Có nên vào đội nhóm GOJEK

Câu Chuyện bên Lề Xe Ôm Thân chào các hữu nhé !!! Đội nhóm không phải nơi các bạn khi tham gia là có tất cả những mục đích mà bạn muốn có. Nó chỉ tồn tại khi bạn tương tác với tất cả thành viên giao lưu cùng nhau , trao đổi giao lưu kinh nghiệm trong những buổi hội ngộ. Tích lũy nó bạn sẽ có 1 vốn kiến thức làm sao để đạt được những gì bạn muốn có. Sự phấn đấu , nổ lực , học hỏi kinh nghiệm cùng nhau giúp tất cả tiến lên phía trước và cùng nhau thành công hơn những gì hiện tại mà bạn đã và đang trải qua. Một cá nhân không thể tạo nên sức mạnh tổng hợp từ một nhóm người . Đó là lí do mà đội nhóm được hình thành.

Thời gian đầu sự ảnh hưởng của một lãnh đạo là sức quyết định đến sự thành công sau này của cả một đội nhóm. Thành công của mõi đội nhóm phụ thuộc vào đường lối mục tiêu và hướng đi cho cả một tập thể . Trong cuộc sống có người này người khác, có tính cách này tính cách nọ . Hiển nhiên có đội nhóm mục đích tốt và mục đích tiêu cực. Khi bạn là người lãnh đạo có 3 yếu tố này “TÂM – TẦM – TÀI” tôi chắc chắn bạn là 1 lãnh đạo tài giỏi và đội nhóm của bạn đi về hướng tích cực hơn.Tôi cũng vậy , tôi không tài ba gì cả , nhưng tôi có được một ít yếu tố mà 1 lãnh đạo nên có. Từ đó tôi đã tạo ra 1 đội nhóm cho bản thân tôi “XẾ TOP VIP” . Nghe qua hầm hố và sang chảnh lắm đúng không ? Nhưng không đâu các hữu à. Đội nhóm chúng tôi là tập hợp tất cả những anh em chạy xe chưa đủ kinh nghiệm, những mảnh đời cơ cực là những người anh em của tôi. Với quyết tâm chia sẽ và cùng họ tiến thoái trong cuộc sống “CƠM ÁO GẠO TIỀN” này.

Với sự tín nhiệm của 1 số thành viên và rồi tiến lành đồn xa anh em quy tụ từ đó chúng tôi tạo nên đội ngũ BQT Team và chuyển thành một tầm ảnh hưởng có định hướng hơn. Nhóm Team Gojek Tân Bình HCM được ra đời và tên thương hiệu đội nhóm là ““XẾ TOP VIP”. Chúng tôi chẳng ai cho phép là Vip cả , Nhưng tôi hiểu Công ty muốn xây dựng đội ngũ tài xế đông và chất lượng hơn , bởi vì nghành chúng ta là 1 nghành dịch vụ vận chuyển. Từ đó tôi đã hiểu tính chất chăm sóc khách hàng phải đặt lên hàng đầu trong công cuộc xây dựng đội nhóm của chúng tôi trong tương lai

Chúng tôi xây dựng cho thành viên của mình hiểu rõ công việc đã và đang làm , giúp họ ổn định về tài chính cá nhân – giúp họ xử lí tình huống làm sao tinh tế nhất – đẹp lòng khách hàng ấn định dịch vụ của Gojek trên thương trường là tốt nhất. Vâng , 1 mình tôi thì không thể , nhưng đội nhóm của tôi thì có thể mang đến chất lượng phục vụ tốt nhất, họ được chúng tôi truyền tải nhiều kỷ năng làm sao để chăm sóc khách hàng tốt nhất có thể .““XẾ TOP VIP” “ VUI VẺ KHÔNG QUẠO “ Là những câu thần chú để all thành viên cư xử đúng mực khi gặp phải những tình huống giận tím cả người. Nó là thông điệp truyền tải chất lượng chăm sóc đến khách hàng. Nếu bạn là 1 khác hàng , sau kết thúc chuyến đi bạn nhận được đánh giá của tài xế và kèm theo “ Xế Top Vip Kính chúc Quý Khách Ngày Cuối Tuần vui vẻ . Cảm ơn Quý Khách Đã Sử Dụng Dịch Vụ Của Gojek. Hẹn Gặp Lại Quý Khách Lần Phục Vụ Tiếp Theo!” bạn nghĩ gì ??? Phải chăng bạn tin tưởng hơn và đánh giá cao Cty chúng ta không? Cùng nhau xây dựng một thương hiệu Gojek trong tương lai nếu bạn muốn được ổn định hơn , muốn con đường này là công việc chính. Thật ra mà nói số đông ở đây từ khi có dịch vụ vận chuyển này anh em có cuộc sống tốt hơn quá khứ

