Chuyển tiền từ MoMo sang grab mất bao lâu?

CHENG

Administrator
Thành viên BQT
Nhiều anh em nạp tiền từ ví điện tử momo vào ứng dụng Grab sai thời điểm dẫn đến tiền không đến kịp mà nhận tiền để grab phát cuốc xe là trì doãn việc chạy xe.
Nên mình lập topic này ra nhằm chia sẽ kinh nghiệm làm sao để nạp đúng khung giờ để có thể nhận tiền vào ứng dụng GrabDriver nhanh nhất.

Đối với GrabBike | GrabExpress | 2 bánh

Buổi sáng

Theo ý kiến cá nhân của mình thì vào buổi sáng mọi người nên nạp ở khung giờ gần ĐÚNG, có nghĩa là sao?
Anh canh me tầm các khoản thời gian gần các giờ: 8h, 9h, 10h để nạp nhé.Nhớ là nạp trước khi nó tới 8h, 9h, 10h chứ đừng đến nó quá 1 phút nào nhé, nếu qua thì nó qua khung giờ khác rồi đó.
Ví dụ: 9h bạn nạp thì 10h sẽ nhận được tiền, nhưng nếu bạn nạp vào lúc 9h01 phút thì 11h bạn mới nhận được tiền vào ví đó.

Buổi chiều

Không nạp giống buổi sáng nhé mọi người, mà là nên nạp vào các khung giờ gần RƯỠI, có nghĩa là sao?
Anh em me các khung giờ như: 14h30, 15h30 và 17h để nạp là tốt nhất.Sau khi nạp là 1 tiếng sau sẽ nhận được tiền y chang buổi sáng vậy.
Nhớ là nạp trước khi tới khung giờ RƯỠI nha, chứ nó qua 1 phút là thành khung giờ khác rồi đó mọi người.

Nhanh nhất là tầm 1 tiếng anh em có thể nhận được tiền rồi.

Đối với tài xế 4 bánh GrabCar | GrabTaxi

Bên anh em Grab 4 bánh thì đơn giản hơn mọi người chỉ cần nạp ở các khung giờ ĐÚNG là được, bên 4 bánh thì khoảng 30 phút là nhận được tiền.
Ví dụ nạp trước 9h thì 9h30 sẽ nhận được tiền vào ứng dụng, khá là nhanh so với anh em grabBike

Lưu ý
Những cái trên áp dụng từ thứ 2 đến thứ 7 nha mọi người…Riêng chủ nhận thì anh em nộp trước 12h sáng nha là 12h30 sẽ nhận được tiền.
Nếu nộp sau 12h thì qua thứ 2 mới nhận được tiền lận làm chậm trễ chuyến xe anh em​
Mọi người muốn chí tiết hơn xem bài viết lịch nhận tiền vào ví grab khi nạp bằng momo tại diễn đàn nhé.

AE có thắc mắc hay điều gì muốn chia sẽ đừng ngại đăng lên diễn đàn nhé, nó sẽ rất hữu ích với ae xe ôm chúng ta đó Chúc mọi người được nhiều cuốc xe

Sửa lần cuối:

Tài

Tài xế mới
Anh ơi thế em nạp lúc 19h thì bao giờ em mới nhận được ạ?