Đánh giá, review phỏng vấn, làm việc tại Nón Sơn

Tên công ty
Công ty thời trang Nón Sơn
Giới thiệu
Lĩnh vực
Mua sắm
Địa chỉ
Website
https://nonson.vn/
Đánh giá sao
4.00 star(s)

khangk

Tài xế mới
Không biết m.n ở đây có ai làm ở công ty Nón Sơn chưa ạ? Em thấy lương cao quá cũng hơi hoang mang, mọi người ai từng làm ở đây thì chỉ e với ạ. Môi trường làm việc, công việc và thời gian làm như thế nào ạ.Em xin chân thành cảm ơn.

Câu trả lời tốt nhất
Làm tầm 10-13 tiếng. Lương cứng 5tr + 1tr tăng ca. Hỗ trợ 2 bữa ăn trưa+ tối mỗi bữa 30k. Thêm nữa là hoa hồng 3% cho sp bán đc. Nghỉ trưa dc 1 tiếng. Nhìn chung thì lương tháng nào cũng xoay quanh 9-13tr nếu khéo mồm. Nhưng mà đừng nghĩ lương cao là sướng, áp lực về doanh thu phết đấy b. Tháng nào cửa hàng cũng phải đạt chỉ tiêu bán sp từ 90-100tr thì mới ok. Còn k về sau thì b bị chuyển vị trí hoặc về lâu bị sa thải do k đạt đủ chỉ tiêu. B cứ tưởng tượng như là mỗi khách hàng vào cửa hàng NS của b thì 100% lúc ra họ phải mua sp bên b, điều đấy thì hiểu nó ntn r đấy?...ncl cái gì cũng có giá?. Vs cả cam soi tứ phía, máy ghi âm dc đặt. Nv k dc ngồi, k dc bấm đt khi làm việc, vệ sinh k sạch sẽ gọn gàng -200k. Ncl nên cân nhắc =))

tieucuong

Tài xế mới
Mua cái mũ nón sơn cách đây 11 năm. Quăng quật các kiểu, con lôi ra chơi mà không bạc màu, không rách, không xỉn khoá, thậm chí chỗ logo bằng da cũng không bong chóc gì luôn. Phải nói nón sơn chất lượng hơn rất rất nhiều so với hàng tương đương giá tiền luôn ý

forevervn

Tài xế mới
Khéo mồm mới đc 13tr 1 tháng làm hơn 10 tiếng 1 ngày thì đâu gọi là cao. Chỗ mình ngồi không chat vs khách theo mẫu câu thôi lương cũng k thế rồi.

gojekaz

Tài xế mới
Chị dâu mình làm ở nón Sơn mấy năm rồi. Môi trường đãi ngộ tốt nhưng hơi khó khăn khoản xin nghỉ phép xí

vancuong

Tài xế mới
Mình là dân đen nhưng thực ra mình toàn dùng mũ của nón sơn vì mình thấy nó đẹp thật và chất lượng thật ? mũ lưỡi trai củ 2 có khác gì mũ hàng hiệu đâu

kunamoi

Tài xế mới
Thấy mng cứ bảo tổ chức hoạt động ngầm ? thực ra như mình dùng sp bên đó thấy xứng đáng đồng tiền thực sự..mũ nón các thứ đều rất ok luôn chỉ là nó kén đối tượng khách hàng thôi.Và vì như vậy nên gần như khách đã xác định vào là gần như 90% đi ra là đã mua hàng nên mình nghĩ các bạn ko quá vất vả trong việc phải sale đâu haha ?

thangtruong

Tài xế mới
Theo mình thấy Nón Sơn khá kén người mua bởi chi phí bỏ ra để mua một sản phẩm khá là đắt đỏ, tuy nhiên ai đã từng mua và sử dụng hầu hết đánh giá cao về chất lượng sản phẩm của họ. Nón Sơn không bao giờ mất tiền để PR sản phẩm, họ chỉ cần bỏ tiền ra mua sơn để trang trí cửa hàng, bạn nhìn thấy cửa hàng có màu sơn đó là biết trong đó bán gì rồi, nói tới là ai cũng biết k cần quảng bá thương hiệu, hay giới thiệu cửa hàng ở chỗ này chỗ kia. Cái nữa là các tập đoàn lớn họ đặt hàng của Nón Sơn khá nhiều, thường là các đơn hàng lớn đó...

minhanh

Tài xế mới
Làm tầm 10-13 tiếng. Lương cứng 5tr + 1tr tăng ca. Hỗ trợ 2 bữa ăn trưa+ tối mỗi bữa 30k. Thêm nữa là hoa hồng 3% cho sp bán đc. Nghỉ trưa dc 1 tiếng. Nhìn chung thì lương tháng nào cũng xoay quanh 9-13tr nếu khéo mồm. Nhưng mà đừng nghĩ lương cao là sướng, áp lực về doanh thu phết đấy b. Tháng nào cửa hàng cũng phải đạt chỉ tiêu bán sp từ 90-100tr thì mới ok. Còn k về sau thì b bị chuyển vị trí hoặc về lâu bị sa thải do k đạt đủ chỉ tiêu. B cứ tưởng tượng như là mỗi khách hàng vào cửa hàng NS của b thì 100% lúc ra họ phải mua sp bên b, điều đấy thì hiểu nó ntn r đấy?...ncl cái gì cũng có giá?. Vs cả cam soi tứ phía, máy ghi âm dc đặt. Nv k dc ngồi, k dc bấm đt khi làm việc, vệ sinh k sạch sẽ gọn gàng -200k. Ncl nên cân nhắc =))

Câu trả lời tốt nhất

xeomaz

Tài xế mới
Nguyễnn Tâm thực sự cửa hàng của nón sơn toàn nằm ở những chỗ đắc địa hay còn nói là siêu đẹp ở các trục đường, mà lại thấy ít người vào, nta cho rằng mở ra để rửa tiền. Đau bụng :))))

hoangnam

Moderator trial
Thành viên BQT
Người ta làm được lãi thì người ta thuê mua mở rộng đầu tư thêm nhập hàng sản xuất thêm nên chưa có lãi tiền mặt để nộp thuế. Mà khi đầu tư mặt bằng mua công cụ dụng cụ các thứ cũng nộp thuế mà, trả lương công nhân viên các chi phí khác nữa. Có rất nhiều loại thuế đâu phải chỉ có thuế thu nhập doanh nghiệp.

cuchien

Tài xế mới
Bạn nhìn giá trị sản phẩm của họ thì nên thấy mình có xứng đáng nhận lương cao hay không nhé .Ở đây ko nói đến việc thuế