Đánh giá, review Công ty TNHH Khu Du Lịch Vịnh Thiên Đường (ALMA)

Tên công ty
Công ty TNHH Khu Du Lịch Vịnh Thiên Đường (ALMA)
Giới thiệu
Công ty TNHH Khu Du Lịch Vịnh Thiên Đường (ALMA) hoạt động trong lĩnh vực du lịch nghỉ dưỡng. Chính thức ra mắt với công chúng từ năm 2013, trải qua quá trình phát triển, Công ty TNHH Khu Du Lịch Vịnh Thiên Đường – Công ty ALMA bao gồm 4 chi nhánh hoạt động tại các thành phố lớn là Hà Nội (72 Landmark Keangnam và Capital Trần Hưng Đạo), Hồ Chí Minh và Nha Trang với tổng số hơn 1000 nhân sự.

Với mong muốn mang đến cho các gia đình Việt Nam những phút giây đoàn viên hạnh phúc hằng năm, ngài Igal Ahouvi – Lãnh sự Danh dự Việt Nam tại Israel đã đầu tư xây dựng dự án Khu nghỉ dưỡng ALMA sang trọng bao gồm nhiều tiện ích cao cấp. Thông qua dự án ALMA, Công ty TNHH Khu Du Lịch Vịnh Thiên Đường là đơn vị tiên phong mang đến Việt Nam mô hình “Sở hữu Kỳ nghỉ” nơi các thế hệ gia đình có thể quây quần bên nhau và tận hưởng không gian nghỉ dưỡng đẳng cấp trong suốt nhiều năm

Sứ mệnh của chúng tôi là mang tới những kỳ nghỉ hạnh phúc trọn đời với tiêu chuẩn quốc tế cho các gia đình Việt Nam thông qua khu nghỉ dưỡng đặc biệt - ALMA.
Lĩnh vực
Du lịch
Địa chỉ
  • Trụ sở HN: Tầng 03, Tòa nhà Goldseason, 47 Nguyễn Tuân, Thanh Xuân, Hà Nội
  • TP HCM: Tòa nhà cao ốc Nam Giao 1, số 261 - 263 Phan Xích Long, Phường 2, Quận Phú Nhuận, TP Hồ Chí Minh
Website
https://alma.vn/gioi-thieu/
Đánh giá sao
4.00 star(s)

phuongthanh

Tài xế mới
Mọi người cho mình hỏi có ai làm ở công ty ALMA (Công ty TNHH Khu Du Lịch Vịnh Thiên Đường) chưa ạ. Thời gian vừa rồi, mình có apply vào một số công ty với vị trí tư vấn, cskh thì thấy bên Alma gọi đi pv, sau khi được nhận thì có tham gia trainning 3 buổi, rồi làm 2 ngày rồi chạy luôn @@
Công ty này lúc giới thiệu trong 3 buổi trainning là có tỷ phú người isalen đầu tư và có show hình ảnh, video khu nghỉ dưỡng 5 sao rất xịn xò trong Bãi Dài( Nha Trang- Khánh Hòa), có mời cả người nổi tiếng review, nhìn đúng chuẩn khu resort 5 sao cực xịn.
Công việc của bọn mình khá là mơ hồ, đó là gọi điện mời khách lên THAM DỰ SỰ KIỆN ĐỂ NHẬN QUÀ. Việc gọi điện này có kịch bản rõ ràng, mời khách lên để giới thiệu khu resort và xin nhận xét đánh giá để hoàn thiện hơn dịch vụ ( nghe khá hài hước :v), và nếu có khách có nhu cầu kí hợp đồng sở hữu kỳ nghỉ thì sẽ có đội ngũ tư vấn riêng
Phòng làm việc có khoảng 100 người, tính trung bình thấp nhất mỗi người gọi 100 số thì trung bình 10.000 cuộc gọi mỗi ngày chỉ để mời khách lên NHẬN QUÀ
Mình có làm 2 buổi, và thực sự thì mình thử cho biết thôi vì ngay từ trainning mọi người đã bàn tán là vô lí rồi, thêm vào đó nhiều trang báo chính thống đưa bài viết Alama lừa đảo chiếm đoạt tài sản ... nên mình cùng một số bạn trong team trainning bàn nhau là nghỉ.
Điều bất ngờ là mình vẫn nhận được lương sau 3 buổi trainning, 2 buổi làm ( + chốt dc 2 cặp vợ chồng nên dc hoa hồng ) là 1.5 triệu. Mức lương ở đây full time khởi điểm 6tr ( tháng đầu chưa áp kpi số khách mời được), bên cạnh đó còn được hưởng hoa hồng khi mời thành công khách lên dự sự kiện.
Thu nhập trung bình của các anh chị ( đa số các anh chị độ tuổi 93-96) làm ở đây theo mình hỏi thì từ 15-20, nhưng thực sự nó vô cùng nhàm chán và phiền phức khi gọi điện cho khách hàng bị từ chối quá nhiều ( bị chửi là thường xuyên). Theo như chị leader bảo thì các bạn trẻ 97-98 vào đây được 2-3 tuần là bỏ :v
Trong nhóm có bạn nào từng apply hay làm ở đây chưa cho mn review nhé :v

thaotrannam

Tài xế mới
Mình đã từng làm ,có áp lực có bị chửi tư leaded lẫn khách nhưng lương cao. Còn lừa đảo thì mình k rõ vì dự án Alma đã vào hoạt động tại Nha Trang r mà

hoangnam

Moderator trial
Thành viên BQT
Nói chung là vào đó áp lực các leder chửi bới nhân viên tung toé. Vào đó nếu muốn làm đx thì đầu tư ít data ngon vì phải mời cả vk cả ck lên cùng nhau. :)))

ngoclinh

Tài xế Đồng
Người ta dạy em cách làm việc, lại vẫn trả lương cho em khi em chưa hề mang lại chút kết quả gì mà em còn mang ra bêu xấu được thì chị nghĩ em nên ở nhà. Mình bất tài vô dụng đừng đổ tại công ty làm ăn không chân chính em à.

