Đánh giá, review công ty Bellsystem24-Hoasao

Tên công ty
Công Ty Cổ Phần Bellsystem24-HoaSao
Giới thiệu
Công Ty Cổ Phần Bellsystem24-HoaSao tiền thân là CTCP Tập Đoàn Hoa Sao (gọi tắt là Hoa Sao) là một trong những công ty đầu tiên của Việt Nam cung cấp các giải pháp, dịch vụ chuyên nghiệp về Contact Center và BPO (Business Process Outsourcing).
Lĩnh vực
Contact Center
Địa chỉ
  • TRỤ SỞ CHÍNH: TẦNG K, TÒA CT2, KĐT YÊN HÒA, 3 VŨ PHẠM HÀM, CẦU GIẤY, HÀ NỘI
  • Văn phòng HCM: 8A Huỳnh Lan Khanh, Phường 2, Quận Tân Bình, TP.HCM.
Website
https://bell24-hoasao.com/
Đánh giá sao
4.00 star(s)

ngocphuongz

Tài xế mới
Đánh giá, review công ty Bellsystem24-Hoasao

Mọi người cho em xin review về Công ty Hoa sao (bellsystem24-hoasao) với ạ. Em thấy Công ty có tuyển Nhân viên hỗ trợ khách hàng của TPBank và Viettel, không biết vị trí đấy có ổn không ạ và tại sao làm ở Viettel nhưng lại tuyển dụng thông qua bên Hoasao ạ?
Em mới nhận được mail mời đi phỏng vấn vị trí CSKH cho Viettel, tuy nhiên gmail của chị tuyển dụng là “[email protected]”.
Em đang thắc mắc là ai đã từng phỏng vấn vị trí này hoặc đã từng làm thì cho em xin review là thực sự sẽ tuyển cho Viettel hay sẽ là của Hoa Sao ạ.?

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
Câu trả lời tốt nhất
Hoa sao là bên trung gian tuyển, lương và chế độ do bên viettel hoặc tp bank trả ạ. Bên tp bank thì ko biết ntn nhưng làm cho bên viettel thì nghe chửi cả ngày, giám sát chửi, khách hàng chửi nên nếu ko chịu đc thì cũng tự out sớm thôi ạ. Lương trả thì ko cao, tiền đào tạo gì gì đó sẽ được trả cùng với lương tháng đầu, nên nếu đi học 2 tuần mà bỏ ngang hoặc đến lúc test ko qua thì ko được đồng nào đâu ạ. Mất 30k mua giáo trình xong về để xó ko thèm đụng đến luôn. Nếu b qt thì ib mình, mình nói chi tiết đúng lộ trình tuyển dụng, đào tạo và đi làm của bên viettel cho vì mình đã học được 2 tuần đào tạo ở bên viettel và phải bỏ :)))

tranthanhoi

Tài xế Đồng
Thu Hương :))) chỗ e dạy xịn lắm. Cho nghe 198 nhe. Tuân đầu cho nghe làm quen. K áp năng suất. Sau 7 ngay 130 cuộc
1 thag la 130 rồi tới 170 mới 191 cuộc nhe. Ncl cho minh quen dần. Nghiệp vụ ổn rồi cho phép minh đăg kí chuyển line sag line ổn định va nhàn hơn í. Lại dc đào tạo lại rồi đào tạo lấp line. Ncl ổn ạ

minhtu

Tài xế mới
Làm cho nhà mạng thì xác định là nghe chửi nhiều hơn ăn cơm bạn ạ, với cả cũng nhiều áp lực nữa, KH chửi trên đầu trên cổ những việc mình ko làm nhưng vẫn phải nhịn và xin lỗi KH, hơn nữa lương cũng ko cao với lắm yêu cầu về nghiệp vụ, nói chung làm thử cho biết cx đc

hoanhanh

Tài xế Đồng
Hoa sao là bên trung gian tuyển, lương và chế độ do bên viettel hoặc tp bank trả ạ. Bên tp bank thì ko biết ntn nhưng làm cho bên viettel thì nghe chửi cả ngày, giám sát chửi, khách hàng chửi nên nếu ko chịu đc thì cũng tự out sớm thôi ạ. Lương trả thì ko cao, tiền đào tạo gì gì đó sẽ được trả cùng với lương tháng đầu, nên nếu đi học 2 tuần mà bỏ ngang hoặc đến lúc test ko qua thì ko được đồng nào đâu ạ. Mất 30k mua giáo trình xong về để xó ko thèm đụng đến luôn. Nếu b qt thì ib mình, mình nói chi tiết đúng lộ trình tuyển dụng, đào tạo và đi làm của bên viettel cho vì mình đã học được 2 tuần đào tạo ở bên viettel và phải bỏ :)))

