Có nên niền răng mắc cài mặt trong không? có tốt bằng mặt ngoài không?

hoahung

Tài xế mới
Mn cho mình hỏi niềng trong mắc cài mặt trong (mặt lưỡi) có ổn không ạ? vệ sinh khó không? và so với niền răng mặc ngoài thì sao mình đang phân vân quá.Với niềng ở nha khoa nào mn cho mình xin review với.Mình cảm ơnnnn

Câu trả lời tốt nhất
Bình thường, lưỡi mới gắn thì vướng do có vật lạ, khoảng 1 ,2 tuần thì quen như không có gì. Ko rách lưỡi, không nhiệt mồm( ai kêu là do người ta NGH NÓI) không lo mắc cài chọc vào lợi. Nhưng nói đớt một chút.
Về vệ sinh thì cứ máy tăm nước mà phang, 2 phút sạch bóng.
chi phí đắt :))

hoangnam

Moderator trial
Thành viên BQT
M niềng mặt trong đc 10 tháng r. Niềng đc 3 4 tháng thì mắt đầu nhổ 4r4 bh đóng khoảng gần khít hết. Ăn uống bt, có tăm nước cũng vệ sinh dễ hơn. M chưa bị sâu răng hay rách lợi rác má rách lưỡi gì cả.
Thẩm mĩ hơn nhưng chi phí sẽ cao hơn

lantran

Tài xế mới
Bình thường, lưỡi mới gắn thì vướng do có vật lạ, khoảng 1 ,2 tuần thì quen như không có gì. Ko rách lưỡi, không nhiệt mồm( ai kêu là do người ta NGH NÓI) không lo mắc cài chọc vào lợi. Nhưng nói đớt một chút.
Về vệ sinh thì cứ máy tăm nước mà phang, 2 phút sạch bóng.
chi phí đắt :))

Câu trả lời tốt nhất

thanhvoz

Tài xế mới
Mình thì niềng mặt ngoài nhưng đang giữ hàm duy trì ở trong thấy cũng ổn nhưng bạn phải vệ sinh răng cẩn thận vì hay dính vôi răng

devine

Tài xế mới
Mặt trong thì cậu tham khảo ở nha khoa Việt Anh chỗ Phạm Hùng xem
T đang làm đây. Cũng ổn, thẩm mỹ. Mà hơi ngọng :((

minhmanz

Tài xế mới
Mình đang niềng nè. Mn cứ bảo cạ vào lưỡi đau các thứ nhưng chỉ mất tuần đầu thôi nha là quen luôn k đau nữa. K ai biết mình đang niềng luôn. Mỗi tội vệ sinh răng hơi lâu nhưng mình dùng máy tăm nước thì thấy rất tiện . Nói chung chọn niềng mặt trong là sáng suốt

mrsiro

Tài xế mới
Bạn Ib cho HiSmile nhé. HiSmile là một nền tảng hàng đầu Việt Nam trong lĩnh vực kết nối các phòng khám uy tín và các bác sĩ giỏi trong lĩnh vực chỉnh nha trên cả nước với các bạn có nhu cầu niềng răng. Ngoài việc đảm bảo thực thi hợp đồng lấy lại 100% chi phí khi không may có sự cố xảy ra, HiSmile còn hỗ trợ tặng bạn 1 máy tăm nước trị giá gần 2 triệu đồng nữa nhé.

whoami

Tài xế mới
Quá ổn ấy ? ko bị nhiệt mồm nhiều như mặt ngoài, ko bị cộm, ko ai biết là đang niềng, vệ sinh cũng như mặt ngoài thôi ??

thaotrannam

Tài xế mới
Chào các mem khi niềng răng nên sử dụng máy tăm nước;làm sạch cơ bản 80-90% mảng bám, mắc cài, các kẽ band(r6 r7) ngăn viêm nướu tụt lợi, bung vis nhanh tiện trong vòng 1 2 phút.Ad hỗ trợ TRẢ GÓP và BẢO HÀNH đổi mới hoàn toàn k phát sinh chi phí khi có lỗi nsx trong vòng 1 năm nha.Cần hỗ trợ nhắn ad nha

minhmanz

Tài xế mới
Vấn đề bạn cần ổn về mặt nào? Mỗi loại mắc cài có ưu nhược điểm khác nhau.
Mặt trong mình mới đeo 3 tháng răng chạy đều, thẩm mỹ cao
Tuy nhiên chi phí cao hơn, vệ sinh lâu hơn chút