Đang thất nghiệp, nên chạy xe, giao hàng của hãng nào?

NgVDung

Tài xế mới
Chào anh em.
Mình năm nay 25t làm cty ở quê nhưng nay thất nghiệp do dịch nên mình định vào TPHCM chạy xe hay giao hàng vài tháng anh em tư vấn cho mình nên chạy gì cho hãng nào thuận tiện nhất với.
Mình đã ở tp hcm 6 năm nên khá thông thạo đường rồi

hoangnam

Moderator trial
Thành viên BQT
Chào bác!

Giờ đăng ký nhanh thì chọn Ahamove, LalaMove vì bác chọn giao hàng nên chắc 2 hãng đó (ưng chạy chạy ưng nghĩ nghĩ).

Còn nếu muốn chạy Fulltime thì đăng ký giaohangtietkiem hoặc chạy cho shopee, Tiki...

Giờ bác chạy xe Grab, GoViet, be thì thủ tục yêu cầu LLTP nên nếu không có phải đi làm tốn vài tuần đi làm đó.Riêng GoViet, be thì có thể nộp tại Xác nhận hạnh kiểm tháy thế tạm LLTP, giấy này làm ở xã, huyện đang ở 1 tiếng là xong.

Còn Baemin, Now thì chạy cũng ngon mà hiện tại quá tải đăng ký phải 3 tuần trở lên mới gọi lên văn phòng làm thủ tục.

Chốt lại bác chạy Ahamove thử xong muốn chạy cái khác thì đi làm LLTP đi rồi đi đăng ký cái khác sau.

NgVDung

Tài xế mới
Cảm ơn bác nhiều. Mình muốn chạy cái nào mà để khi công ty ở quê gọi về làm là về được luôn bác ạ. Giấy tờ thì mình đang ở quê làm phát là ok hết.

Nguyenthebach

Tài xế Đồng
E ở đà nẵng thì chạy cái nào được ạ? Nhờ các bác mách giùm. Tại em ở đà nẵng nhưng hộ khẩu lại nha trang

CHENG

Administrator
Thành viên BQT
Đà nẵng thì chạy Now vs Grab là ngon thôi bạn, Now ở đà nẵng cũng ngon...