Đánh giá, review phỏng vấn, làm việc tại MF Vietnam Information Technology Co.,ltd

Tên công ty
MF Vietnam Information Technology Co.,ltd
Giới thiệu
MF VIETNAM là trung tâm đào tạo INFLUENCER chuyên nghiệp đầu tiên tại Việt Nam, cầu nối giữa các idols chất lượng với các nền tảng livestream hot nhất hiện nay. MF INFLUENCER cung cấp cho các doanh nghiệp, cửa hàng giải pháp marketing thông qua các INFLUENCER chuyên nghiệp trải dài trên nhiều lĩnh vực như giải trí, thời trang, làm đẹp…
Lĩnh vực
Truyền thông - Quảng cáo
Địa chỉ
  • HCM Office : 669 Điện Biên Phủ, Phường 25, Quận Bình Thạnh, TP. Hồ Chí Minh
  • HN Office : Tầng 22, Tháp A,Tòa nhà Sông Đà, 18 Phạm Hùng, Quận Cầu Giấy, TP. Hà Nội
Website
https://mfvietnam.com/
Đánh giá sao
4.00 star(s)

ngocnamhan

Tài xế mới
MF Việt Nam ( hay còn có tên tiếng anh là MF Viet Nam Information Technology Co.,ltd ) và những câu chuyện trời ơi đất hỡi:
1. Sau hơn 1 tháng làm việc mình mới biết rằng nước mà mình uống hàng ngày tại công ty được lấy từ nhà vệ sinh. Nhưng cách xử lí của quản lí đối với bộ phận mình là : “Đừng có mà làm lớn chuyện lên, ảnh hưởng tới những người mới thì không xong với tao đâu” và gửi 1 đường link nói về công dụng của chiếc bình lọc nước Kangaroo, sau đó còn không quên bổ sung rằng nước được lấy từ bồn rửa tay trong nhà vệ sinh chứ đâu phải nước từ vòi xịt!
2. Nếu bạn có bảng KPI thì đừng tin vội nhé, vì sao? Vì chỉ cần khi bạn viết đơn xin nghỉ việc là bạn sẽ có cách tính lương hoàn toàn khác. Nhưng khi được hỏi tại sao lại thế, thông báo ở đâu thì leader của bạn sẽ không giải thích được đâu, còn quản lí của bạn sẽ chỉ vòng vo được vài ba câu rằng đó là quy định của công ty, do bạn không đọc nhưng khi hỏi ai sẽ gửi quy định đó cho nhân viên mới và sẽ được gửi trong nhóm nào thì bạn cũng không có câu trả lời ngay đâu vì còn phải chờ họ tìm lại. Cuối cùng chốt lại là “Mình là quản lí, mình không có trách nhiệm phải đi giải thích điều này với nhân viên”.
3. Bảng lương có vẻ là thứ gì đó khá xa xỉ tại MF Việt Nam. Bạn sẽ không bao giờ có bảng lương nếu bạn không hỏi, mà thật ra bạn có hỏi cũng chưa chắc có đâu. Sau khi điền vào tờ đơn xin bảng lương, 2-3 ngày sau kế toán sẽ nhắn tin hỏi bạn tại sao lại cần bảng lương và có gì thắc mắc. Nhưng đến tháng tiếp theo bạn vẫn hỏi bảng lương thì cẩn thận bị nhắc nhở đó. “Hãy tự tính lương của mình đi, nếu thấy chênh lệch thì hãy hỏi”. Nếu thích có bảng lương nên hỏi đó, có được không?
4. Đừng tin vào giọng nói nhẹ nhàng từ nhân sự mời tới phỏng vấn nhé, không bạn sẽ ngã ngửa vì sự thay đổi đó. Chỉ cần khi bạn vào làm tại đây, bạn sẽ hiểu chính xác khái niệm thế nào là giọng giang hồ chợ búa và bố đời thiên hạ của nhân sự là như thế nào.
5. Bạn đã nghĩ chỉ cần lên đại học sẽ không còn chuyện phải sơ vin khi đi học nữa phải không, nhưng ở đời mà nên chuyện gì chẳng có thể xảy ra. Bỗng vào một ngày đẹp trời, bạn nhận được thông báo từ trên xuống rằng tất cả nhân viên phải sơ vin đi làm để cho CHUYÊN-NGHIỆP, nếu không sẽ bị nhắc nhở và phạt. Các bạn thử tưởng tượng chiếc quần cạp chun sơ vin với chiếc áo phông đi, nó mới thật chuyên nghiệp làm sao!
6. Tính chất công việc thì đó là sale, mặc dù trong JD nó ghi là chatting online. Vậy chính xác là bạn sale cái gì? Đơn giản hóa thì là bạn sẽ lên những app hẹn hò khác để mời khách tải app và dùng app của công ty mình bằng 1 profile của cô gái nào đó vô cùng sexy và gợi cảm, sau đó chat sex, show hàng, đong đưa….để khách chi trả tiền trên app. Nhưng chỉ cần bạn có phản ứng lại với việc đó, bạn sẽ được đả thông tư tưởng bằng những câu đại loại như: đâu ai bắt mày phải dung nick ảo rồi lấy ảnh và video của một người khác, đâu ai bắt mày phải chat sex….công ty đâu ép làm thế…. Nhưng thử hỏi có thằng nào rảnh bỏ tiền ra chỉ để xàm 1 2 câu và tại sao khi training lại training theo hướng đó? Vậy nên khi người ngoài hoặc người nhà hỏi chính xác bạn đang làm gì, không nhân viên nào cho bạn được câu trả lời đâu.
7. “Mình đi làm ở công ty, nhận lương từ công ty thì mình nên thấy biết ơn vì điều đó” !! Ơn huệ?? Nằm giường xem Netflix và nhận lương à hay gì? Tính đơn giản thì nếu khách của bạn chi trả khoảng hơn 3000$/tháng thì tổng thu nhập tháng đó của bạn là 9tr3, tức chỉ khoảng 1% trên tổng doanh thu bạn mang về. Vậy đó!
Ôi thật sự là nhiều quá mình không thể nào liệt kê ra hết được ?)) Cảm ơn mọi người đã đọc tới tận cuối cùng. À, điều mà MF Việt Nam luôn tự hào khoe rằng đó là các bạn 24 tuổi đã lên làm quản lí và leader hết rồi! Và dù có chuyện gì xảy ra thì vẫn là một câu “ Vì công ty là công ty start-up” được dung như một câu thần chú!

