Đăng kí online GoViet chạy không mặc đồng phục có sao ko?

CaoFuan

Tài xế Đồng
Em mới đăng kí online GoViet xong và mai định chạy ạ. Do đăng kí online nên ko có đồ,vậy mặc đồ thường và nón bảo hiểm chạy như mấy chú xe ôm truyền thống ko bị sao hả các bác

hoangnam

Moderator trial
Thành viên BQT
Trước GO-VIET ko bắt buộc nhưng nay bắt đầu yêu cầu mặc rồi bác ơi, bác đăng ký online thì chắc chạy vài hôm rồi lên vp đăng ký mua đồ về mặc thôi không sao đâu.Chạy thử 1 tuần ok rồi lên mua đồng phuc, có điều chạy ko đồng phục khách hàng họ sợ đồ rồi phản ánh thôi.

duongkta

Tài xế Đồng
Ko mặc áo thì ít ra cũng nên đội mũ của cty để khách còn có cái để nhận diện. Ko mặc áo nói chung ít khi bị cty phát hiện vì chẳng mấy ai rảnh đi báo cáo bạn ko mặc áo, cty nó cũng ko có đủ người mà ra đường kiểm tra đâu.

CaoFuan

Tài xế Đồng
Dạ tại vì em mới đăng kí online nên bên kia chưa cho mua đồng phục, e chạy sợ phản ánh của khách lên cy và chấm sao thấp thôi. Hôm nay e chạy cuốc đầu tiên nhưng nghe định vị GoViet tệ cũng hơi lo lo đây

biker2017

Tài xế Đồng
Định vị GV kém xa GR nhé. Phần mềm quét cho đến khi nhận được tài xế (do đó lến đến 5-7km). GR chỉ giới hạn 2km max. Do đó muốn có tỷ lệ 70% thì ráng chạy, lấy công làm lãi thôi.
Sẽ nếm đủ trò của phàn mềm (sao cho khó đạt điều kiện thưởng 70%)

CaoFuan

Tài xế Đồng
Em nghe mấy bác nói định vị GV dở lắm, em mới chạy cũng lo, chỉ đường sai ko biết sao luôn

duongkta

Tài xế Đồng
Đăng ký online thôi thì làm sao đã đủ điều kiện chạy.
Đăng ký online thì xong kiểu gì cũng phải đến văn phòng training và mua quần áo xong thì Cty nó mới kích hoạt tài khoản cho mày chạy chứ.

CaoFuan

Tài xế Đồng
Thì phải lên cty trainning , nộp đủ hồ sơ là bắt buộc rồi. Nhưng bên cty kêu em chạy đi rồi lên nhận đồ sau, em nói lên mua đồ mà có cho lên đây bảo em chạy đi khi nào có thông báo rồi lên mua đồ. Chỉ hỏi mấy bác thôi em có làm gì đâu mà nặng lời với em vãi

Trungnt250482

Tài xế Đồng
Định vị goviet kém thật em đàn ở trung kính quận cầu giấy mà có 2 cuốc từ tận lương văn can quận hoàn kiếm gọi lại đúng vào giờ cao điểm nên bắt buộc phải huỷ không hiểu sao lại thế