Chuyến đi Grab và câu chuyện kinh dị

binguyen

Tài xế mới

Chuyện kinh dị tối qua.
tính cho qua chuyện luôn “ nhưng thoi kể cho mọi người nghe . Cảnh giác
Bọn Grab 2 bánh giờ lộng hành quá .
Tối hôm qua mình gọi Grab 4 bánh từ sân bay về bình chánh “ gọi hoài ko được xe , nên mình chuyển qua gọi Grab 2 bánh , 5 phút sau xe có mặt thế là mình lên xe để về bình chánh “ tự nhiên hôm nay lại có linh cảm ko lành , đi được xíu thì trời đổ mưa nhưng thôi kệ ướt cho ướt luôn, vừa về tới đầu hẻm mình nói thôi a cho e xuống đây e đi bộ vào cũng được ,thế là thằng Grab nhìn mình cười cười tự nhiên có cảm giác bất an vì mấy hôm rài đọc báo thấy nhìu vụ nói về Grab ko hay nên cũng lo lo , tính tiền xong là mình bỏ chạy vào hẻm luôn vì lúc đó mưa mỗi lúc mỗi lớn , tự nhiên quay đầu lại thấy thằng Grab rược theo mình với vẽ mặt dữ tợm lúc này trong hẻm lại tối và ko có 1 bóng người , thế là mình vác chân lên cổ chạy , càng chạy thì nó rồ ga mạnh hơn để rược theo , đúng là đời ko như là mơ mình chạy bộ sao lại nó chạy xe , thế là nó rược kịp chặn xe trước mặt mình .
Lúc đó mình cũng hú hồn hú vía nhưng cũng tỏ ra bình bĩnh và nói "Anh Muốn Gì" , nó trả lời lại 1 câu xanh rờn" Anh Ơi Cho E Xin Lại Cái Nón Bảo Hiểm ".
Nghe xong mình muốn tụt quần tạ lỗi a Grab .
Các bạn đi Grab xong cẩn thận trả nón lại cho người ta đừng như mình nhé .