Đánh giá, review phỏng vấn, làm việc tại Vinmart+

kunamoi

Tài xế mới

Mình chào mọi người , đợt tới mình có lịch trúng tuyển làm Nhân viên bán hàng Parttime 8 tiếng ( ca xoay 6h-14h30 và 14h-22h30) với mức lương 20k/h tại siêu thị Vinmart+ của Masan Group. Mọi người đã ai từng làm tại Vinmart+ của Masan Group cho mình xin ít review về công việc , chế độ công ty, môi trường làm việc, mức thu nhập thực tế, ...v...v... tại đây với ạ !
Mình xin cảm ơn mng và mong adm duyệt bài ạ !

vancuong

Tài xế mới
Em vs bạn em cx ms xin đi làm, 2 ca 4 tiếng sáng và tối, em sinh viên đi làm nên tầm 4tr vs em là ok r, thấy mn review cx vất vả nhưng mn cx b em làm quầy bánh mì sẽ đỡ vất vả hơn, vs em cx k ngại mệt chỉ ngại nóng thôi nên em vx quyết định đi

hoanhanh

Tài xế Đồng
nếu bạn bê được 1 thùng dầu ăn đi 2-3km cho khách và NVBH full-time ko cho bạn dùng xe đẩy. Rồi đau bụng sắp ngất ra cũng vẫn ko được xin nghỉ. Rồi chịu được cảnh khách ném tiền vào mặt với lại ném đồ lên đầu lúc bạn đang fill hàng thì bạn cứ thử đi làm xem sao. Chứ mình khuyên thì ko nên vì đầy việc tốt hơn lương ổn hơn mà ko phải chịu những áp lực kinh khủng nvay ? mình làm được 1 tháng xong nghỉ luôn, ko có đồng phục rồi đến lúc thanh toán lương nói là mình làm mất đồng phục nên phải bù tiền đồng phục :)))))

cuchien

Tài xế mới
làm ở Vin+ cũng khá vất vả đó, vào được cửa hàng có CHT và nv tốt thì còn vui. hàng hóa thì về liên tục, mà nhiều lúc hàng nó về giờ oái oăm vc. tháng phải kiểm kê đến tận muộn mới đk về, bị bắt lỗi nhiều, hơn 1 năm làm ở Vin+ mình có kinh nghiệm bốc vác hàng hóa :)))) chân tay làm liên tục.

bebikene

Tài xế mới
Ningg Ningg mình đi lên cty ở trên time để lấy họ bảo chuyển về kho gần cửa hàng mình về hỏi CHT thì bảo là kbiet tự liên lạc với quản lý khu vực, mình hỏi quản lý khu vực thì bảo đợi anh lấy cho =))) xong đợi từ lúc làm đến lúc nghỉ việc vẫn mặc sơ mi

huanvien

Tài xế mới
Ningg Ningg đợt mình làm may mắn đk vào cửa hàng anh cht vz nv tốt, chế độ đợt ý cũng đk coi là tốt, nhưng bây giờ masan thầu thấy bảo không được như trc

zyxgrab

Tài xế mới
Kiếm đc bạn nhé, phụ thuộc vào cửa hàng của bạn có đạt doanh số không! vất vả có, nhưng sẽ không có thăng tiến đâu vì nó đã bị bán cho massan, bạn sẽ làm nhân viên mãi thôi

ngocnamhan

Tài xế mới
Quang Vinh dạ nhân sự bảo giờ full time đủ ng rồi . Giờ đang thiếu part time làm xoay ca 8 tiếng như full time . Nếu e làm tốt thì tầm 2 tháng sẽ đc xét và thi tay nghề lên full time chính thức a ạ . Còn giờ họ nhận e theo hình thức part time trả lương part time , nhưng giơ giấc làm việc là full time ạ

phokhongmua

Tài xế mới
Ningg Ningg CVS = convenionstore : cửa hàng tiện lợi 24/7 như circle K , GS25 , Ministop .... có tuyển full lương ok và chịu trách nhiệm hàng hóa nhẹ hơn bên Vin cũng như tính chất công việc

minhtu

Tài xế mới
Quang Vinh thì giống bạn nói đó đc cái giờ bê hàng giỏi lắm ,ko yếu đuối như xưa bạn à. Với cả phải nhịn giỏi ko đc giết khách hàng.cộng với may đc cht dễ tính còn đỡ ,chứ gặp đứa quái thai thì bỏ vc sớm

zyxgrab

Tài xế mới
Xin vào Vin lớn mà làm, có 1 số thứ đảm bảo và an toàn cho bản thân hơn làm Vin+ và cũng giúp bạn có nhiều kinh nghiệm hơn cũng như có cơ hội thăng tiến hơn. Làm ở Vinmart xác định luôn là làm cửu vạn, shipper (làm cái này cú vcc luôn, ace nào đã đang làm vào đồng cảm cái :D) nhé ko có chuyện chỉ đứng bán hàng và sắp hàng lên kệ đâu, xin con nào be bé thôi đỡ vất. Lương NV chính thức là 4tr9 trăm mấy chục ngàn ko nhớ rõ, 1 số quầy thêm 500k tiền phụ cấp độc hại, ngày làm fulltime 8 tiếng ko nhận parttime, con nào lớn thì có thể nhận. Làm việc chuẩn tư bản luôn đấy, bóc lột đến ko còn gì để bóc =))) làm lâu, làm tốt cv, lươn lẹo 1 tý thì sẽ đỡ vất. Nhưng giờ bọn tuất hợi Masan mua lại thì cũng kb thế nào, mình ko ưa bọn đó, đang là người Vingroup tự nhiên thành Ma San đéo hiểu sao : )