Câu trả lời tốt nhất

ngoclinh

Tài xế Đồng
Đặng Mỹ Linh ôi dưới này thì đúng đem con bỏ chợ c ạ, đào tạo đầu vào thì dạy 198, test 198 ko nói, đến lúc đi làm thì cho sang line happy call mà trong 2 tuần đào tạo đấy đc đúng 2 buổi học happy call, giảng viên cũng ko nắm được hết cơ, mấy cái báo lỗi với sự cố ảo dạy toàn sai nên nghe chửi nhiều =)))

longakm

Tài xế mới
2 năm trước mình làm ở đây vị trí tổng đài của sendo với jollibee. cty đào tạo đàng hoàng. cả 2 team đều ok. những team khác thì mình ko bik. lương ko cao. team của mình, mình tăng ca nhiều mà cũng chỉ mức 6tr-6tr5. tết. lễ có nhân x2.x3. lương đúng hẹn ngày 12 mỗi tháng. team khác, cty khác thì phúc lợi khác. cần sự kiên nhẫn lắm.

mrsiro

Tài xế mới
Thu Hương hic. T lam đo 4 thág rồi. Lam gì tới mức bạn nó. K biêt bạn làm khu nao. Tớ làm bên HNI. Giám sát , đào tạo , trưởg ca đều vô cug dễ tính nhe. Bận thì co thể đổi ca đổi côg. Đi làm thì k bị ai xét nét. kH thì 190 cuộc tầm 10 cuộc la gay gắt đen lăm thi 20 cuộc còn lai thi k co vân đề gi. Lươg thì đúg k cao nhưg côg việc thi k co gi nặng nề mấy. Ncl k nợ lươg va cho lam qua mùa dịch :))) bản thân t thấy ổn còn k biêt đơn vi khác the nao

phuonganha

Tài xế mới
Đặng Mỹ Linh t học ở hpg c ạ, cái đổi ca đổi công thì ko nói, nhưng đợt t học vào ngay chị giảng viên đang có bầu nên khó tính, xong đợt này dưới hpg cho chạy happy call mà cả giảng viên cũng ko nắm đc hết nên dạy sai, đến lúc vào làm nhân viên sai một loạt nên gs viettel chửi nhiều. Nhưng phải công nhận là ngay ngày đầu đi phỏng vấn truyền thông về ngày nhận lương, cách nhận lương rất rõ ràng, quá trình đào tạo đi làm cũng chi tiết. Nhưng một lớp tầm 15-20 học viên thì trong 2 tuần đào tạo đấy rụng gần hết

quocminh

Tài xế mới
Các bạn cứ nói xấu Hoa Sao, chứ thực ra Hoa Sao là đơn vị gần như dẫn đầu thị trường về outsourcing tổng đài, và định vị nghề Chăm sóc khách hàng qua điện thoại đó các bạn :) Nghề nào cũng có cái khó cái khổ riêng, làm CSKH qua điện thoại thì xác định là đau tai cả nghĩa đen lẫn nghĩa bóng, làm ca kíp. Nhưng đổi lại thì chẳng phải lăn lộn ngoài đường, điều hòa mát rượi cả ngày, tăng ca thì lương cũng đều đặn, ổn định, quan trọng nhất là rèn cho mình được tính bền bỉ kiên trì, xử lí tình huống tốt.
- Mình là người Hoa Sao năm 2015, giờ mình là TP Tuyển dụng ở đơn vị khác rồi. Chưa bao giờ ngừng biết ơn cái nôi đầu tiên -

hoanhanh

Tài xế Đồng
Ngày xưa hồi mới ra trường mình đã làm bên hoa sao gần 1 năm. May là bạn ko làm ở đó chán lắm. lương cũng chán, chế độ cũng chán. và để được vào đó mình đã phải đào tạo gần 2 tháng ko có đồng lương nào cả. Lương thấp bèo, làm ca kịp đêm hôm, và ko cẩn thận vi phạm tí là KPI bị trừ hết luôn.