.Công việc nào cũng vậy – Bạn không dành tâm huyết và tình cảm vào nó bạn chẳng thành công. “thích nghi” “cập nhật kiến thức” “sự cố găng” là chìa khóa giúp bạn làm công việc này trở nên đơn giản hơn. Trước khi muốn nhận điều gì đó hãy học cách xây dựng và cho đi , hãy mở rộng tâm của bạn và phấn đấu cố gắng trong mọi hoàn cảnh. Chẳng công việc nào đơn giản mà tiền tự dưng đến với bạn cả. Giới hạn mõi người đều có. Người giỏi sẽ có người giỏi hơn , hãy học cách khiêm tốn. bạn có thể chạy xe 24/24 không ??? , bạn có thể đạt những giới hạn cuối cùng của sự cố gắng bản thân chưa? Bạn có mục tiêu khi chạy không ? rất nhiều câu hỏi tôi chắc chắn bạn chưa giải thích được, sau đó tất cả lỗi đều do hoàn cảnh. “Thì” “ mà” “là” “tại” “bị” nó là những từ chống chế và muốn bản thân không bị chỉ trích hoặc đỗ lỗi không phải bản thân. Muốn được nhiều đơn bạn phải chăm chỉ hơn , cố gắng hơn – muốn tiền trang trải cuộc sống ổn định hơn – bạn phải làm việc nghiêm túc hơn – muốn nhiều khách hàng hơn để có đơn – bạn phải cùng nhau xây dựng 1 thương hiệu mạnh mẽ hơn. .““XẾ TOP VIP” chúng tôi tự nguyện đảm nhận nhiệm vụ đó. Phần tiếp theo…….

nguyentana

Tài xế mới
Mỗi người có cách chạy riêng b ak, có nhũng người thu nhập chính nghề đó, có những người chạy thu nhập phụ nghề đó

minhmantran

Tài xế mới
Bạn nói đúng....nhưng ít thôi....thực tế ae sẽ hiểu .....bớt bớt lại con số sẻ tốt hơn....vậy nha....thân chào ace tương ái..

bebikene

Tài xế mới
Sẵn cho mình hỏi mấy bạn chạy xe k mệt hả, toàn app vip mà có thời gian viết ra bài văn chia sẽ kunh nghiệm triết lý hay vậy... công nhận app số vừa khỏe vừa tài viết văn...

forevervn

Tài xế mới
Nói thì nghe hay lắm . Cuộc chơi này dành cho những người có sức khỏe thôi bạn . Mình nghĩ nếu bạn không có sức khỏe tốt thì bạn không mạnh miệng như vậy đâu

traingoan

Tài xế mới
Thời gian chạy còn không có ở đó mà tụ họp băng với chả nhóm,, để dành time mà nghỉ ngơi ,, ai đc nhiều đơn thì nấy hưởng ai ít thì nghỉ ngơi dành time cho gia đình nhiều hơn.

dechoat

Tài xế mới
Có cần thiết khoe thu nhập như vậy ko? Các bạn thì giỏi rồi. Đăng như vậy làm cho a e tài xế ít đơn người ta còn nãn hơn nữa. Vì người ta nghĩ các bạn giật hết đơn lấy đâu người ta chạy... các bạn có thể mua app... nhìn sơ con nít cũng hiểu. Người ta giấu còn các bạn lại phô trương... vãi

phuongthanh

Tài xế mới
kế cuối nek a, ngày cuối e k chạy. 1 tài hay 2 tài k quan trọng, quan trọng là chạy như thế mà vẫn còn sức để viết 1 bài văn...