À mà mấy chế độ trên là trước khi bị bọn kia mua lại nha, giờ sao thì minh ko biết, chứ nói gì nói làm việc trong 1 công ty thuộc tập đoàn lớn chế độ lương thưởng, phạt, đãi ngộ nó rất ok và rõ ràng, áp lực và kỷ luật phết đấy, làm đi cho biết.

hoangnam

Moderator trial
Thành viên BQT
Nhớ có 1 lần vào Vinmart ở chỗ gần Cát Linh, cửa hàng nhỏ thôi mà thấy nhân viên bê vác hàng hóa liên tục, xong có ông quản lý mắng nhân viên xơi xơi, từ ngữ hơi khó nghe, nghĩ mà hãi. Nếu b mà vào chắc cũng phải chuẩn bị tâm lý trc

minhanhtrantran

Tài xế mới
Nói nvbh nhưng thật chất là trá hình thôi, mình sẽ trở thành shiper nè , bốc vác nè , blabla . Dễ ăn biên bản , kiểm kê phải ở thâu đêm , tùy vào qlkv sẽ đuổi part time nếu không đi được ca rau 4h sáng hoặc ca 5h , không có k/n về sớm nhé , còn bla bla các thứ . Mình khuyên thật lòng nên xin vào CVS cho nhàng hơn thêm nữa lương part sẽ cao hơn .

thuyngoc

Tài xế mới
8 tiếng rưỡi nhé và là full time r bạn ôi. Trước khi bán cho masan thì mình biết chứ sau khi bán thì mình k rõ. Nhưng điểm chung là bê vác như cửu vạn ấy mà. Bạn trẻ khoẻ muốn luyện cơ bắp thì cứ làm thôi, tay to hơn hẳn nhé =))). Ngoài ra làm shiper k lương này, xe hỏng tự sửa dù bạn có đi bê vác trái cây nặng từ chỗ khác về cửa hàng thì kệ bạn, kiểm kê đeem tè 9h tối đến 2h sáng là giờ tiêu chuẩn nhé, qua 2h thì do cửa hàng k cho về thôi. Còn nhiều cái lặt vặt khác nữa

xeomaz

Tài xế mới
Ningg Ningg nộp thêm rồi chờ thui b. 4tr 1 tháng là chưa tính bị trừ tiền hỏng hàng, mất hàng đâu. trc mình mới đi làm chưa rõ quy trình lúc nhận hàng bị thiếu mất hơn 500k=))) xong thằng cht hãm lon còn duyệt thiếu công 3 ngày mất thêm 500k nữa. lương 4tr mà thực nhận có 3tr chán nghỉ luôn b ah:)) khổ ban đầu mình cx nghĩ làm tạm 1tgian nhưng mà lương thấp quá không trụ đc đâu xác định đi làm chỗ khác cho đỡ tốn tgian b ạ

thaotrannam

Tài xế mới
lương 4tr không trụ đc lâu đâu b, làm làm gì tốn thời gian ra,xin chỗ khác làm cho khỏe. người tuyển dụng đâu có đảm bảo đc bạn sẽ đc lên full time? bắt ngta làm tận 8 tiếng mà tính lương part thì khôn quá :))))

vantran

Tài xế mới
Huỳnh Thị Diệu Ái Circle K cũng bốc vác hộc mặt lấy đâu nhẹ nhàng hơn hả bạn. Ngoài ra thì như Circle K còn phải làm ca đêm nữa. Làm Vinmart thì còn được thưởng doanh thu sau khi qua thử việc, nhưng không hiểu sao bạn này lại đăng ký làm part-time.

phuongthanh

Tài xế mới
Nói chung hệ thống vin thì quá nhiều cửa hàng rồi, bạn lên đây hỏi review thật ra cũng khó vì mỗi người làm mỗi cửa hàng mỗi khu vực sẽ có những trải nghiệm khác nhau. Nhưng tóm lại xdinh làm vin là cũng vất vả, làm vin to thì nhàn nhưng KPI thấp lắm cùng lắm chỉ cao vào dịp tết thôi, làm vin nhỏ vất hơn nhưng chạy KPI của cả cửa hàng nên lương sẽ oki hơn. Trc mình làm lương tính cả KPI thì min tầm 7 8tr, còn max thì được 9 10tr ?