Đánh giá, review làm việc tại siêu thị Circle K

Tên công ty
Circle K Vietnam
Giới thiệu
Bắt đầu từ năm 1951 tại bang Texas, Mỹ, tới nay, Circle K đã trở thành một trong những thương hiệu cửa hàng tiện lợi uy tín rộng khắp, nổi tiếng trên toàn thế giới vì chất lượng sản phẩm và dịch vụ chăm sóc khách hàng tuyệt vời với hơn 16.000 cửa hàng, bao gồm:

Hơn 14.800 cửa hàng do công ty điều hành hoạt động tại Mỹ, Canada, Đan Mạch, Na Uy & Đông Âu
Hơn 2.380 cửa hàng Circle K nhượng quyền hoạt động tại nhiều nước khác nhau trên thế giới, gồm: Campuchia, Trung Quốc, Hy Lạp, đảo Guam, Honduras, Hồng Kông, Indonesia, Jamaica, Macau, Mexico, Mông Cổ, New Zealand, Ả Rập Saudi, Các Tiểu Vương Quốc Ả Rập Thống Nhất, và Việt Nam.
Lĩnh vực
Logistics
Địa chỉ
Văn phòng TP.HCM: Phòng Nhân Sự – Bộ phận Tuyển Dụng
  • Địa chỉ: Lô II, Hồng Lĩnh Plaza, Đường Số 9A, Khu Trung Sơn, P. Bình Hưng, Bình Chánh, Tp. Hồ Chí Minh
  • Điện thoại: +84 28 3620 9017 – sốmáy nhánh 191
Chi nhánh Hà Nội: Phòng Nhân Sự
  • Địa chỉ: Số 8, Phan Văn Trường, phường Dịch Vọng, quận Cầu Giấy, Hà Nội
  • Điện thoại: +84 24 3681 5666
Website
https://www.circlek.com.vn/
Đánh giá sao
4.00 star(s)

whoami

Tài xế mới
Anh chị đã ai làm ở Circle K chưa ạ? Em thấy bên ấy tuyển nhiều nên định đăng kí làm parttime ở đấy, không biết có phải làm ca đêm nhiều không ạ? Với lại làm ở Circle K là bao nhiêu tiền/h ạ (em rất quan tâm vấn đề này vì em đang muốn tự chủ về tài chính ạ), không biết công việc có khó khăn với bận bịu quá không ạ?

Mong anh chị nào từng làm ở Circle K rồi có thể review lại cho em được biết không ạ?

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
Câu trả lời tốt nhất
Mình cũng từng làm nhân viên part time ở Circle K rồi nè. Full time thì mới bắt buộc xoay ca ( 1 -2 ca Đêm/tuần). Còn part time tự sắp xếp lịch theo giờ học bạn nhé. Nếu nhiều thời gian rãnh trong ngày thì đki.
Làm sẽ ổn nếu b chịu làm và cũng là may mắn nếu gặp cửa hàng trưởng có tâm. Công việc thì tất cả đều được phân bổ đều nên b k phải lo nha. Tgian thì linh hoạt thật sự, tuỳ thuộc vào tgian của b và nhu cầu của CH nhé. Lương thì trên 21k/h và có phụ cấp nữa nhưng mình k rõ bao nhiêu, mỗi năm tăng lương theo quy định cty.
* Fulltime: xoay ca 8h/ngày, 6 ngày/tuần
- Ca 1: 6h - 14h
- Ca 2: 14h - 22h
- Ca 3: 22h - 6h
* Partime: xoay ca 4-7h/ngày, 6 ngày/tuần

minhtu

Tài xế mới
Bạn mình làm circle K cũng bảo mới đầu vào cũng bưng bê đồ từ kho vất vả lắm, làm việc ở kho trước. Mà đc cái lương cao

thuyngoc

Tài xế mới
Nguyễn Ngọc Sang vì mình chưa có bất kì kinh nghiệm gì trong việc làm parttime, mình cũng mong muốn có cái nhìn đa chiều hơn về các công việc để xác định rõ hướng đi cho bản thân.

