Chiết khấu bán đồ ăn trên Now là 15% hay 20% hay 25%?

minhtu

Tài xế mới
Mọi người ơi chiết khấu có quán là 20% mà quán mình là 25% khác nhau chổ nào vậy mn.Mọi người ơi chiết khấu có quán là 20% mà quán mình là 25% khác nhau chổ nào vậy a?

Câu trả lời tốt nhất
Lúc đầu khách đặt qua now ko có triết khấu nhưng vì 1 buổi trưa nhà e dc khoảng 15-20 đơn nên now gọi ký hd triết khấu 12% và sẽ bên now giúp đẩy đơn hàng lên cho quán 2 bên hợp tác có lợi! E thì ok ngay nhưng vì thời đó bất đồng quan điểm chủ quán cũng là má e nên ko bán trên now 1 thời gian và giảm doanh thu của ch khách cũng ko đặt dc qua now lí do now xoá tên ch mình trên quán ! Sau này khi làm lại thì bên now triết khấu là 20% nếu e làm cả 2 cơ sở thì là 15% nhưng vì bất đồng quan điểm như e đã nói ở trên nên chỉ làm dc 1 cơ sở sau này làm tiếp cơ sở 2 thì còn triết khấu là 19% hiện tại ! Như các bác biết đấy các cụ thì bảo thủ lắm chỉ thích khách đến ăn tại quán thu tiền tươi nhưng ko nghĩ sâu là bán trên now 100 suất còn hơn...

hoangnam

Moderator trial
Thành viên BQT
e chạy hết. Có cả trumcuoi. + thêm % nhà hàng tháng đó tự ck+ thêm 25% của beamin. E tính ra mỗi đơn lãi 35%.sốc luôn

tunganhle

Tài xế mới
20 hay 25% là tính thời điểm bạn kd qua ứng dụng. Vd những quán vào thời điểm trước là 20. Còn sau 1 thời gian b mới bắt đầu thì 25. Như t kd từ 2018 là 15. Tính tới 2021 là 3 năm r nên ng ta tính theo thời điểm bạn vào sớm k thôi

hoangnguyenit

Tài xế mới
Quán mới năm nay thì 25%, quán càg lâu năm thì % thấp Trc mình đc lên now còn ko mất % nào cơ ? Xong họ muốn ép chia % nên tắt quán mình trên hệ thống :)) mà mình cũg nghỉ bán luôn r nên thôi

suboi1z

Tài xế mới
? mình cũng freeship extra mà vẫn mất 22-23% tuỳ hôm. Trong khi vẫn đang chạy deal xịn. Theo 1 bạn sale cũ now tâm sự…. Là sale được hưởng thêm lợi nhờ quán đó bị chiếc khấu cao á bạn ( đó là mình nghe được thôi chứ chưa sờ thử ??)

minhtu

Tài xế mới
Chiết khấu quán cũ là 20% Quán mới theo chính sách mới là 25% Chã khác j nhau mỗi tội now ăn nhìu hơn ??

zozovietnam

Tài xế mới
sao tận 28% cao thế dc thì lợi nhuận dc bn đâu nếu rơi vào món mà cos đồ cao chi phí cửa hàng nv nữa thì khó có lợi nhuận đó

zyxgrab

Tài xế mới
28% là cộng thêm 3% tham gia KM freeship extra đó bạn , tôi bỏ 2 tháng nay không tham gia rồi . Tôi chỉ chạy dealxin , deal nửa giá cũng bỏ

tongdanghuy

Tài xế mới
Mình 15% nè :)) Nói chung khi now cần khách thì now lấy phải chăng .còn khi ko cần nữa thì khả năg sẽ còn tăng 30% cũng có thể :))) Một phần còn lại là các bác có gặp đc sell tốt không nữa.chứ gặp sell vô tâm thì 15% hay 30% cũng thế

huanvien

Tài xế mới
Mọi người cho mình hỏi mình đăng ký quán mới mà ko có nhu cầu tham gia chương trình gói hỗ trợ quán mới thì có đc ký hợp đồng như bình thường không ạ.

thuyngoc

Tài xế mới
Chính sách của now thay đổi. Lúc trước thì tốn 1tr phí mở quán, ck 20%. Giờ ko tốn phí mở quán nữa nhưng ck lên 25%. Còn những quán có ck thấp hơn 20% là do ngta đk lâu rồi, với quán bán được nên deal lại với sale ak

giangnam

Tài xế mới
bếp nào cũng được , quan trọng biển phải to rõ và có số nhà , chụp ảnh thì kê cái bàn gọi người nhà ra ngồi chơi chụp cái rồi đi vào . Tôi thì đăng ký bị mail tùe chối mà 2 ngày sau mời chạy 0% ?