Chọn Grab hay Go-Viet

20inch

Tài xế mới
Mình đang có ý định chạy grab để kiếm thêm mà thị trường lại mới xuất hiện thêm Go-Viet trực tiếp cạnh tranh với Grab. Mình muốn hỏi anh em có kinh nghiệm trên này, giờ nên chạy cho hãng nào trong 2 hãng này? Grab có gì hơn Go-Viet và ngược lại?

Doãn Thanh Tùng

Tài xế mới
Nếu chạy Go Viet thời điểm hiện tại thì chắc chắn nhiều cuốc hơn Grab vì bên Go Viet đang thiếu người chạy.

Khang Tran

Tài xế Đồng
hiện tại so về lợi ích của tài xế thì garb ko có tuổi so với go vì go đang miễn chiết khấu. free đồng phục còn garb vừa tính chiết khấu thu tiền đồng phục ( ko biết giờ còn thu ko ) và nghe nói phải nạp tiền vào ví dể garb nó trừ chiết khấu. còn về cuốc xe thì hiện tại t thấy go chưa chắc dc nhiều cuốc hơn vì khách của go cũng ít hơn garb còn tài xế bay giờ đã quá nhiều, HN có thể thiếu chứ hcm chắc là ko thiếu lắm đâu trừ trời mưa. cái go thua là làm thủ tục đăng kí chờ tin nhắn lâu vc còn garb làm thủ tục nhanh gọn

CHENG

Administrator
Thành viên BQT
Lời khuyên cho các bạn là ai coi các bạn là đối tác thì các bạn chạy, còn nếu coi các bạn không ra gì thì tốt nhất không nên
Dạo này mất tích mất tiêu anh :D...CS có gì bất ổn ko anh :D

MrRight

Support
Thành viên BQT
Moderator
Dạo này mất tích mất tiêu anh :D...CS có gì bất ổn ko anh :D
Mới ổn định lại chiếc xe để bào, hé hé, chuẩn bị có loạt bài về Oto nhé :D

CHENG

Administrator
Thành viên BQT
Mới ổn định lại chiếc xe để bào, hé hé, chuẩn bị có loạt bài về Oto nhé :D
Tuyệt vời, dự kiến sẽ rất HOT :love:...Bữa cafe ngại quá, để mời a lại chầu bia bọt :)

MrRight

Support
Thành viên BQT
Moderator
Tuyệt vời, dự kiến sẽ rất HOT :love:...Bữa cafe ngại quá, để mời a lại chầu bia bọt :)

Làm cái sourch mới cho oto đê, chuẩn bị lên bài mạnh ah :D. Đang viết Tam Quốc xe công nghệ mà dài quá chắc chia từng hồi cho anh em dễ đọc

gentlemagic

Tài xế mới
grab bố láo lắm, đm đối tác gì mình tranh thủ đi công chuyện xong chạy kiếm thêm ko mang theo áo nó khoá tài khoản không thèm thông báo, gọi hỏi thì mới nói kêu lên đóng tiền phạt, còn khi nó thanh toán trễ hẹn tức vi phạm thì méo thấy nó đóng phạt. Quan hệ đối tác kiểu gì ? Nó là ông nội, là cha người ta rồi.
Lại chuyện thưởng, tỉ lệ đánh giá sao là tỷ lệ bố láo. Tui chạy 14 tiếng 26 cuốc, 24 cuốc khách ok hài lòng nhưng xong ko thời gian đánh giá thì điểm sao chẳng lên, còn 2 cuốc nó đi thêm 1 km mình thu thêm 10 ngàn như thằng grab quy định thì nó cho 1 sao xuống ngay. Số sao ngoài ảnh hưởng thưởng còn ảnh hưởng khả năng phát cuốc. Tại sao tài xế phải chịu thiệt khi 24 người ok rồi ko có thời gian đánh giá và 2 người ko hài lòng rồi cho sao thấp?

gentlemagic

Tài xế mới
thằng grab nó tính quãng đường theo đường chim bay, còn go viet tính theo lộ trình đường bộ hợp lý cho tài xế, go-jek được google và tencent 2 hãng công nghệ lớn đầu tư, hy vọng go-viet nền tảng công nghệ sẽ tiến bộ hơn.

tran tuan khanh

Tài xế mới
mà mình kg nghĩ ra đc là tại sao th Grap nó cứ báo kinh doanh lỗ hoài. Grap mới báo lỗ 1ty7 USD. Tiền của Grap nhiều quá mấy doanh nghiệp khác sao cạnh tranh nổi với Grap. Doanh nghiệp Việt Nam ?

dunghien16

Tài xế mới
Grab đang 1 mình 1 thị trường giờ có thêm đối thủ mà chính sách với đối tác không nâng cao hơn thì sẽ mất dần thị trường thôi mà

Congthanh

Tài xế mới
Các bác cho e hỏi ở thời điểm hiện tại chạy grab hay go ổn hơn ạ

Tranhai3011

Tài xế Bạc
Người cống hiến
Nếu chạy grab kg chạy go và be..dc... Nên đăng ký go,be chạy dc nào chạy... Còn kg thì nghĩ chạy... Khách giờ chia rồi