VatoBike Chuyến Xe Thứ 6 Cuối Cùng

Hoangthinhcm

Tài xế Đồng
Thật sự bài viết này e định chia sẽ hôm qua, nhưng về mướn phòng ngủ tối quá với lại mệt nên sáng nay e mới kể. :( số e không biết sướng hay khổ nữa các bác ạ. Sáng hôm qua cũng chạy từ tân hiệp ra. E thì không nhớ hết nổi đường chỉ biết đang chạy máy báo có khách mừng vãi luôn.
Chuyến 1 đưa bé sinh viên ra trường đại học công nghệ
Chuyến 2 một chú ở hình như quận 2 ra trạm phương trang lê hồng phong chú bo được 30k. Mừng rối rít luôn
Chuyến 3 chở một bé về đâu gần cầu sài gòn
Chuyến 4 chở 1 cô về khu gì đó.. mà cô hỏi biết chú Huỳnh Đức đá bóng không. Bảo ngày xưa gần nhà cô.
Chuyến 5 chở 1 chị ghé đâu tiệm tóc bên kia e k nhớ đường nổi giá 31 km 9 chị cho 25k
Và đây chuyến ấn tượng của e ( mà cho e hỏi sao vato toàn đón xa các bác ạ )
E nhớ e đang đậu đâu gần đại học công nghệ. Có khách book e nhận chuyến nhìn lên map xong e chạy qua cầu sài gòn rồi lên trần não rùi qua cầu thủ thiêm tìm mãi một hồi đón chị trong khu centre 2 bên vincom gì đó.
Lúc 11h trưa. Chị mặc áo đen đeo kín đen măc quần ngắn :)
Vừa lên xe chị bảo e chở chị đi công chuyện vòng vòng rùi tính nhiu tiền
E bảo dạ có đồng hồ trên app e tính tiền theo app chị nhé, chị cũng ok lun thế là lên xe, chạy đâu chừng 50m chị bảo dừng lại
E hỏi sao chị ? Chị bảo thôi tắt app đi chút chị cho tiền ( thực sự e cũng bối rối các bác ạ. Tắt app chút tính tiền sao đây lần đầu chạy nữa. Tính nhiều thiệt người mà ít thiệt mình) nhưng ế rồi chơi luôn biết sao giờ e làm liều luôn.
Chị chỉ đường e chở qua bên tòa nhà ngân hàng gì đó lớn lắm. Chị bảo đi rút tiền kiu e đợi hơn 30'.
Xong chạy qua sacombank gần đó đợi hơn 1h'.
Tiếp đến viettinbank hơn 30' nữa
Xong chạy về đường xa lộ hà nội trời rớt mấy hạt mưa.chị bảo nhà người quen có việc đợi thêm 1h nữa :( rùi xong chở chị qua bên chung cư gì bên q2 thì phải. E thấy có tảng đá ghi là thượng tướng Tô Lâm trồng cây đợi thêm 1h30 nữa chị mới ra( chị đưa cho e 1 tô canh chua+ 1hộp xôi+1 dĩa bánh ướt với chả lụa mua trong siêu thị bảo cho e nè).rùi chị kiu chở qua bên bến nghé cho chị làm tóc lúc đó là 20h ui. E lại ngồi đợi đến 22h30. Rùi chạy về bên bên wincom lúc sáng.
Chị hỏi tính nhiêu tiền.e không biết tính nhiêu lun.
Chị móc ví cho e 400k e cũng vui vẻ nhận.xong chị xin số điện thoại hẹn thứ 6 chở chị đi vòng vòng sài gòn nữa.
Về tới nơi e rã cả người hic :(
Ps app của e hình như bị lỗi các bác ngày 05/05 đúng 6 chuyến 207 mà lịch sử chuyến đi lại của ngày trước.e k hiểu

Đính kèm

129.9 KB · Lượt xem: 424

Tranhai3011

Tài xế Bạc
Người cống hiến
Chú chơi 1 app vú to dc vậy hơn 5000ace công nghệ rồi đó.... Chú muốn chạy app khác phải làm giấy tờ đầy đủ.... Mới dc rồi gọi a

Hungtcg

Tài xế Đồng
1 khách từ 11h trưa đến 11h tối, công nhận bác chịu cày giỏi thiệt đấy :LOL::LOL: . Cá nhân mình thấy chạy vato vui hơn các app khác, mỗi tội ít khách quá thôi. Chúc bác t6 hẹn hò với "chị ấy" vui vẻ nhé, nhớ mang ba con sói phòng thân =)).
P/s: Chạy thì chạy nhưng nhớ để ý xem có nhận đc thưởng theo chương trình ko nhé, vato hay quên trả thưởng nên sau 48h mà chưa nhận đc thì bác phải gửi mail để nhắc vato trả nhé. Chuyến đi mà tính tiền theo quãng đường mà tài xế xài trên app sẽ ko được tính là chuyến đi hợp lệ nhé.

Đính kèm

136.1 KB · Lượt xem: 446
Sửa lần cuối:

Tranhai3011

Tài xế Bạc
Người cống hiến
Chú ấy bây giờ trãi nghiệm thui... Bác hồ là chuyện nhỏ