Đánh giá, review môi trường làm việc tại Haidilao Vietnam

whoami

Tài xế mới
Chào mọi người. Cho em hỏi có ai từng làm hay từng đi phỏng vấn vị trí Trợ lý nhà hàng ở Haidilao chưa, có thể cho em xin ít review được ko ạ? Vì đăng tuyển dụng thấy mức lương hấp dẫn nhưng cứ tuyển suốt nên không biết môi trường làm việc, phỏng vấn như thế nào?

Câu trả lời tốt nhất
Đầu tiên ngta sẽ để từng người tự giới thiệu bản thân. Ai đã từng làm ở nhà hàng nào khác thì sẽ hỏi thêm vài câu liên quan. Tuy lúc đăng để gom cv thì “chỉ cần tiếng trung thôi bạn ạ”, nhưng lúc phỏng vấn mà b ko có kinh nghiệm gì hoặc ít kinh nghiệm làm nhà hàng thì ngồi thêm nửa tiếng nghe thuyết minh về tập đoàn, phúc lợi của cty, giờ giấc làm việc, quy trình thăng tiến, rồi “cảm ơn các bạn đã giành thời gian đến tham gia, hy vọng sẽ được phục vụ các bạn tại nhà hàng Haidilao”.
Trợ lí tiếng Trung nhưng theo chị quản lí ở đấy thì là “để đào tạo quản lí tương lai cho các chi nhánh khác chúng tôi sắp mở”, nên bạn sẽ phải “đích thân trải nghiệm để hiểu rõ quy trình làm việc từ những bước nhỏ nhất”, từ việc trong nhà bếp, lau dọn, phục...

phokhongmua

Tài xế mới
Đầu tiên ngta sẽ để từng người tự giới thiệu bản thân. Ai đã từng làm ở nhà hàng nào khác thì sẽ hỏi thêm vài câu liên quan. Tuy lúc đăng để gom cv thì “chỉ cần tiếng trung thôi bạn ạ”, nhưng lúc phỏng vấn mà b ko có kinh nghiệm gì hoặc ít kinh nghiệm làm nhà hàng thì ngồi thêm nửa tiếng nghe thuyết minh về tập đoàn, phúc lợi của cty, giờ giấc làm việc, quy trình thăng tiến, rồi “cảm ơn các bạn đã giành thời gian đến tham gia, hy vọng sẽ được phục vụ các bạn tại nhà hàng Haidilao”.
Trợ lí tiếng Trung nhưng theo chị quản lí ở đấy thì là “để đào tạo quản lí tương lai cho các chi nhánh khác chúng tôi sắp mở”, nên bạn sẽ phải “đích thân trải nghiệm để hiểu rõ quy trình làm việc từ những bước nhỏ nhất”, từ việc trong nhà bếp, lau dọn, phục vụ bàn ...
Nếu bạn làm tốt thì thăng tiến nhanh. Ko đạt thì cứ làm cái vị trí đấy thôi. Nhưng bạn thấy đấy, cái vị trí này đăng tuyển từ tháng 2 lúc sắp mở cửa cái nhà hàng đầu tiên, đến bâyh là hơn nửa năm rồi :))
Lần trc mình đi pv thì từ 13 người chọn ra 3 người để ở lại trao đổi tiếp. Giờ lại tuyển :))
Ncl nếu rảnh thì b có thể đi nghe thử. Coi như rèn luyện

Câu trả lời tốt nhất

thuyngoc

Tài xế mới
Haidilao thì nổi tiếng rồi, 1 trong số đó là thái độ phục vụ tốt nữa nên đương nhiên làm sẽ yêu cầu khá cao và rất áp lực với nhân viên. khách hàng ưng ý cũng sẽ tip nữa nên cộng lương khá cao

huanvien

Tài xế mới
Bạn mình làm kêu áp lực lắm nhưng tất nhiên là lương rất cao, tips đồ có khi một đêm đc 6-700k đó bạn. Bạn mình làm 1 tháng rồi cũng nghỉ do cực quá :v

dechoat

Tài xế mới
Đúng là lương ở đây cao hơn so với mặt bằng chung thật bạn ạ, nhưng bạn còn đang là sv còn đang đi học và làm tại Haidilao nữa thì cũng khá vất vả đó, nên cân nhắc kĩ tránh để ảnh hưởng đến việc học