Có nên mua xe oto trả góp FE CREDIT để chạy GrabCar, beCar không?

vantran

Tài xế mới
Anh em cho mình hỏi là đang định mua xe ô tô trả góp ngân hàng hay FE CREDIT để chạy GrabCar, beCar thì có ổn không ạ? Anh em nào từng góp bank mua xe chạy xe ôm công nghệ rồi cho mình xin ít kinh nghệm ạ?

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
Câu trả lời tốt nhất
Trong các ngân hàng HD là tốt nhất.
Không bao giờ gọi nhắc nợ , mỗi tháng cho trễ 1 ngày.
Kế đến là TPbank , không cho nợ
Mỗi tháng củng chỉ nhắc nợ 1 lần
- Nên né thằng MB bank , Mcredit
Éo cho trễ hạn
5 tây đóng tiền mà từ 27 tây tháng trước nó gọi liên tục từ sáng đến chiều mỗi ngày
Mà mất dạy nhất mới 7g sáng đi làm nó gọi không nghe máy kịp là nó gọi người thân
Nhân viên nói chuyện cực mất dạy

minhanh

Tài xế mới
Mà mình bỏ bao nhiêu cho cửa hàng xe nữa a chư nó chỉ giải ngân bao nhiêu% xe thôi a

zozovietnam

Tài xế mới
trước e vay VIB đi mua xe năm đầu ưu đãi lãi 7% năm chia ra có 0.6% tháng.
Mấy năm sau đến nay e chịu lãi khoảng 11% năm chưa tới 1% tháng
Mà tiền gốc giảm thì lãi cũng giảm theo

nguyentana

Tài xế mới
Nếu mỗi tháng a đủ chi phí trả thì cũng đc. Nhưng mà nên nghiên cứu thằng khác (Home hoặc HD) cho đỡ rắc rối. Hoặc nếu có tài sản thế chấp thì a cắm ngân hàng cho đỡ lãi. Lãi tháng 3tr8 xót quá

minhanhtrantran

Tài xế mới
Trong các ngân hàng HD là tốt nhất.
Không bao giờ gọi nhắc nợ , mỗi tháng cho trễ 1 ngày.
Kế đến là TPbank , không cho nợ
Mỗi tháng củng chỉ nhắc nợ 1 lần
- Nên né thằng MB bank , Mcredit
Éo cho trễ hạn
5 tây đóng tiền mà từ 27 tây tháng trước nó gọi liên tục từ sáng đến chiều mỗi ngày
Mà mất dạy nhất mới 7g sáng đi làm nó gọi không nghe máy kịp là nó gọi người thân
Nhân viên nói chuyện cực mất dạy

Câu trả lời tốt nhất

ngoclinh

Tài xế Đồng
Nói là lúc kẹt nên vay , vay xong mới biết ngân hàng nào nên vay tiếp khi kẹt
Chứ MB là em góp xong là chia tay

lantran

Tài xế mới
Bạn nên tránh thằng FE ra. Bạn vay nó nhắn tin đòi nợ bạn thì k nói. Còn đàng này nó sẽ gọi Bố Mẹ Anh Chị. Người thân họ hàng. Thậm chí bạn bè nữa hô hô. Phiền phức vô cùng

hoangnam

Moderator trial
Thành viên BQT
Ở đâu cug zay ak ông ơi,ông trả trước nhiều thì lãi suất thấp,trả ít thì lãi suất cao,tui cug từng mua nên tui bik,bữa tui mua cây đàn organ,26tr đưa trước 16tr con 10tr,trả 12thang,moi thang tui dong 995k,thì tinh ra tiền lãi chỉ có 2trieu thui

traingoan

Tài xế mới
Nguyễn Văn Tiến nếu bạn mua trả góp xe,thì cần có CMND, bằng lái hoặc hộ khẩu,làm hồ sơ xong thì bên ngân hàng sẽ đt cho bạn, yên tâm bạn sẽ có nhân viên làm giấy ngta hướng dẫn tận tình,lãi suất tùy theo ban tra trước,trả nhiều thì lãi suất thấp

minhtu

Tài xế mới
Bọn FE Credit nhiều thủ đoạn lắm. Coi chừng bị chúng nó lừa. Lắm chiêu nhiều trò:
1. Khi vay nói lãi suất thấp 1.4%, vay rồi ghi hợp đồng giả với lãi cao hơn 3.4%. Yêu cầu nộp ảnh Thẻ, CMND, hộ khẩu gốc để chụp hình, ký tên và không ghi bất cứ điều gì trong hợp đồng.(Để về FE tự ghi, vụ này nhiều bà con dính đòn)
2. Chưa tới ngày thanh toán lãi hay gốc, chúng điện thoại dồn dập, nếu ta ko bắt máy, FE điện thoai cho người thân và bạn bè nói nhờ nhắc dùm khoản nợ này. Mà mình có nghe máy thì FE ăn nói rất mất dậy, đó không phải là nhân viên ngân hàng mà là bọn đòi nợ thuê.
3. Quá ngày thanh toán, chưa thanh toán. FE gọi đt dồn dập hơn, đt cho người thân nhiều hơn, phá máy liên tục. Đặc biệt là vào giờ nghỉ. Đt đe dọa, nói chuyện hồ đồ theo kiểu giang hồ.
4. Còn nói không có tiền thanh toán, mà quá hạn 1 tháng thì FE thuê cty đòi nợ thuê kéo tận nhà, dọa nạt, dòi dán tờ rơi cáo thị về thông tin hình ảnh khách hàng khắp xóm chỗ mình ở.
5. Mạnh hơn nữa là đe dọa tính mạng, tổn hại tới sức khỏe. Nếu không làm đc thì FE dùng chiêu trò khác như " thanh toán để được vay thêm nữa, thanh toán tiền gốc không tính lãi, thanh toán để được gia hạn thêm hợp đồng". Thực ra là trò lừa làm sao để lấy được tiền gốc.
6. Nếu không thanh toán kịp sẽ đc đưa vào đối tượng khách hàng bị truy vấn, nợ xấu trên hệ thống các ngân hàng. Và bạn không thể mua trả góp bất cứ ngành hàng nào đối với bất kỳ ngân hàng nào. Đăng giống bị truy nã trên đối tượng khách hàng nợ xấu.
7. Cuối cùng chốt: Lãi cao, trả nợ nhiều Nếu mua xe & mua nhà thì không nên vay, còi chừng bị FE cho vào lồng sắt xử trảm. Lúc vay thì ngọt ngào đưa khách lên 9 tầng mây, vay rồi thì như thù địch. Bởi vì nhân viên FE hưởng lương trên số hợp đồng chốt SEO từ khách hàng. Khi cung cấp tất cả thông tin chúng cần, FE chuyển khoản cho bạn trong 5p vào tài khoản. ( có chị dại khờ đã dính rồi, không sài thì cũng phải trả lãi hàng tháng cho FE...).
8. Vì sao FE cho Khách vay tiêu dùng mà không cho Khách vay kinh doanh?. Trả lời:...