Đăng ký Grab như thế nào?!

XMinhhhh

Tài xế mới
Em là sinh viên định chạy Grab kiếm thêm.
Cho em hỏi đăng ký Grab như thế nào và khi đăng ký rồi thì chạy được Grabbike với Grabfood luôn hay là phải học từng khoá ạ :rolleyes::rolleyes:

Thudong

Tài xế mới
A ơi. Hiện tại tháng 5/2020 này thì hình thức đăng kí chạy grab xe máy (trực tiếp đến phòng làm việc của Grab hay là phải làm hồ sơ online trên web trước) như thế nào? E có giấy tờ đầy đủ rồi nhưng e không biết là phải đến trực tiếp hay phải đc duyệt quà hồ sơ online. E cảm ơn

BaoNam

Tài xế mới
Bác ơi e muốn đăng ký grapbike lái mới , e chưa có lltp nên muốn hỏi bác tới điểm dk của grap họ có hỗ trợ mình làm lltp ko ạ . E thấy mọi người nói grap và gv đều hỗ trợ làm lltp khi mình đi dk phải ko bác .

CHENG

Administrator
Thành viên BQT
Trước đây là vậy tuy nhiên bây giờ thì Grab tạm ngưng làm lltp tại VP Grab rồi bạn ơi, nên đi đăng ký đem theo xác nhận hạnh kiểm để đăng ký trước rồi sau 2 tháng làm lltp bổ sung sau.

Từ ngày 28/02/2019 Grab sẽ tạm ngừng hỗ trợ Đối Tác làm thủ tục bổ sung LLTP tại văn phòng Grab – Lầu 2, Big C Miền Đông, 268 Tô Hiến Thành, P.15, Q.10.

Những Đối tác đã nộp hồ sơ đầy đủ và nhận được biên lai từ phía Bưu Điện, Grab sẽ gửi thông báo hướng dẫn trong thời gian sớm nhất.

Những Đối tác chưa bổ sung LLTP, hãy tranh thủ đến các địa chỉ bên dưới để hoàn tất:
  • Sở tư pháp Tỉnh/ Thành Phố, nơi Đối tác thường trú
  • Bưu điện thành phố HCM, số 2, công xã Paris, phường Bến Nghé, quận 1, TP HCM

BaoNam

Tài xế mới
Cảm ơn bác , e hộ khẩu tỉnh giờ ra công xã Paris làm lltp thì có lấy được giấy hẹn trong ngày để lên vp grap đăng ký ko bác , thanks bác nhiều .

hoangnam

Moderator trial
Thành viên BQT
Grab hỗ trợ gia hạn 1 tháng để bổ sung Lí lịch tư pháp/XN không tiền án nếu như:
  • Có phiếu hẹn lấy giấy Lí lịch tư pháp
  • Có sơ yếu lí lịch (công chứng không quá 6 tháng) hoặc xác nhận hạnh kiểm do địa phương cấp.
Được nha bác...techbike có bài viết chi tiết rồi nè bác:

BaoNam

Tài xế mới
Thanks bác , ngày mai e đi làm lltp rồi lên vp grap đăng ký luôn .

BuuHap

Tài xế mới
Cho hỏi Điều kiện đăng ký lái Grab car về độ tuổi như thế nào

CHENG

Administrator
Thành viên BQT
Tối đã 65 tuổi thì phải anh, sức khỏe đủ chạy thì vẫn ok anh ơi :)

NGUYENVANHAI

Tài xế mới
cho em hỏi biên nhận giao xe thay cà vẹt xe đăng ký grap được không a

CHENG

Administrator
Thành viên BQT
Chắc ko được rồi, trươc giờ chưa thấy ai dùng giấy này đăng ký thay cà vẹt cả bác ơi :)

vva1994

Tài xế mới
Ad ơi cho em hỏi là em không có giấy tờ xe ( cà vẹt xe) thì có thể dùng loại nào đê thay thế k ạ

CHENG

Administrator
Thành viên BQT
Cavet, bằng lái xe, cmnd, bảo hiểm xe là bắt buộc và yêu cầu bản gốc nên ko thay thế cho cái nào hết bạn ơi.

nasm91

Tài xế mới
có đăng ký công chứng, ko có bản gốc đối chiếu có được ko các bác ơi :( chứ bjo xe trả góp với xe đi mượn nhiều, làm j có bản gốc ạ

hoangnam

Moderator trial
Thành viên BQT
Xe mượn vẫn có giấy tờ gốc chứ bác, mượn của ngta mượn giấy tờ đi đăng ký chứ.
Xe trả góp thì giấy tờ xe photo có con dấu mộc của ngân hàng/công ty tài chính bên trả góp mới đăng ký đc Grab.