bichdiem

Tài xế mới
Mình cũng từng làm nhân viên part time ở Circle K rồi nè. Full time thì mới bắt buộc xoay ca ( 1 -2 ca Đêm/tuần). Còn part time tự sắp xếp lịch theo giờ học bạn nhé. Nếu nhiều thời gian rãnh trong ngày thì đki.
Làm sẽ ổn nếu b chịu làm và cũng là may mắn nếu gặp cửa hàng trưởng có tâm. Công việc thì tất cả đều được phân bổ đều nên b k phải lo nha. Tgian thì linh hoạt thật sự, tuỳ thuộc vào tgian của b và nhu cầu của CH nhé. Lương thì trên 21k/h và có phụ cấp nữa nhưng mình k rõ bao nhiêu, mỗi năm tăng lương theo quy định cty.
* Fulltime: xoay ca 8h/ngày, 6 ngày/tuần
- Ca 1: 6h - 14h
- Ca 2: 14h - 22h
- Ca 3: 22h - 6h
* Partime: xoay ca 4-7h/ngày, 6 ngày/tuần

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
Câu trả lời tốt nhất

nguyentana

Tài xế mới
Circle K t thấy ổn nhất đó b ơi. Làm ở vinmart+ khổ lắm, vì bh Vin+ thuộc sở hữu của Massan rồi

tieucuong

Tài xế mới
Ngọc Anh Trịnh việc sắp ca phải dựa vô cả 2 yếu tố là tgian rảnh của bạn và nhu cầu của cửa hàng. Tất nhiên bạn vẫn có thể xin ca làm nhưng đừng quá đáng là được, vì 1 cửa hàng có rất nhiều nhân viên nên mn cần chi sẻ nhau vì đa số đều là sinh viên

kunamoi

Tài xế mới
Trần Huỳnh Ngọc Giàu uhm, bạn đúng nè. chắc cửa hàng cũ của mình cần khung giờ đó nên mình đk như v. Còn h đc lên lương thì tốt quá. Với phụ thuộc yếu tố của tùy cửa hàng.
Đc cái theo các khoản quy định thì đúng.

vantran

Tài xế mới

phokhongmua

Tài xế mới
Mk lm việc thu ngân ở đó, công việc cx tương đối nhẹ nhàng và đăng kí theo ca( tùy vào tg rảnh của bạn nhé). Ở đó mk thấy rất nhiều bạn sv lm việc part- time á

lantran

Tài xế mới
Hình như part 1 trong 2 khung giờ là 10h-14h và 18h-22h.
Ổn định, lương khoảng 14-16k/h. Đôi khi phải làm hơi nhiều so với số tiền lương ??

phokhongmua

Tài xế mới
Mỗi store sẽ có cách làm khác nhau nha. Nếu bạn ở hiền thì dô store có quản lý và đồng nghiệp thân thiện. Còn ngược lại thì chuẩn bị tâm lý ma cũ ăn hiếp ma mới bắt làm nhiều việc bắt đi ca 3 full tuần và còn nhiều thứ khác nữa. Dô làm circle K cũng cần nhân phẩm một chút nha bạn

kunamoi

Tài xế mới
Đa phần cơ cấu nhân viên từ SM - AM - hay một số chức khác đều xuất phát là một nhân viên full time bình thường. Nếu bạn đủ giỏi , có mưu cầu muốn thăng tiếng ở Circle k thì đều có quyền và có thể á. Làm đi văn phòng bên Trung Sơn xịn xò lắm

hoanhanh

Tài xế Đồng
theo anh là kh của Circle K thì thấy
môi trường làm việc mát mẻ, dễ chịu, chỉ cực chỗ chiên trứng làm bánh mì ốp la cho khách hàng.
việc dọn vệ sinh là đương nhiên, sắp xếp hàng, tính tiền không phải là việc quá khó.
thời gian linh động phù hợp cho sinh viên.
bạn nào tiểu thư quá thì đừng nên đi làm.

minhanhtrantran

Tài xế mới
Nói sao giờ trời? Hong lẽ giờ kể xấu trên này rồi bị team quản lý gặp cái bắt lên xoá cmt thì lu bu chứ ? khuyên bạn một từ là “đừng”
Mà thôi lỡ ngứa miệng nói luôn nè, cực cm luôn, thề rất là cực ? nhận hàng, kiểm hàng, khiêng hàng, xếp kho, kiểm kho, lau dọn kệ, fill hàng, đứng food ca3 thì rửa cống, ngày làm 8h nhưng phải đi sớm 10-15p và về trễ có khi 1-2 tiếng tùy theo năng lực của m, kiểm date mỗi tháng, đền tiền (tiền ng*, tiền hong biết tại sao đền, tiền oan), training lại cho mấy bạn mới vô nếu m đã làm lâu và cứng (khúc này dễ quạo lắm nè), nhân viên mới làm sai m bị chửi trước, ám ảnh nhất là combo ca3 ca2 ca1 ? mặt tích cực thì cũng có ó, ví dụ đạt target thì có thưởng, quản lý dễ chịu dễ thương thì hàng bị lỗi sẽ mua cho m ăn ? có nhiêu đó mặt tích cực ó, còn tiêu cực thì lấy tích cực nhân cho 3,14 rồi nhân thêm lần nữa sẽ ra hehe ? alo chị quản lý hay bạn bè chị quản lý, nếu có thấy cmt này mà định kêu em xoá thì đừng ạ, em hong xoá đâu ạ ❤️ iu mọi người
Cám ơn và hẹn gặp lại ạ!

