Chạy GrabCar sướng và khổ như thế nào?

hoangnam

Moderator trial
Thành viên BQT
Một video chia sẽ về kinh nghiệm chạy GrabCar của một anh Youtuber Taxi Xàm Vlog chia sẽ về việc chạy GrabCar thì sướng hay không? sẽ được gì, mất gì và học được những gì.Và dưới đây là video cũng như mình tổng hợp lại các thông tin trên anh em chạy GrabCar hay các dịch vụ xe hơi của ứng dụng khác có thể tham khảo nhé.

Sướng

1. Chạy GrabCar thì bạn sẽ có thời gian linh động, làm chủ được thời gian của mình.Nếu như hôm nay bạn mệt quá thì có thể chủ động nghĩ và làm lại bất cứ lúc nào khó khác so với đi làm công ăn lương, xin nghĩ phải có giấy phép.
  2. Thu nhập tiền tươi không phải đợi tới tháng mới nhận lương.
  3. Mình gặp được rất nhiều người, tiếp xúc với nhiều kiểu người khác nhau giúp bạn có khả năng ứng xử tùy vào từng người, từng tình huống khác nhau.
  4. Biết nhiều quán ăn ngon vì ăn uống là một thứ rất quan trọng đối với tài xế lái xe.
  5. Biết thêm được rất nhiều đường, bản thân mình rất thích đi các con đường tắt, đường hẽm
  6. Mình có thể kết bạn với nhiều người, nhiều tầng lớp, công việc, cuộc sống khác nhau.

Khổ

1. Đối với mình là thanh niên còn trẻ nên làm được bao nhiêu tiền là tiền tươi nên mình hay tiêu ít khi nào để dư được.
  2. Mình làm chủ được thời gian vậy nên hay ỷ lại nên đôi khi lười
  3. Kiếm chỗ đậu xe khó, ra ngoài thì nắng còn ở trong xe bật điều hòa thì tốn xăng.Đối với anh em nào bụng dạ không được tốt thì càng khổ, chạy xe mà cứ lo nơm nớp không biết lúc nào nó tuôn ra :D
  4. Vì mình làm dịch vụ mà nên có nhiều tình huống mình phải gượng gạo để ứng xử với người khác, khách hàng là thượng đế mà.Nhưng mà mình làm dịch vụ mà, đi kiếm tiền mà chứ có phải đi chơi đâu nên thôi không sao.
  5. Khách đặt sai địa chỉ, đường sai số nhà, đường 1 chiều, khách hàng đặt xe
  6. Chạy xe tiếp xúc với rất nhiều người nên không thể tránh được các khách hàng là thành phần bất hảo, trộm cướp...
Anh em có kinh nghiệm, bí quyết chạy GrabCar hay xe ôm công nghệ gì cứ để lại bình luận hay bài viết trên diễn đàn để chia sẽ cho mọi người cùng học hỏi nhé.

Tranhai3011

Tài xế Bạc
Người cống hiến
Sướng: gặp gái đẹp nhiều..
Khổ: chi gái đẹp nhiều
Chuẩn 100%