hoangnam

Moderator trial
Thành viên BQT
Điểm cá nhân hay còn gọi là điểm yêu thích cho phép Đối tác tài xế Vato chọn một địa điểm và nhận những chuyến xe của hành khách đang muốn đi cùng hướng với mình.Mỗi đối tác có thế sử dụng tính năng tối đa 2 lần /ngày.
Tính năng này cho phép Đối tác lưu lại tối đa 10 điểm đến ưa thích nếu thuận tiện cho việc di chuyển đến những nơi này.

Ví dụ:Bạn đang tìm khách đi xe Vato ở quận 1 nhưng nhà bạn ở quận 12, bạn đang muốn từ quận 1 chạy về nhà (quận 12) và trong quá trình chạy về chỉ muốn nhận những khách hàng nào đặt xe có lộ trình di chuyển về quận 12 hoặc gần đó thì bạn có thể sử dụng tính năng Điểm cá nhân để thiết lập là quận 12.

Tính năng cá nhân này hiện tại ứng dụng Grab Driver cũng hỗ trợ từ khá lâu và người đi đầu trong lĩnh vực này là ứng dụng gọi xe Uber có tên gọi là Điểm đến.

Cách sử dụng điểm cá nhân trên Vato Driver

Tính năng điểm cá nhân của Vato hoạt động từ ngày 01/08/2019 và chi tiết cách sử dụng bật tắt tính năng này như sau:

Bật địa điểm cá nhân

Bước 1.Đầu tiên bạn mở ứng dụng VatoDriver trên điện thoại lên bấm vào dấu 3 gạch để vào Menu và sao đó chọn Địa điểm cá nhân (Điểm yêu thích)

Bước 2.Bạn tiến hành nhập địa chỉ mình đang có ý đạng chạy tới và mong muốn nhận khách có nhu cầu trên lộ trình này.

Bước 3.Bạn tiến hanh bật gạt thanh trang thái sang Trực tuyến và tiến hành di chuyển về điểm vừa thiết lập.Lúc này ứng dụng sẽ tìm kiếm các khách hàng có nhu cầu di chuyển giống bạn trong lúc bạn đang chạy xe.

Lưu ý: bạn có thể lưu lại tối đa 10 điểm đến ưa thích nếu thuận tiện cho việc di chuyển đến những nơi này nhưng chỉ sử dụng được 2 lần /ngày thôi nhé.

Tắt địa điểm cá nhân

Khi không muốn sử dụng tính năng này nữa bạn có thể tắt nó đi bất cứ lúc nào mình muốn bằng cách bấm vào dòng chữ TẮT hiện trên màn hình ứng dụng Vato Driver.

Chúc anh em thành công!

Sửa lần cuối:

Tranhai3011

Tài xế Bạc
Người cống hiến
Ý tưởng rất... Tuy duy người việt bỏ tiền ra kg thích chung chạ với ai.. Chung xe khách giới dễ ... Xảy ra ngoài ý muốn

hoangnam

Moderator trial
Thành viên BQT
Bác ko hiểu tính năng này gì hết vậy, có phải đi xe chung đâu.
Ví dụ bác chở khách từ SG xuống Bình Dương rồi cuốc về không có khách, bật tính năng này lên thì hệ thống sẽ ưu tiên nhưng khách nào đang có nhu cầu đi từ Bình Dương lên Sài Gòn từ đó bác không phải chạy xe không lên.
Bao nhiêu anh em chờ đợi tính năng này đó

VietHoang

Tài xế Đồng
Mình chờ mòn râu chưa thấy Go-Viet cập nhật tính năng này như Grab. Có thì tuyệt vời còn gì