Đánh giá, review công ty Công ty CP Bốn mùa Toàn Cầu

Giới thiệu
Công Ty Cổ Phần Bốn Mùa Toàn Cầu được thành lập những năm 90 và là công ty chuyên nhập khẩu hàng thời trang cao cấp của các hãng thời trang danh tiếng Châu Âu như Valentino, Moschino, Blugirl ...... Công ty chúng tôi hiện có một hệ thống chuỗi các cửa hàng thời trang cao cấp nhất tại Hà Nội & Hồ Chí Minh như:
  • - Bốn Mùa Boutique (HN) - 30 Hàng Cân, Hà Nội.
  • - Moschino - 3 Hai Bà Trưng, Hà Nội.
  • - Valentino - 59 Lý Thái Tổ, Hà Nội.
  • - Bốn Mùa Boutique (HCM) - Saigon Centre, Q1, HCM.
  • - Moschino - Saigon Centre, Q1, HCM.
  • - Love Moschino - Takashimaya Shopping Centre, Q1, HCM.
  • - Blugirl - Takashimaya Shopping Centre, Q1, HCM.
Địa chỉ
34A Trần Quốc Toản, Hoàn Kiếm, Hà Nội
Website
Không có
Đánh giá sao
3.00 star(s)

mrsiro

Tài xế mới
Mình đã từng có bài review về cty này rồi, vì mình đã từng làm ở cty này nên hiểu rất rõ. Các bạn ai có ý định xin vào làm nhân viên bán hàng ở cty này thì mình xin cân nhắc các bạn là nên né ra.

Vì theo như những gì bộ phận nhân sự nêu ra ở đây thì có một số cái ko có thật. Như là quyền lợi của nhân viên: nói là có thưởng KPI nhưng thật sự là ko có nhé, còn lương tháng 13 thì hoàn toàn ko có( tết năm 2020 vừa rồi tới tận ngày 28 Tết cty mới thông báo là ko có thưởng lương tháng 13 và còn thông báo là từ năm nay trở đi sẽ ko có lương tháng 13 luôn. Mình cò nhớ có một bé kia làm chung với mình xin nghỉ việc vì cty ko có thưởng tháng 13, vì cả năm trời làm việc mà ko đc thưởng gì cả thì cũng hơi bất công và hơi buồn mọi người ạh, và ngay tháng lương tháng 13 cũng là một phần ngta giúp gia đình có một cái Tết vui vẻ đầm ấm hơn nhưng cty lại chơi cái trò là tới tận 28 Tết mới thông báo ko có thì thử hỏi mọi người biết xoay sở làm sao. Nói tiếp về bé đó xin nghỉ việc với lý do là cty ko thưởng lương tháng 13 đúng như hợp đồng đã nói, và muốn tim công việc khác lương và chế độ ổn hơn thì cửa hang trưởng và nhân sự có nói là sẽ đề bạc bé đó lên vị trí trợ lý thì lương sẽ cao hơn một tí và cũng ko quên nhắc lại là " lương cao hơn nhưng vẫn ko có lương tháng 13 nha em" ???
Về đồng phục khi tuyển thì có nói là cấp đồng phục cho nhân viên nhưng thật chất lấy đồng phục của nhân viên cũ đã mặc qua rồi phát lại cho nv mới. Còn đồ của nv cũ ko đủ thì nv mới tự mua đồ ở ngoài vào mặc miễn sao là mày đen là ok ???

Còn về việc xét tăng lương 1 lần/năm là chuyện ko hề có. Mình còn nhớ lúc cửa hàng trưởng xin tăng lương cho mình mà đến gần 1 năm mới được duyệt, và lúc đó mình đã làm được 2 năm trời...haizz
Các chế độ đãi ngộ khác như là du lịch, team building hay nghỉ mát thì là chuyện chỉ có trong mơ với cty này thôi các bạn ạh ?
Và ko biết cty có chơi chiêu trò gì với nhân viêb hay ko hay làm ăn bất hợp pháp hay ko mà đưa nhân viên ký hợp đồng xong rồi giữ laii luôn, ko cho nhân viên giữ bản nào cả . Mình hỏi thì nói đnag đợi sếp ký nhưng ko biết là đợi kiểu gì tới 1 năm trời sếp vẫn chưa ký và trả lại cho nhân viên ?
Trên đây là vài review về cty Bốn Mùa Toàn Cầu, mọi người ai có ý định xin vào làm thì cân nhắc kỹ nhé . Cám ơn mọi ngừoi đã đọc qua ạh !

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:

thaotrannam

Tài xế mới
Trước e làm cty đã ko có lương thứ 13 thì thôi. Lương tháng đó ra tết mới trả cơ ?? à còn phần quà tết khoảng 150k/ng ?

minhtu

Tài xế mới
Trần Ngọc Hương Nhiên vâng bạn ạh! Mang tiếng là một cty chuyên phân phối hàng của các nhãn hiệu lớn như Moschino, Valentino, Blugirl...mà chế độ cũng như cách làm việc quá chán. Đó là chưa nói đến bà giám sát và cửa hàng trưởng lười biếng nữa, là những người cần có mặt để giải quyết vấn đề nhưng khi khách hàng khiếu nại hay cty có việc gì cần đến là trốn đâu mất :))

tranthanhoi

Tài xế Đồng
Hội Review công ty có tâm dạ vâng thanks ad nhiều lắm ạh. Cho nhiều ngừoi biết một chút để còn tránh xa ra ko thì tội người ta