Câu trả lời tốt nhất
Hôm nay lên tìm thông tin công ty, tình cờ thấy trang review này và nhiều review tiêu cực quá . Chả hiểu công ty gì mà công ty chat sex kiếm tiền? Chat sex kiếm được tiền dễ thế thì ở nhà tự thành lập công ty đi. Nói công ty nhiều chính sách nhiều áp lực thì thì mình đồng ý nhưng nói đến công việc của mình như thế thì mình phải lên tiếng. Mình làm CSKH bên MF, áp lực thật nhưng lương cao, mọi người trong team support nhau nhiều. Mình có bằng cấp, từng làm CSKH bên công ty dược, có kinh nghiệm CSKH đàng hoàng, phải học hỏi văn hoá, phong tục nhiều nước để dễ nói chuyện và chăm sóc và giải quyết vấn đề của khách hàng, chứ không như kiểu yếu văn hoá chỉ nghĩ ra cách bậy bạ kiếm tiền từ khách rồi sau khi nghỉ nói công việc nhạy cảm phò...

zyxgrab

Tài xế mới
Hời ơi, hôm đi phỏng vấn thấy thiếu chuyên nghiệp quá. Đáp về nhà xong tui báo luôn là sẽ ko đi. Bạn tìm trên nhóm chắc sẽ có mấy bài review đó

cuchien

Tài xế mới
Chỉ thấy toàn mấy bạn nhân viên mf vào khen lấy khen để :)))). Công ty này mình đã đọc đc cảnh báo ở rất nhiều nhóm rồi nhé ? . Làm ăn trái với lương tâm như vậy không cho người ta cảnh báo hay sao ?