kunamoi

Tài xế mới
Tùy các bác, chứ em là em học ĐH - chạy kiếm tiền mỗi tháng chứ ko bh suy nghĩ phải sống bằng cách này mãi. Cuộc chơi sẽ dừng khi bên phía cty đối tác nghỉ, hoặc bạn bị tai nạn mà không có bất cứ BH nào dành cho bạn.

phokhongmua

Tài xế mới
Chúc đội nhóm của các anh luôn vui vẻ đoàn kết và ngày càng đông thành viên hơn nhé.

lamthanhsung

Tài xế mới
CẨM NANG DÀNH CHO CÁC ANH EM TX GRAB,GOJEK MỚI VÀO NGHỀ: KINH NGHIỆM CHỐNG CƯỚP XE ÔM là Không Rước khách ngoài về BAN ĐÊM,KHÔNG ĐÓN KH NGOÀI Ở BỆNH VIỆN,BẾN XE,NƠI CÓ XOTT=> CHỈ CẦN ANH EM ĐỌC,THÔNG HIỂU&LÀM THEO NHỮNG ĐIỀU SAU ĐÂY LÀ BÍ KÍP GIÚP ANH EM TXXOCN MÌNH ĐƯỢC AN TOÀN TÍNH MẠNG,KHÔNG BAO GIỜ BỊ CÔNG AN GIAO THÔNG XỬ PHẠT TRÊN MỌI NẺO ĐƯỜNG PHÙ SA: 1/Nếu là Rước Khách ngoài ở BẾN XE An Sương thì chắc chắn sẽ bị đánh=>NÊN ĐỪNG NÊN RƯỚC HAY ĐẬU ĐÓN KHÁCH GẦN CỔNG,XUNG QUANH BẾN XE AN SƯƠNG 2/BXMT và Miền Đông(Cũ ở Bình Thạnh và Mới ở Q9) Đều KHÔNG HỀ có Bị Grab Giả,XOTT,Grab Giang Hồ ĐÁNH GÌ CẢ NHÉ(Lên Google Gõ "Xử lý nạn Grab Đểu,Grab Giả ở BXMĐ"Lên Youtube gõ "Luật Ngầm ở Bến Xe Trung Tâm Cần Thơ"=>Đọc bài báo sẽ rõ) 3/Nếu có BỊ ĐÁNH đi nữa thì DO CÁC ANH EM ĐÃ ĐÓN KHÁCH NGOÀI TRƯỚC BẾN BÃI CỦA NGƯỜI TA(VI PHẠM NGHIÊM TRỌNG Quy Tắc LUẬT Giang Hồ VÕ LÂM LỤC ĐẠO Trung Nguyên Kiếm Khách&Quy Tắc Nghành XE ÔM)(PHẠM PHẢI ĐIỀU CẤM KỴ VÀ TỐI KỴ NHẤT MÀ GIỚI ANH EM XOCN AI CŨNG PHẢI HỌC THUỘC NẰM LÒNG:KHÔNG ĐƯỢC RƯỚC KHÁCH NGOÀI TRƯỚC CỔNG BẾN XE,BỆNH VIỆN NHỮNG NƠI CÓ XOTT,GRAB CÓ BẾN ĐỨNG Ở ĐÓ+KHÔNG CHỞ KHÁCH NGOÀI RA NGOẠI VI THÀNH PHỐ,XÃ VĨNH LỘC A,B,LÊ MINH XUÂN,PHẠM VĂN HAI,CỦ CHI,HÓC MÔN,Q12,NGOẠI TỈNH SG VỀ ĐÊM SAU 18H=>TRÁNH BỊ TỘI PHẠM CƯỚP+HIẾP+GIẾT(CẮT CỔ,ĐÂM BẰNG DAO THÁI,DAO BẤM)(ĐÓ LÀ BÀI HỌC VỞ LÒNG MÀ AI CŨNG PHẢI THUỘC LÒNG NẾU MUỐN SỐNG KHỎE MẠNH THỌ TỚI 100TUỔI,MUỐN TOÀN MẠNG MÀ AN TÂM,THẢNH THƠI KIẾM TIỀN NUÔI SỐNG BẢN THÂN VÀ GIA ĐÌNH)=>AE BỊ DÍ ĐẬP LÀ RẤT PHẢI(RƯỚC KH NGOÀI CÒN DÁM NÓI CHUYỆN BỐ LÁO HỎI SAO KHÔNG BỊ ĐẬP,NẾU CX TRONG APP LẠI RƯỚC MÀ NGƯỜI TA KHÔNG CHO ĐUỔI THÌ MÌNH ĐI CHỖ KHÁC KÊU KH HỦY DÙM)@Chứ NẾU LÀ CX Trên App Anh Em XOTT Hay Grab Đểu Cũng BIẾT ĐIỀU Cho MÌNH Đón Bình Thường À 4/GRAB KHÔNG CẤM CÁC AE HỦY NHỮNG CX NỔ VỀ NƠI NGUY HIỂM,KHÔNG HỀ KHÓA APP VÀ VẪN PHÁT CX NỔ CHO AE CHẠY BÌNH THƯỜNG(HỦY VÔ HỖ TRỢ GỬI BÁO CÁO NHƯ SAU:TRỜI ĐÃ KHUYA RỒI ĐÂY,MƯA TÝ TÁCH NHƯ ÁNH QUA THỀM,Ở CHỐN ĐÂY TÀI XẾ SỢ NGUY HIỂM,KHÔNG CÓ AN TOÀN,NÊN HỦY)=>Grab Biết TÌNH HÌNH,LÝ DO HỦY CUỐC là OK RỒI 5/KHUYẾN CÁO ANH EM ĐỪNG HAM CX XA VỀ ĐÊM CÓ 2 LÝ DO CƠ BẢN:(BAN ĐÊM CHỦ YẾU NÊN CHẠY CÁC CX TRONG APP) +/NGUY HIỂM LUÔN LUÔN RÌNH RẬP TÍNH MẠNG +ĐI CX XA SẼ KHÔNG CÓ CX VỀ LẠI SG NẾU Ế CUỐC KHÔNG NỔ THÌ GỬI PHẢN HỒI LÊN HỆ THỐNG,KHÔNG NỔ NỮA THÌ TẮT APP VỀ NHÀ NGỦ MAI CHẠY TIẾP 6/THỐNG KÊ SƠ BỘ CHỈ TRONG NĂM 2020 XÃ VĨNH LỘC A,B XẢY RA 6VỤ CƯỚP XE+GIẾT GRAB VÀ 4 VỤ NẠN NHÂN BỊ GIẾT CHẾT RIÊNG KHU CÔNG NGHIỆP VĨNH LỘC Và Nút Giao TỬ THẦN NGÃ 3 TÂN VẠN GIỜ TAN TẦM CÁC DÒNG XE CHẠY RẤT ẨU=>CÓ TAI NẠN LÀ CHẮC CHẮN CHẾT ĐẶC BIỆT CÁC BĂNG ĐẢNG GIANG HỒ CƯỚP CẠN HOÀNH HÀNH BÁ ĐẠO(Dàn Cảnh va quẹt tai nạn,giả danh Công an kiểm tra rồi CƯỚP Hoặc CHẶN đường những nơi vắng vẻ,khúc CUA rồi CƯỚP Hông Chừng....)