hoangnguyenit

Tài xế mới
Thật sự training 3 buổi, làm 2 ngày còn được trả lương là quá ngon rồi còn lên bêu xấu, cty có ra sao thì đó là việc của công ty còn việc của bạn là có được KH, ngta cũng chưa lừa đảo hay ăn quỵt lương mà còn lên đêu nói nv,

minhanhtrantran

Tài xế mới
thế à c, chắc c là HR của alma à mà bên vực ghê vậy. T thấy vô lý thì t nghỉ, chứ làm thì vẫn làm đc nhé, gọi điện cả ngày t vẫn gọi dc, nhưng làm việc kiếm tiền bằng cách lừa người khác thì làm làm gì bạn

huanvien

Tài xế mới
Mình không làm ở đây, mà có người bạn kể là 6 tr là tháng đầu thôi, sau áp doanh số, có tháng còn có 3tr á.

Còn lừa đảo thì hình như từng bị đưa lên thời sự?

hoangnam

Moderator trial
Thành viên BQT
làm việc gì cũng cần cái tâm b ah
tiền lương kia t k nhận cũng dc vì có nhận cũng chẳng thấy thỏa mái, gọi điện lừa người khác, kiếm tiền bằng sự mất mát của người khác chắc b vui nhỉ

trandata

Tài xế mới
Trang Thùy BH cũng k khác đâu. Gọi điện mời lên hội thảo rồi ai có nhu cầu là có bộ phận khác làm việc ngay bạn ạ

phokhongmua

Tài xế mới
Phốt Alma lừa đảo khách hàng thì có nghe rồi, ko biết thực hư thế nào nhưng có 1 điều chắc chắn là Alma rất sòng phẳng vs nhân viên. Còn bài review của bạn thì thật sự nghe trẻ con kinh khủng. Ko biết khi bạn làm ở Alma bạn có hiểu dc mục đích công việc mà bạn làm là gì ko mà lại dùng 2 từ 'vô lí'???

yeu4rever

Tài xế mới
Trang Thùy =))))) thái độ gì thế nhở. Bóc phốt viết sai người ta bảo sửa cho đúng thì giãy đành đạch lên. Người ta vẫn đang nói chuyện lịch sự và bình tĩnh, sai thật thì tiếp thu chứ nhảy đổng lên làm gì. Giá như mà t bắt lỗi nhầm thì nhảy lên t xin lỗi nhưng sai mấy cái từ đơn giản t chỉ cho sửa để ng khác đọc bài cho dễ hiểu đã nhảy dựng lên. Còn t rảnh lắm bạn, rảnh nên mới đọc hết bài chả ra bóc phốt cũng chả ra review của bạn. Học báo chí xem lại cách hành văn đi nhé, nhất là dấu câu kia kìa.

tieucuong

Tài xế mới
Công ty này bán hợp đồng nghỉ dưỡng, sở hữu kỳ nghỉ mà. Sản phẩm vô hình giống như bảo hiểm chứ không phải đồ dùng hiện hữu nên có nhiều quan điểm khác nhau. Hồi năm 2016, vợ chồng mình đã được 1 bạn bên Alma gọi lên văn phòng, và mình lên thật, lúc đó bạn ấy không thuyết phục được mình vì chi phí sở hữu kỳ nghỉ khá cao, trong khi khách sạn lại chưa xây xong. Giờ nó xây xong rồi, và việc bán sở hữu kỳ nghỉ thì không chỉ mỗi Alma làm, mà cả nhiều công ty khác cùng làm, như FLC chẳng hạn. Năm ngoái FLC cũng mời 2 chúng mình mua mà rất tiếc mình thấy mua voucher rẻ hơn nên mình ko mua.
Mình nghĩ bạn còn trẻ người non dạ, nếu bạn nghĩ là lừa đảo thì không nên đi làm, không nên nhận lương làm gì.

nguyentana

Tài xế mới
Lừa đảo hay không thì không biết, chứ như bạn viết thì thấy bạn chả hiểu tí gì về telesale rồi :) bạn nên tiếp xúc nhiều hơn trong ngành rồi mới tự tin lên tiếng review nhé

phokhongmua

Tài xế mới
Trang Thùy còn đã đi xin việc, đi làm việc trong 1 môi trường chuyên nghiệp ở bất kỳ đâu cũng nên học cách sử dụng đúng chính tả nhé. Đừng bôi bác tiếng mẹ đẻ thế bạn ạ.

minhmantran

Tài xế mới
Hồi mới ra trường mình có làm ở đó đc 2tuan. Và khi mình nghỉ ngang mình vẫn đc trả lương gần 4tr. Telesale ở đâu chả như nhau. Sau khi nghỉ thfi cũng đọc đc vài phốt lừa đảo của cty. Kb thực hư tnao

phuongthanh

Tài xế mới
An Du t chỉ ra mấy lỗi sai chính tả bị bạn ấy chửi te tua. T bảo tên cty viết còn nhầm 1 chỗ kìa chửi t rảnh quá đi soi. Ko rảnh chắc t đọc từ đầu tới đít bài phốt chả ra phốt, review chả ra review. Phốt cty lừa đảo khách hàng mà ai đọc cũng ra cty lừa đảo nhân viên. Sinh viên báo chí này thì chết.