Reviewer

Tài xế mới
Phải nói thật sự đây là công ty trá hình nha mn, nên tránh xa trước khi cảm thấy tội lỗi với lương tâm của mình. Mặc dù biết là có cầu thì sẽ có cung nhưng cái doanh thu mà công ty này có được rất là vô học. Thứ nhất đây là công ty dùng tài khoản giả mạo để lôi kéo user sử dụng app, nạp coin vào app và công ty thu doanh thu từ đó. Mà nch bth thì làm sao doanh thu tăng được, vậy là đánh vào trọng tâm chat s** và show hang (nếu có thể) bắt user tặng quà cho mình , và ai làm việc đó => nhân viên chứ ai trừ "CEO và Manager Center" (tại người ta chỉ lãnh đạo thôi) , nghe oai v* đúng không. Thư hai nè, CEO và Manager đọc sách doanh nhân lãnh đạo cho nhiều vô mà cái cách đối nhân xử thể với nhân viên không ra gì. Tôi chưa bao thấy ở đâu thiếu sự tôn trọng nhân viên như ở đây, muốn đuổi là đuổi mà không có lý do, à có lý do mà tui nghe được là CEO bảo nhân viên đủ rồi nên muốn đuổi ??? Chính sách làm việc thì thay đổi hàng giờ , hàng ngày , hàng tuần, nói chung là CEO nghĩ ra được lúc nào thay đổi lúc đó, bạn làm được không được thì thôi. Đúng là lãnh đạo có khác, cái mặt lúc nào cũng lạnh lùng nữa nha mọi người. Manager thì kênh kênh cái mặt lên, mà có phải làm cái gì tài giỏi lắm đâu, chứ thái độ t tưởng làm ở TẬP ĐOÀN ĐA QUỐC GIA không đó đặc biệt là "chị" Khánh Vân của MF HCM nè - thái độ rất là lãnh đạo nha mn, tui tưởng chuyên nghiệp thật sự không đó, chị này mà đi làm mấy chỗ khác chắc ngta không ưa chị lắm đâu, mong chị đọc được mà sửa cái nết của mình lại dùm ạ (em khuyên thật lòng để mong chị thay đổi và được mọi người yêu thương hơn á còn chị không chịu thì keme chị , em vẫn đ ưa chị). Tiếp đến là Nhân sự, cái chức Giám đốc Nhân sự lớn lắm đúng không mn? Nên cái chị GĐNS (bồ CEO) cái mặt còn hơn “chị” Khánh Vân ở trên nữa, tưởng công ty của bả hông đó, xin nghỉ phép ở công ty này là khó nha, CEO còn không có quyền bằng bà này đó mn. Đặc biệt công ty này rất nhiều chuyện ạ, các manager mà nghe đc gì thì sẽ méc lên cấp trên để chửi nhân viên nên phải thật cẩn trọng lời nói với hành vi không là bị đuổi nha. Công ty không có bảng lương ạ, ban đầu phỏng vấn sẽ không đề cập nếu kh đạt KPI sẽ bị trừ vào lương cứng (xin nhắc lại là lương cứng), lúc nhân viên thắc mắc lương thì “mai tính đi em”. Chuyên nghiệp ghê vậy đó, nói chung là lợi ích của mình không được đề cao đâu mn, làm trong môi trường này mình kh biết học hỏi được gì nữa ngoài chat s** á. Anyway vẫn có người này người kia nha, không phải cả công ty ai cũng xấu xa như mấy người kia, cũng có người tính dễ thương và tốt bụng lắm ạ.
Nên tránh xa và tẩy chay nhé ạ, đừng vì cái mức lương cứng ảo mà bị công ty này bóc lột ạ!!!!

ANDANH

Tài xế mới
Trước chưa đọc review cũng đi pv ở đây, nghe hr mô tả công việc 1 hồi ngộ ra thấy nó kiểu trục lợi, lừa đảo khách bằng tài khoản fake rồi lại có những thứ không sạch sẽ, pv xong cũng nghĩ có trúng cũng không đi làm. Cơ mà mình được đánh trượt ạ, may thế đỡ mất tg viết mail từ chối
Đợt bạn pv nó trả kết quả ngay hay là phải đợi vậy b?

