Cho mượn app Now Partner, mua bán tài khoản bị khóa vĩnh viễn rất nhiều

hoangnam

Moderator trial
Thành viên BQT
Hiện nay có rất nhiều anh em trên Facebook chia sẽ bị khóa tài khoản vĩnh viễn app Now Partner vì cho người khác mượn app để chạy vậy nên anh em nên tránh việc trên vì Now sẽ khóa vô thời gian anh em không thể chạy được nữa.

Nếu lỡ cho người khác mượn bị khóa thì đúng là hết cách mở lại anh em ơi vì trong bộ quy tắc ứng xử của Now nó có nói vấn đề này rồi cụ thể:

Vi phạmChế tài
Sử dụng nhiều tài khoản khác nhau (mượn từ người thân/bạn bè) để ghép đơn, ôm đơn nhằm tăng thu nhập, gây ảnh hưởng nghiêm trọng đến thời gian giao hàng và chất lượng dịch vụ
  • Lần 1: Khoá tài khoản 07 ngày
  • Lần 2: Khóa tài khoản
  • 14 ngày
  • Lần 3: Ngưng hợp tác
  • vĩnh viễn
Cho người khác sử dụng chung tài khoản hoặc mua bán tài khoảnNgưng hợp tác vĩnh viễn
Như vậy nếu 1 điện thoại đăng nhập 2 tài khoản thì có thể bị khóa 7 ngày hoqặc 14 ngày hoặc vĩnh viễn nếu vi phạm nhiều lần.

Nhưng nếu 1 tài khoản mà đăng nhập trên nhiều điện thoại thì rất có nguy cơ bị gán cho tội: Cho người khác sử dụng chung tài khoản hoặc mua bán tài khoản

Ngoài ra có 1 cách nữa Now biết anh em mua bán tài khoản là do bên nhà hàng report, khi tới lấy thức ăn nhân viên bán đồ ăn thấy khác biển số hay mặt so với trên app thì có thể report cho Now trên ứng dụng Now Merchant vậy nên anh em rất dễ bị khóa.

Vậy nên anh em nào đang có ý định mua bán app thì nên cẩn thận nhé, bên Grab còn quét khuôn mặt nên không xót 1 ai chứ bên Now như vậy còn sót nhiều :love: ?

Chúc anh em sức khỏe!