zyxgrab

Tài xế mới
Mình cũng từng trải nghiệm hai cửa hàng 1 là Circle K và Ministop. Lần đầu làm Circle K vào hè năm nhất, mục tiêu làm hè kiếm ít thêm thu nhập cho học kì tới. Mình làm dc gần 2 tháng, mới vào mọi thứ rất mới mình nhớ thời mình làm 2017 lương có 15.5k/1h á, là mở Nguyễn hữu cảnh , quán lúc nào cũng đông ca 1 nếu bạn tính tiền bn chỉ có thể tính tiền liên tục tới 12h trưa, dọn dẹp fill hàng hoá kiểm date, hồi lớ ngớ mới vào, bị đền oan 200k tiền hàng hết date , vì mới phân công hôm nay nhận kệ kiểm date rồi bị quy chụm là ko kiểm date r bắt mua, lúc đó ức lắm, vì nhân viên cũ nó ko kiểm quý sang mình thế là ôm hết luôn. Cửa hàng trưởng thì trước mặt nói nhưng sau đó toàn dồn làm ca 3 chỉ làm parttime mà toàn làm 8h ca 2 vs ca 3 ko. Và cho nghỉ một cách rất xàm. Hôm đó mình làm ca 3 để tầm 11h thì khách chung cư thì vẫn cứ có ng, hôm đó có ng mua bánh bao, nhưng lại ko mua bắt mình avoid lại hoá đơn, okay, nhưng lại mua lại. Lúc đó rất tức và hỏi a có muốn lấy ko, rồi ập khách tới, ảnh kêu lấy, mình chưa kịp bấm hđ ra là khách mua sau vài lần avoid. Mặc dù đã thu tiền khách. Thì camera bắt là gian lận 1 cái bánh bao, nên ko chấp nhận hành động đó. Trong khi tiền trong pos cũng còn. Mình nghĩ mà tức, sơ suất là cũng có nhưng phải hiểu khách hàng đó phiền và sau chập khách phải hiểu và quên in bill nhưng tiền dư khi kết pos vẫn còn đó, mình lên AM giải bày và mình xin nghỉ luôn ,
Lần 2 đó có kinh nghiệm làm circle K nên vào ministop ở đại học SPKT mình học rất nhanh, làm các chứng từ hđ kiểm kê dù parttime nhưng cv fulltime cũng như cv cửa hàng trưởng mình đều dc giao nhận làm, SM kiểu như dc cái ỷ lại và giao việc cho mình vs 1 chị rồi ko làm luôn:))). Bị đồn là nhân viên dc cưng nữa ???. Đổi lại làm việc tại mini mình rất vui có bạn bè những a đồng nghiệp vui lắm, tháng lãnh lương đi ăn uống sương sương hoặc vào nhà c chỗ làm nấu ăn. Mình nhớ mãi kỉ niệm bạn SV trường SPKT vào ăn cắp gel bôi trơn rồi bỏ vào cặp camera thấy dc, đăng lên tin trường và che mặt đề nghị bạn xuống than toán còn ko là tung ảnh rõ ràng cho diễn đàn toàn trường biết .

