Chia sẽ kinh nghiệm chạy Ahamove cho shipper mới chạy

hoanhanh

Tài xế Đồng

Bài viết này nhằm mục đích chia sẻ kinh nghiệm cho các tài mới và học hỏi thêm kinh nghiệm của tài cũ:
- các bạn cứ cố gắng chạy ngày từ 9-13 đơn mỗi ngày thì ngày tiếp theo đơn sẽ nổ đều hơn
- nếu bác nào muốn lấy thưởng của aha thì chạy thêm 4h nhé. Mỗi ngày 2 đơn 4h chắc chắn ăn dc mốc 2 của aha
- những nơi trung tâm thành phố như q1,q3 thì đơn chắc chắn là tỉ lệ 1 chọi 50 tài xế nên dựa vào nhân phẩm mới có đơn di chuyển
- 1 số địa điểm nhiều đơn:
+ q1: trần quang khải,
+Bình thạnh: né khu cầu bình lợi ra thì chỗ nào cũng có đơn.
+phú nhuận,gò vấp :đứng chỗ nào cũng có đơn.
+ q2: an phú hoặc nguyễn duy trinh
+q9: khúc dương đình hội cũng tạm
+thủ đức: võ văn ngân cũng tạm
+q3,4,5,10,11: đơn nhiều nhưng dựa vào may mắn để đc nhận
+q12:lê văn khương,tân thới nhất cũng tạm

Thu nhập chính của ahamove chủ yếu là siêu rẻ, nên nhớ là siêu rẻ nha Anh em, mọi người không nên ham mấy đơn xa vì tỷ lệ chạy xe không về là rất cao, nên nhận siêu rẻ thôi vì nó có thể ghép đơn, như mình mỗi sáng xuất phát ở q6 , siêu rẻ mình ghép được 2 đơn là chạy thôi không đợi 3 đơn mới chạy vì rất mất thời gian, hoàn thành nhanh đơn lại nhận đơn khác, điểm giao hàng mình chọn những quận như là gò vấp hoặc q12 là quay đầu kô đi xa hơn, vì khu đó là bao đơn quay đầu về trung tâm,khi vào trung tâm lại kiếm những đơn bình thạnh hoặc go vấp, chạy khi nào hư xe còn chưa hết đơn, mỗi ngày mình chạy chưa ngày nào dưới 450k tiền app cho 9h làm việc.

Bài viết có thể có người thích cũng có thể có người ghét. Nhưng đây là theo kinh nghiệm chạy của em nên ai chửi gì em cũng lắng nghe hết. À quên còn tiền cod em thì cứ tầm 700-2tr thôi. Tài nào nhiều hơn cứ nhập nhiều hơn.
Chúc các bác tài may mắn

tranthanhoi

Tài xế Đồng
Toàn lý thuyết cả. Ở đây ngày nào cũng chạy 9. Đến 10h. Toàn 10 mấy đơn . nhưng tỷ lệ đc chỉ định cực kỳ ít có khi cả ngày chỉ đc 1 đơn toàn phải nhận tay đây

hoahung

Tài xế mới
Là Em Bóng ngta chia sẻ là cho mấy mẹ dưới 500 1 ngày đọc. Má chạy ngày nào cũng 600-700 thì đọc làm mẹ gì ???

iemnea

Tài xế mới
Em chỉ cố định 3 dịch vụ. Tốc,đồng giá,4h. Giao gần thì em thường bật từ 11-1h trưa ,6h-7h tối. Còn ngoài ra k bật gì nữa

anhtaizai

Tài xế mới
Khoa Đăng chạy 9-10 tiếng vẫn còn thua em chán. E 6h30 bật app đến chừng nào đủ 500 app mới về. Có hôm hên thì 3-5h chiều là đủ. Còn hôm nào xui thì tầm 7h tối

ngochane

Tài xế mới
Hoàng Anh Quân tui nói thật . Giờ . ĐK hết các app , 1 app chạy 30-50 ngày chạy max kiếm 30-40tr . Tạo 5 app chịu cày 1 năm kiếm 200tr xong . Lấy app garb chạy là ok nhất

bichdiem

Tài xế mới
chia sẻ tý kinh nghiệm thôi: bác ra xe tầm 8 9h sáng, ở khu vực nào cũng có đơn, chủ yếu ở q3 bình thạnh tân bình... đơn đi càng xa càng tốt, ưu tiên siêu tốc cho nhanh gọn, mang trong người hơn 2tr để dễ nhận đơn thơm. chạy đừng ráng quá, cứ nhắm tgian( vd như em chạy 1 tiếng 80k, em chạy 3 tiếng đủ tiền ăn uống xăng xe là về) cứ vậy cho thoải mái. còn mới vào thì hăng hái chạy cứ ráng 4 500k thì về nghỉ là vừa :3