái độ của a ta cũng khiến mình kh dám mở lời.
Anh ta yêu cầu mình : 1 huỷ hai lên xe.
Dĩ nhiên mình xin huỷ, nhưng kh biết huỷ vì app kh báo là có tài xế.

A ta lấy điện thoại của mình và mò tìm, rồi hỏi : cái gì đây?
Mình nhận lại đt : rồi bấm huỷ , và bấm trên app lý do huỷ là : do mình huỷ.
Vì theo như mình được biết nếu mình làm vậy thì tài xế kh bị công ty trách phạt gì cả.
Nhưng a ta vẫn lầm bầm chưởi rủa con này con kia kh đi thì đừng phá nha mày, a b c....

Mình đã không thể chấp nhận thái độ đó. Bạn biết không lúc đó tớ đã nổi máu anh hùng. Muốn báo với tổng đài về việc tài xế như vậy là kh tốt và app của bạn có vấn đề.
Đại loại tớ muốn làm người tốt. Để kh ai bị trường hợp chưởi rủa vô duyên như tớ. Vì tớ đã nghe bạn bè nói nhiều về chuyện bị tài xế chưởi rủa, dằn mặt này nọ của app GV này.

Tuy nhiên không vì thế mà tớ chưa từng gặp những tài xế dễ thương khác từ app của họ.Nhân tố vẫn là con người các cậu ạh!

Còn nếu tớ im luôn chắc đã không sao các cậu ạh. Làm người tốt trog xã hội này vốn chẳng dễ.Tớ quay ra chụp biển số.

Và rồi tớ bị túm tóc, đấm liên hồi vào mặt, đập lên cổ lên vai, đạp tớ ngã chúi , ngất xỉu tài xế app GV vẫn lao đến đạp.

Hình ảnh được trích xuất từ camere

Mà người quanh đó có: 2 bác bảo vệ già , 1 ông chú lái xe truyền thống và 1 anh bán hàng ăn cùng anh nhân viên gầy gầy. Cùng 1 mớ khách trong quán.

Đánh lần 1 . Chú bảo vệ già ra ngăn chỉ bằng ngôn ngữ lịch sự.
Đánh lần 2 . 2 chú bảo vệ già và a bán quán, chú xe ôm ngăn vẫn với ngôn ngữ lịch sự.
Đánh lần 3. Bao nhiêu người ngăn kh biết. Vì đã ngất giây lát. Tỉnh lại chỉ thấy người ta đỡ vào quán ngồi.
Và lần này a bán quán phải ra mặt bảo là kh đc làm loạn chỗ quán ảnh.
Tài xế app GV chạy qua đường đứng đợi. Và nói : hôm nay tao chơi với mày, coi mày dám bước ra khỏi quán.
Rồi tiếp tục chạy lượn qua lần khác chưởi rủa chụp hình.
Mấy ông chú xin xỏ bảo : xin lỗi anh ta , và mình đã xoá hình rồi với tài xế app GV.

Khi tài xế bỏ đi hẳn. Thì họ quay qua nói : tụi nó đông lắm. A với mấy chú cũng kh biết làm gì đâu. Nó kéo quân quay lại đánh thì cũng kh biết phải làm sao. Con đi lần sau. Gặp mấy tài xế cứ vờ vờ xin lỗi đi cho xog , kệ thái độ của họ.

Bạn thấy đấy, làm việc tốt rất khó.
Bằng chứng tui bị quánh tơi tả dù là thân con gái.
Và dù là đàn ông thì mọi người vẫn chỉ có thể nói miệng năn nỉ và xin lỗi. Cái việc mà không ai có thể gọi đó là dịch vụ giành cho khách hàng.

Nên kinh nghiệm :
- chọn app có dịch vụ bảo vệ khách hàng tốt một chút. ( có số gọi khẩn cấp, có chính sách báo cáo email thông tin chuyến đi )
- có chuyện gì thì nhịn đi nha.
- cần gì thì về méc ba mẹ , bạn bè, hoặc ôm anh người iu khóc tu tu hen.

Nếu bạn hỏi bên dịch vụ app GV đã giải quyết như thế nào : thì từ lúc bị tấn công đến bây giờ đã 6 tiếng trôi qua.
Bằng mọi sự hỗ trợ của bạn bè , trog lúc tui đang nằm hồn còn bay trên trần phòng cấp cứu.Thì bên app GV đã cho nhân viên gọi xin lỗi và báo đã cho nv nghỉ việc.

Những người bạn quanh mình đã hỏi : thế còn bị đánh tơi bời , bầm dập, chi phí nhập viện, công việc đình trệ, tinh thần bấn loạn ai đền? Dịch vụ làm vậy chỉ trốn thoát trách nhiệm thôi.

Các anh hùng và thiên thần của Nhã :
Chúng ta đền nhau, các cậu ạh! Có các cậu bên cạnh từ chiều đến giờ đã là liều thuốc an thần tốt nhất cho Nhã.
Tớ tin mình cứ sống tốt. Mọi thứ sẽ tốt. Yêu các bạn.

Còn về công khai tên app hay tên tài xế. Mình nghĩ mình không cần làm việc đó. Chúng ta vốn sống để tất cả đều được sống tốt.Gây thêm khó khăn cho người khác thì thân mình cũng thêm khổ thôi.Dĩ nhiên, tui sẽ không dùng app GV này nữa. Ai thân quen cần chia sẻ thì inbox riêng.

Nguồn

Hungtcg

Tài xế Đồng
Tx chửi khách hủy chuyến thì nghe nhiều rồi , giờ thì đánh người vì hủy chuyến thì đúng là cạn lời, xã hội suy đồi đạo đức xuống cấp bạo lực leo thang nguyên nhân là vì đâu... quả này goviet lại đc Pr với tít tx GV đánh người rồi.

xeom5sao

Tài xế Đồng
Người cống hiến
Khi mọi giá trị còn người chỉ còn thu lại bằng tờ tiền..

Goldgaland

Tài xế Đồng
Người mới dùng goviet không quen có thể dẫn đến việc đặt nhiều hơn 1 chuyến 1 lúc từ cùng điểm đón, đến mà. App goviet nên thông báo cho kh biết khi mình đang đặt tiếp chuyến thứ 2 từ sau chuyến thứ 1