Chạy xe ôm thì vợ luôn là động lực

Em không phải là tài xế của Gojek nhưng Chồng em thì chạy Gojek...lúc chưa yêu em thì ổng là con trai cưng,k làm được mấy việc cực nhọc này đâu. Giờ thì khác rồi,sáng thức sớm,tối chạy đến khuya,ngày nào mà thiếu mấy điểm để đạt móc hai là ổng rán chạy, em thì ở nhà lo lắm vì chạy khuya rất nguy hiểm . Mấy anh nào có vợ ở nhà hỏi vợ thì sẽ biết,ngày nào về khuya hơn bình thường mà gọi hông đc là k ăn ngủ gì được hết á... Ngày nào mà e k đi làm là ổng chạy buổi sáng cái trưa đi chợ về mua đồ e nấu cơm cho ổng ăn ( đầy đủ dinh dưỡng nha,mỗi bữa là hai món canh với kho,mỗi ngày mỗi món).. Dù muộn cỡ nào e cũng đợi ổng về ăn cơm,có khi ngủ gục lun...xong xui hết thì e thoa dầu bóp vai đấm lưng cho ổng..em cưng dữ lắm...ngày nào ế ế e kêu ổng về lun Chạy mệt v mà rãnh là gọi cho em cười tươi rói liền,hỏi chồng mệt hông thì nói hông mệt,thấy thương lắm... Mấy anh nào có vợ ở nhà mà chạy về khuya cũng nhớ gọi về để mấy chị nhà đỡ lo nha.

Nguồn CLB Gojek Sg

thanhvoz

Tài xế mới
Phụ nữ nào cũng được như bạn thì giới đàn ông chúng tôi ko bao giờ màn khổ cực chỉ mong các vợ con đầy đủ thôi..

bichdiem

Tài xế mới
Chồng em mà đi chạy xe,ngày nào mà e k đi làm là ổng đi chợ,về mua đồ e nấu cơm cho ck ăn đầy đủ dưỡng chất.. Dù muộn cỡ nào e cũng đợi ổng về ăn cơm,có khi ngủ gục lun...xong xui hết thì e thoa dầu bóp vai đấm lưng cho ổng..em cưng dữ lắm...ngày nào ế ế e kêu ổng về lun..

longakm

Tài xế mới
Làm cái cam như em này. Làm YouTube luôn. Tuy không nổi, nhưng lưu giữ được kỉ niệm, trải nhiệm chạy xe. em cũng là một điều dưỡng bao nhiêu công đèn sách rồi em cũng bỏ việc 1 thời gian tìm lại sự cân bằng cuộc sống. Côn việc cũ em thấy chán nên em làm nv á. Chúc bác thành công

tunganhle

Tài xế mới
Thua anh rồi em ơi, anh cũng là con trai cưng, cũng cày như ck em, nhưng lấy vk về nó cưng anh hơn nữa, sợ anh chạy cực, cho anh ở nhà chơi luôn... thick làm j thì làm, đừng quậy phá hư hỏng là được...???

suboi1z

Tài xế mới
Tôi cũng chạy gojek. Trước đây tôi làm cv quản lý sản xuất cho cty. Rồi làm quản lý kinh doanh cho cty. Nhưng chả hiểu sao tự dưng tôi đam mê chạy xe , mặc dù thu nhập bấp bênh và ko bằng cv cũ. Vk và gia đình phản đối ko cho tôi chạy. Có lúc tôi bỏ nhà đi chạy xe cả tuần mới về nhà 1 lần. Vk tôi hiện tại năn nỉ tôi đừng chạy nữa, vk sợ tôi gặp nguy hiểm. Vì tôi chạy bằng xe SH. Nhưng tôi vẫn cứ thích chạy vì tôi thích rong ruổi trên đường. Mọi người hãy cho tôi lời khuyên với, nên theo đuổi đam mê. hay nghe theo gia đình mà tìm việc lại. tôi đang phân vân quá. Thấy vk tội tội sao ý

zyxgrab

Tài xế mới
bạn chạy hay thế à,nói như bạn thì tài xế gojeck hk có ế ẩm như bjo r bạn..đừng suy bụng ta ra bụng ng.. K phải ai cũng như bạn?.. Súc miệng sạch sẽ cho lời nói dc thơm tho nhé