iemnea

Tài xế mới
Hong hiểu sao chứ đi làm mình thấy vui á. Kiểu biết được nhiều việc, làm được nhiều thứ nên cảm thấy mình đa năng hơn. Lúc trúng tuyển bạn sẽ được trainning về cơ cấu công ty cũng như con đường thăng tiến, rồi đến quy định và công thức food. Chỉ train có 3 ngày mà lại nhiều thứ phải nhớ nên lúc về store bạn có thể hỏi các bạn nv cũ để rành hơn. À mức lương ở CK cũng tính là cao và thưởng lễ cũng cao nữa nha, lễ x4 lương luôn á.
Công việc ở Circle K có 3 mảng chính là đứng cash (thu ngân), đứng food và fill hàng. Nếu mà bạn làm ca 3 thì sẽ có nhận DC nữa, cái này hơi cực nhưng mà chỉ có fulltime mới phải đi ca 3 nhiều thôi. Cash phải tập trung cao độ nha, dễ bị mất tiền vì lí do khách quan và chủ quan lắm, đứng cash là dễ bị complain nhất luôn á. Đứng food thì hiển nhiên là phải nhớ công thức rồi, công thức cũng không nhiều lắm nên làm nhiều là quen tay à. Nhưng mà làm ở CK bạn sẽ được đứng ở nhiều vị trí luôn nên hầu như sẽ biết hết công việc của các vị trí trong cửa hàng.
Đi đâu làm cũng sẽ có kiểm tra như QA, Audit thôi nên bạn cứ làm tốt phần mình là được, kiểu đừng có để date quá hạn hay store bị dơ quá,... Còn có cả MS nữa :)) là kiểu khách hàng bí ẩn cty cài vào để chấm điểm bạn á, xem bạn có đeo bảng tên không, có chào khách không, thái độ có niềm nở không và abcxyz khác.
Gặp được cửa hàng trưởng aka SM tốt tính hay đồng nghiệp dễ thương như mng nói sao thì cái đó mình không biết. Chỉ là mình trải qua 3 đời SM và nhân viên mới cũ rồi, ai cũng dễ thương và nhiệt tình hết. Đến tận giờ mình vẫn liên lạc với ac SM, nv cũ của Circle K nên mình nghĩ cứ làm tốt và vui vẻ với công việc mình chọn thì công việc cũng sẽ yêu mình thôi.
Mấy anh chị nhân sự với L&D cũng dễ thương quá trời, hỗ trợ nhiệt tình cho các bạn ứng viên và nhân viên luôn á. Nói chung là với quan điểm của mình thì CK là một nơi đáng để làm việc và học hỏi á.
Còn quá trời điều để nói về CK luôn á mà nói nhiều thì nó dài quá nên thuiiii.
Chúc bạn tìm được công việc phù hợp.

lantran

Tài xế mới
Vy rèn luyện các kĩ năng sau:
- Tỉ mỉ, nguyên tắc ( luôn có camera theo dõi từng hành vi, nhắc nhở mỗi ngày, khả năng bị kỉ luật. T vào 2 tháng r, bị rầy nhiều mà may chưa bị kỉ luật)
- Cẩn thận ( lương bay trong 1 giây - tháng đầu mất 1 tr vì nạp nhầm momo cho khách. Mà chị cửa hàng trưởng tốt bụng share mình- 300. )
- Cảnh giác (khách thỉnh mượn luôn hàng hóa và đồ đạc, điện thoại của nhân viên. Xe khách không khóa cái là có ng chạy dùm. Chưa tính tới cướp đêm)
- giao tiếp tiếng anh ( tùy thôi. Khách nc ngoài khá nhiều, chỉ vào bảng giá cũng dc. Mà nói dc thì họ vui lắm, thỉnh thoảng còn tâm sự nữa. Mà khách không hiểu tưởng mình nói tiếng Việt bật dịch voice dịch thì cũng đừng buồn :))
- Chịu áp lực, quản lí thời gian ( ... thôi vào ck thì sẽ rõ)
-Sale, dịch vụ khách hàng ( mua thêm 1k nữa là mình dc voucher 10k, a lấy thêm nha. *im lặng. Mình mua 2 chai rồi dc tặng 1, lấy dùm e nha. *khỏi e...?.
-khách: *bảng để giảm giá mà sao không thấy giảm v. Ko tin ra đây xem. *bên ch kia cùng giá bán ly bự hơn mà. *hóa đơn không đúng nè e. *e đứng trước mà. Chị phải quan sát chứ- dạ a kia đứng trc mà ổng ms đi lấy thêm bịch bánh ?)
- học hỏi, linh hoạt và khả năng quan sát. (Mọi thứ đều có cách của nó. Quan trọng là kinh nghiệm thôi các newbie)
Ngoài ra
- Giảm cân ( 2 tháng và 5.5 kg - me)
- mối quan hệ ( quy tụ sv cả nước, cứ 2 3 tháng là có ng ms vô làm)
- lương: 21.500 cho part và 23.000 cho full trên giờ. Có thưởng doanh số
- tg của part time: (ở ch mình - full và part xem xem. Đa số 8 tiếng. 1 2 buổi 4 tiếng. Nghỉ nhiều nhất 2 ngày 1 tuần)
Chốt: mình ko khuyên nên vào hay không vào ck. tùy nhu cầu, mục đích và sức khỏe mà cân nhắc làm ở ck. Mục đích mình vào nhiều hơn lấy lương nên cái mình nhận dc nhiều hơn thế