Thiennguyen

Tài xế mới
MF Việt Nam ( hay còn có tên tiếng anh là MF Viet Nam Information Technology Co.,ltd ) và những câu chuyện trời ơi đất hỡi:
1. Sau hơn 1 tháng làm việc mình mới biết rằng nước mà mình uống hàng ngày tại công ty được lấy từ nhà vệ sinh. Nhưng cách xử lí của quản lí đối với bộ phận mình là : “Đừng có mà làm lớn chuyện lên, ảnh hưởng tới những người mới thì không xong với tao đâu” và gửi 1 đường link nói về công dụng của chiếc bình lọc nước Kangaroo, sau đó còn không quên bổ sung rằng nước được lấy từ bồn rửa tay trong nhà vệ sinh chứ đâu phải nước từ vòi xịt!
2. Nếu bạn có bảng KPI thì đừng tin vội nhé, vì sao? Vì chỉ cần khi bạn viết đơn xin nghỉ việc là bạn sẽ có cách tính lương hoàn toàn khác. Nhưng khi được hỏi tại sao lại thế, thông báo ở đâu thì leader của bạn sẽ không giải thích được đâu, còn quản lí của bạn sẽ chỉ vòng vo được vài ba câu rằng đó là quy định của công ty, do bạn không đọc nhưng khi hỏi ai sẽ gửi quy định đó cho nhân viên mới và sẽ được gửi trong nhóm nào thì bạn cũng không có câu trả lời ngay đâu vì còn phải chờ họ tìm lại. Cuối cùng chốt lại là “Mình là quản lí, mình không có trách nhiệm phải đi giải thích điều này với nhân viên”.
3. Bảng lương có vẻ là thứ gì đó khá xa xỉ tại MF Việt Nam. Bạn sẽ không bao giờ có bảng lương nếu bạn không hỏi, mà thật ra bạn có hỏi cũng chưa chắc có đâu. Sau khi điền vào tờ đơn xin bảng lương, 2-3 ngày sau kế toán sẽ nhắn tin hỏi bạn tại sao lại cần bảng lương và có gì thắc mắc. Nhưng đến tháng tiếp theo bạn vẫn hỏi bảng lương thì cẩn thận bị nhắc nhở đó. “Hãy tự tính lương của mình đi, nếu thấy chênh lệch thì hãy hỏi”. Nếu thích có bảng lương nên hỏi đó, có được không?
4. Đừng tin vào giọng nói nhẹ nhàng từ nhân sự mời tới phỏng vấn nhé, không bạn sẽ ngã ngửa vì sự thay đổi đó. Chỉ cần khi bạn vào làm tại đây, bạn sẽ hiểu chính xác khái niệm thế nào là giọng giang hồ chợ búa và bố đời thiên hạ của nhân sự là như thế nào.
5. Bạn đã nghĩ chỉ cần lên đại học sẽ không còn chuyện phải sơ vin khi đi học nữa phải không, nhưng ở đời mà nên chuyện gì chẳng có thể xảy ra. Bỗng vào một ngày đẹp trời, bạn nhận được thông báo từ trên xuống rằng tất cả nhân viên phải sơ vin đi làm để cho CHUYÊN-NGHIỆP, nếu không sẽ bị nhắc nhở và phạt. Các bạn thử tưởng tượng chiếc quần cạp chun sơ vin với chiếc áo phông đi, nó mới thật chuyên nghiệp làm sao!
6. Tính chất công việc thì đó là sale, mặc dù trong JD nó ghi là chatting online. Vậy chính xác là bạn sale cái gì? Đơn giản hóa thì là bạn sẽ lên những app hẹn hò khác để mời khách tải app và dùng app của công ty mình bằng 1 profile của cô gái nào đó vô cùng sexy và gợi cảm, sau đó chat sex, show hàng, đong đưa….để khách chi trả tiền trên app. Nhưng chỉ cần bạn có phản ứng lại với việc đó, bạn sẽ được đả thông tư tưởng bằng những câu đại loại như: đâu ai bắt mày phải dung nick ảo rồi lấy ảnh và video của một người khác, đâu ai bắt mày phải chat sex….công ty đâu ép làm thế…. Nhưng thử hỏi có thằng nào rảnh bỏ tiền ra chỉ để xàm 1 2 câu và tại sao khi training lại training theo hướng đó? Vậy nên khi người ngoài hoặc người nhà hỏi chính xác bạn đang làm gì, không nhân viên nào cho bạn được câu trả lời đâu.
7. “Mình đi làm ở công ty, nhận lương từ công ty thì mình nên thấy biết ơn vì điều đó” !! Ơn huệ?? Nằm giường xem Netflix và nhận lương à hay gì? Tính đơn giản thì nếu khách của bạn chi trả khoảng hơn 3000$/tháng thì tổng thu nhập tháng đó của bạn là 9tr3, tức chỉ khoảng 1% trên tổng doanh thu bạn mang về. Vậy đó!
Ôi thật sự là nhiều quá mình không thể nào liệt kê ra hết được ?)) Cảm ơn mọi người đã đọc tới tận cuối cùng. À, điều mà MF Việt Nam luôn tự hào khoe rằng đó là các bạn 24 tuổi đã lên làm quản lí và leader hết rồi! Và dù có chuyện gì xảy ra thì vẫn là một câu “ Vì công ty là công ty start-up” được dung như một câu thần chú!
Mình làm ở chi nhánh HCM cũng hơn 1 năm và mình đã nghỉ công việc vì phải đi du học. Các bạn cứ chê bai tính chất công việc nọ kia (thật chất đây cũng là 1 hình thức kinh doanh, có người thích giải trí, nhiều người vẫn nói Tinder là app rác, nhưng nhiều người vẫn thích và sử dụng, tùy nhu cầu) chứ các bạn đã thật sự gặp Sale lừa đảo tán tận lương tâm chưa - Sale Forex (Sàn DK, GK,..các bạn sợt google sẽ hiểu vì sao nhé) nhiều công việc khác tính chất nó còn ghê hơn nhiều (có người thua lỗ, tự tử). Đi làm lương cao - áp lực cao, đồng nghiệp vui vẻ, môi trường thoải mái, Sếp tâm lý, không đi thị trường, ổn định trong dịch thì cứ làm thôi. Công việc cũng áp lực, chạy KPI, target tháng nhưng lương cứng cũng tăng theo cùng hoa hồng nên làm bao nhiêu nhận bấy nhiêu. Không biết chi nhánh khác như thế nào chứ mình chưa thấy ai đi làm không nhận được lương, trừ đi làm rồi nghỉ luôn 1,2 hôm đầu. Team mình ai cũng lương 1xtr. Tóm lại là ai chăm chỉ, chịu được áp lực công việc, muốn kiếm tiền thì làm thôi. Công việc nào cũng phải đẩy đưa cả, kể cả Ngân hàng, Chứng khoán, các bạn nên Open Mind 1 chút.

