Chia sẻ tiệm Lẩu Gà Ớt hiểm đáng ăn nhất tại Sài Gòn.

LeNguyenPhuong

Tài xế mới
Hình như ở Sài Gòn cũng ít quán có bán Lẩu Gà Ớt hiểm mà ngon nên là mình chia sẻ với anh chị em quán này, mở lâu cũng có thương hiệu rồi thì phải.
Quán: Lẩu Gà Ớt Hiểm 109
Địa chỉ: 23/2 Đinh Tiên Hoàng, Bình Thạnh/ Góc Cầu Bông, ở trong hẻm nha.
Giờ hoạt động: 11h-21h
Gía khoảng 500k/ 4 - 6 người

---------------------------------
? Dành cho các bác muốn tìm chỗ ăn lẩu với bạn bè, gia đình giá bình dân mà dịch vụ ok.
? Quán này gần nhà mình, ăn từ lúc mới vào Sài Gòn đi làm. Chủ yếu chỉ phục vụ các món về Gà. Gà nướng, lẩu gà, chân gà…
? Bác nào thích ăn cay thì chắc chắn là mê nước lẩu ở đây vì nấu rất đậm vị, ớt hiểm cay nồng bao thấm luôn. Phần lẩu đầy đủ sẽ gồm gà ta, rau, tàu hủ ki, mì đi kèm ăn cho no. Gà nướng nước chấm ngon, có gà quay, gà luộc muối tiêu, gà nướng muối ớt... để chọn nữa. Thịt chắc, thấm.

? Gía ổn. Gà nướng nguyên con 159k, lẩu gà ớt hiểm 199k. Gọi thêm đồ sẽ tính thêm ha.
? Có 2 lưu ý là: Thứ nhất là nếu muốn ăn cay hơn có thể bảo nhân viên cho thêm ớt hiểm bỏ vào, miễn phí ớt nhen. Thứ hai là để càng lâu vị cay của ớt càng ra nhiều nên ăn nhanh lúc còn nóng.
? Điểm trừ là lúc đông khách nhân viên sẽ phục vụ khá chậm nên phải nhắc à.. Mình bị rồi, ăn buổi tối cuối tuần xong nhân viên quên món bàn mình order luôn.
----------------------------------
Dạo này trời hay mưa ngồi ăn lẩu nóng với bạn bè là hợp lí á nên chia sẻ với mọi người hehe.