=>RIÊNG VỤ GIẾT+CƯỚP TX GRAB TÊN CÁP VINH Ở RẠCH THAM LƯƠNG Q12 TỚI NAY HƠN 1NĂM ĐIỀU TRA VẪN CHƯA BẮT ĐƯỢC HUNG THỦ +7/AE TÀI XẾ CÀY CUỐC KHỔ NHƯ ch* NGOÀI ĐƯỜNG LÚC BỊ ĐẬP PHÙ MỎ,Bị Đâm Chém ĐỔ MÁU,ĐỔ RUỘT HỎI COI CÓ AI CAN THIỆP GIÚP ĐỠ AE KHÔNG?CHỈ AE TX MÌNH LÀ THIỆT THÂN VẬY HƠN THUA LÀM CHI 1,2CX,1,2ĐỒNG BẠC LẺ ĐỂ ĐỔ MÁU THIỆT THÂN,BỎ MẠNG MẤT HÒA KHÍ XÃ HỘI=>THÌ THÔI HÃY NÊN NÉ CÁC CỔNG BẾN XE,BỆNH VIỆN,SUỐI TIÊN,NƠI CÓ XOTT ĐỨNG CHO LÀNH NHÉ HỮU(TỚI ĐIỂM TRẢ KHÁCH XONG TẮT APP RỒI DONG XE RA XA XA HÃY MỞ APP(NHƯ BẾN XE AN SƯƠNG,SUỐI TIÊN,BV NHI ĐỒNG 1,2,TỪ DŨ,CHỢ RẪY,TRẠM XE PHƯƠNG TRANG LÊ HỒNG PHONG-Q5,PHƯƠNG TRANG XA LỘ HÀ NỘI THỦ ĐỨC.CHO NỔ CX XA Ở NHỮNG CHỖ ĐÓ LÀ TÔI CŨNG MÉO THÈM CHẠY(ĐƯỢC 1,2ĐỒNG BẠC LẺ BỊ GIANG HỒ TÁNG PHÙ MỎ,XÁCH ĐAO,MÃ TẤU CHÉM BẢ XƯƠNG,TẮT SẴN SÀNG NHẬN DONG RA XA XA 3-4km BẬT APP LẠI CHO LÀNH,XUI XUI BỊ TÁNG PHÙ MỎ KHÔNG PHẢI OAN MÀ ĐÓ LÀ RẤT ng*),ĐA SỐ CÁC VỤ CƯỚP+GIẾT XE ÔM LÀ DO TX THAM RƯỚC KHÁCH NGOÀI VÀO BAN ĐÊM(KIẾM THÊM VÀI ĐỒNG MUA SỮA CHO CON) 8/TXCN THÌ CŨNG LÀ NGƯỜI DÂN THƯỜNG,CŨNG PHẢI NGHIÊM CHỈNH CHẤP HÀNH ĐÚNG LUẬT GIAO THÔNG(KHÔNG PHÓNG NHANH VƯỢT ẨU,KHÔNG VƯỢT ĐÈN ĐỎ,LẤN TUYẾN,ĐI NGƯỢC CHIỀU,CHẠY QUÁ TỐC ĐỘ),VÌ MỌI CÔNG DÂN ĐỀU BÌNH ĐẲNG TRƯỚC PHÁP LUẬT,MÌNH LÀ TXCN MÌNH CHẤP HÀNH ĐÚNG LUẬT PHÁP,LUẬT GIAO THÔNG=>CHÍNH QUYỀN,NHÀ NƯỚC,CÔNG AN CÀNG NỂ PHỤC MÌNH HƠN VÀ SẴN SÀNG BỎ QUA CHO NHỮNG LỖI VI PHẠM NHỎ LẺ +9/ĐỂ CHẠY NHỮNG CUỐC XE ĐÊM AN TOÀN& ÍT BỊ XUI XẺO,ANH EM NÊN MUA HÌNH PHẬT BÀ QUAN ÂM BỒ TÁT,PHẬT A DI ĐÀ HAY CHA DIỆP DÁN NGAY ĐẦU MẶT NẠ XE=>ĐỂ CHẠY LÂU CÁC VỊ THẦN,PHẬT THEO SAU GIA ĐỘ CHO MÌNH=>TUẦN RỬA XE SẠCH 