danhdanh09

Tài xế mới
Tôi thấy công việc môi trường ở đây cũng tốt (mình làm việc được 3 tháng đã vào chính thức), vì môi trường trẻ nên team tôi cũng có ra vào liên tục, các bạn còn trẻ nên có những hướng đi khác nhau. Công ty nào mới thành lập 3 - 4 năm cũng vậy (chẳng hạn như trước tôi thực tập ở Điền Quân, cũng thấy tuyển liên tục, nhân viên cũng ra vào nhiều). Thu nhập mình nhận được thuộc dạng thấp nhất team là cỡ 12 triệu/1 tháng gồm lương cứng và cả hoa hồng. Mình mới ra trường chưa có kinh nghiệm thì thấy làm việc ở đây cũng là nơi để phát triển trau dồi kinh nghiệm. Cứ xem đánh giá rồi đi làm tầm 1-2 ngày rồi đánh giá cả công ty, nếu ai muốn trải nghiệm muốn thu nhập cao thì đây là môi trường tốt để phát triển. Công ty nào cũng tìm kiếm khách hàng có KPI và tên gọi khác nhau thực chất cũng là sale thôi (nhưng mình không phải telesale, mình rất dở telesale ^.^). Mình mới ra trường cũng muốn tìm công việc tốt không phải tìm kiếm khách hàng, nhưng ở đâu cũng đòi hỏi kinh nghiệm, nếu không kinh nghiệm thì sẽ không lương. Nên mình nghĩ đây là công việc phù hợp với mình rồi, mình còn trẻ nên cũng có nhiều mục tiêu, nhưng trước mắt mình làm ở đây để tích lũy kinh nghiệm cũng như có 1 khoảng tiết kiệm, rồi mình sẽ thực hiện mục tiêu của mình.

NguyenThanhVy

Tài xế mới
Hôm nay lên tìm thông tin công ty, tình cờ thấy trang review này và nhiều review tiêu cực quá . Chả hiểu công ty gì mà công ty chat sex kiếm tiền? Chat sex kiếm được tiền dễ thế thì ở nhà tự thành lập công ty đi. Nói công ty nhiều chính sách nhiều áp lực thì thì mình đồng ý nhưng nói đến công việc của mình như thế thì mình phải lên tiếng. Mình làm CSKH bên MF, áp lực thật nhưng lương cao, mọi người trong team support nhau nhiều. Mình có bằng cấp, từng làm CSKH bên công ty dược, có kinh nghiệm CSKH đàng hoàng, phải học hỏi văn hoá, phong tục nhiều nước để dễ nói chuyện và chăm sóc và giải quyết vấn đề của khách hàng, chứ không như kiểu yếu văn hoá chỉ nghĩ ra cách bậy bạ kiếm tiền từ khách rồi sau khi nghỉ nói công việc nhạy cảm phò online các kiểu. Nói chung là mình ko nói công ty tốt 100% hay công việc hoàn hảo 100% nhưng cũng nên đánh giá khách quan và đúng 1 tí

Câu trả lời tốt nhất