ngocnamhan

Tài xế mới
Đợt trước mình pass và đã đi làm cskh cho viettel ở bên này, nó là bên cty t3 thực hiện dịch vụ cskh cho các công ty khác. Vì nhân viên nghỉ liên tục nên họ phải tuyển liên tục đó bạn, làm cskh khá mệt và áp lực, và chế độ dành cho nhân viên cũng hạn chế nữa.

mrsiro

Tài xế mới
mình đã pvan ở đây cho vtri trực shopee. có 1 a vào pvan mình, trao đổi vài phút thì a ấy cảm thấy ok và nxet mình rất phù hợp với vtri này, sau đó bảo là cứ về đi sau 1-2 ngày sẽ có chị HR gọi đi thử việc, test kỹ năng máy tính các thứ... sau đó.. và ko có sau đó nữa

lamthanhsung

Tài xế mới
Cái công ty này nó giống như bên t3. Trước mình trúng tuyển CSKH cho bên TP bank nhưng k đi làm. Đợt đấy cũng khai báo bình thường thôi nhưng không phải khai tên của 3 người thân hay gì hết mà cái vị trí Viettel thấy đăng hoài 1 năm đăng tới 11 tháng lận :|

minhtu

Tài xế mới
Bạn ơi Hoa Sao tiền thân là trung tâm CSKH của viettel sau này mở rộng phát triển mô hình outsource mới đổi thành Bellsystem24-HoaSao có góp vốn nhật và trung tâm Cskh viettel vẫn hoạt động. Mô hình hoạt động là Outsourcing Contact Center 14 năm kn rùi như Trancosmos, Mắt Bão,...bạn có thể tham khảo thêm nhưng ko có lừa đảo đâu, bạn đừng nói vậy mang tiếng xấu đến các bạn đang làm việc tại HS lắm ớ. Dù mình đã nghỉ rồi nhưng vẫn phải cmt để cho bạn hiểu hơn

yeu4rever

Tài xế mới
Bạn ơi bạn ko biết thì đừng phát biểu bừa, oan cho ngta. Hoa Sao là đối tác đầu tiên & lâu năm nhất của Viettel, 60% tổng đài Viettel là người Hoa Sao đó bạn, nên người ta tuyển job này quanh năm ngày tháng là chuyện dễ hiểu thôi. Hoa Sao có mặt trên thị trường hơn chục năm rồi, được Bellsystem 24 là cty Nhật Bản đầu tư nên mới đổi tên. Phát ngôn thế này người ta cười cho.

suboi1z

Tài xế mới
hoa sao ngày trước còn tuyển và quản lý nhân sự cskh tổng đài cho vin- adayroi, cùng 1 vị trí nhân viên chốt đơn hàng của adayroi, nhân viên của Vin thì lương, phúc lợi và chế độ cao hơn của Hoasao :)) cùng ngồi ở toà T25 hay T bao nhiêu ngay đầu cổng Times city ấy
hoasao còn tổ chức cả các khoá training kỹ năng bán hàng nữa

lantran

Tài xế mới
mình từng pass vị trí cskh của viettel pay. Nhưng vì thời gian với kêu đào tạo 2 tuần không lương các kiểu nên mình không làm. Bản khai báo bên đó người ta cũng không yêu cầu phải báo tên 3 người thân hay gì cả. Lương thì thấy hơi thấp.

whoami

Tài xế mới
Công ty đàng hoàng ko đến nỗi như bạn nghĩ đâu :))) chỉ là cty này giống như một bên môi giới nhân sự cho các cty khác vậy, sẽ tuyển nv theo dự án để cung cấp cho các bên cần, chủ yếu là CSKH và NV trực tổng đài. Có cả Bamboo, viettel, ...

phuongthanh

Tài xế mới
cái cty này là bên thứ 3 thôi bạn. trc mình cũng đến pv vị trí TP bank. cũng điền vào from mẫu họ đưa. đọc là biết sẽ bị bán thông tin cá nhân rồi. nhưng kiểu sẽ có chọn lọc. làm sale mới biết là các cty toàn mua data khách hàng qua những cty như vậy.

trandata

Tài xế mới
K viết cũng được mà, viết fake cũng chả ai check nên k có chuyện trộm thông tin, hoa sao job oke mỗi tội tuyển dụng bốc phét, kêu tuyển vào được 50% gói cược đky cho khách nhưng thực ra đc 1% thôi =))) mỗi cái tuyển dụng là k thích của hoa sao thôi còn lại oke