2LẦN,KHÔNG CHẠY QUÁ 22H KHUYA=>CHO LÀNH 10/KHI RA ĐƯỜNG GẶP NGƯỜI ĂN XIN,CƠ NHỠ,TÀN TẬT,VÔ GIA CƯ=>ANH EM NÊN PHÁT TÂM BỒ ĐỀ CHO HỌ TIỀN LẺ,CƠM,NƯỚC NGỌT(CÓ GÌ CHO NẤY,GÌ CHỨ TIỀN LẺ 1,2K ANH EM TX MÌNH CÓ RẤT NHIỀU,KHI BỊ BÙNG ĐƠN HÀNG FOOD CŨNG VẬY)=>QUÝ ANH EM TX MÌNH LÀM VIỆC THIỆN BIẾT ĐÂU SẼ ĐƯỢC TRỜI,PHẬT BAN PHƯỚC LÀNH +11/KHI RA ĐƯỜNG NẾU GẶP ĐỒNG ĐỘI CHUNG MÀU ÁO BỊ TAI NẠN HOẶC VÂY ĐÁNH=>YÊU CẦU ANH EM PHÁT HUY CAO ĐỘ TINH THẦN ĐỒNG ĐỘI RA TAY TƯƠNG TRỢ,TƯƠNG CỨU(GẶP CHUYỆN BẤT BÌNH RÚT ĐAO TƯƠNG TRỢ)=>CỨU ĐỒNG ĐỘI QUA CƠN NGUY KHỐN=>THỂ HIỆN TINH THẦN ĐOÀN KẾT VÀ HIỆP NGHĨA,TINH THẦN THƯỢNG VÕ,CHÍNH KHÍ LẪM LIỆT TRẤN ÁP HUNG TÀN,BẠO NGƯỢC CỦA CỘNG ĐỒNG XOCN(ĐEM ĐẠI NGHĨA ĐỂ CHIẾN THẮNG KẺ HUNG TÀN@LẤY CHÍ NHÂN ĐỂ THAY CƯỜNG BẠO) +13/KHI NHẬN ĐƯỢC CÁC CX FOOD VÀ GIAO HÀNG COD ỨNG TIỀN CẦN LƯU Ý 1 SỐ KINH NGHIỆM SAU: +PHẢI GỌI ĐIỆN XÁC MINH RÕ RÀNG VỚI KHÁCH HÀNG,CẢ NGƯỜI GỬI VÀ NGƯỜI NHẬN +LƯU Ý KHI BỊ BÙNG ĐƠN HÀNG THÌ LÀM ĐÚNG NHƯ QUY TRÌNH BỒI HOÀN CỦA GRAB,GOJEK LÀ OK +KHÔNG TẠM ỨNG Ở NGÃ 3,NGÃ 4,CỔNG CÔNG VIÊN,CHỢ,SIÊU THỊ,BỆNH VIỆN,CHUNG CƯ,NƠI KHÔNG CÓ ĐỊA CHỈ NHÀ,CỬA HIỆU RÕ RÀNG +TUYỆT ĐỐI KHÔNG NHẬN NẠP MOMO,ĐÓNG TIỀN ĐIỆN NƯỚC,NẠP CARD ĐIÊN THOẠI CHO KHÁCH +CÓ QUYỀN TỪ CHỐI TẤT CẢ CX COD ỨNG NẾU TIỀN ỨNG QUÁ CAO,KHÔNG ĐỦ TIỀN ỨNG =>CHẠY SUỐT ĐỜI KHÔNG BAO GIỜ BỊ AI ĐÁNH,ĐẬP,HÀNH HUNG,TAI NẠN,CÔNG AN BẮT CẢ ANH EM TX CỨ ÁP DỤNG THEO CÁCH CỦA TÔI,VỀ ĐÊM HẠN CHẾ,KHÔNG CẦN RƯỚC KHÁCH NGOÀI&CÁC CX ĐI VÔ NHỮNG NƠI NGUY HIỂM NHẤT,NGOẠI VI+NGOẠI TỈNH CỦA SÀI GÒN(BÌNH DƯƠNG,ĐỒNG NAI,TÂY NINH,VŨNG TÀU,BÌNH PHƯỚC,LONG AN)THÌ NÊN CHỦ ĐỘNG HỦY