Chạy GrabBike bao nhiêu mỗi ngày, bao lâu không chạy sẽ bị khóa?

ngocnamhan

Tài xế mới
Nhiều anh em mới chạy GrabBike xong hay chuẩn bị đăng ký để chạy partime kiếm thêm thu nhập muốn hỏi là khi chạy GrabBike thì Grab có yêu cầu tôi một ngày phải chạy bao nhiêu thời gian hay không và có cần hoạt động liên tục hay không? bao lâu không hoạt động sẽ bị khóa?

Thì khi đăng ký Grab cũng có tranning chi tiết chỗ này.Hiện tại Grab hay kể cả Gojek, be, baemin, now... khi anh em đăng ký chạy thì đều là công việc partime và ưng chạy khi nào thì chạy không có sự ràng buộc về thời gian gì cả.Có thể 1 ngày anh em chạy 1 tiếng hoặc không chạy và kể cả 1 tuần , 1 tháng anh em không phát sinh cuốc xe nào cũng không sao cả.

Nhưng theo Grab thông báo thì nếu trong vòng 02 tháng (60 ngày) bạn không phát sinh bất kỳ cuốc xe nào, tài khoản của bạn sẽ bị tạm ngưng. Bạn cần bổ sung lại giấy tờ để tiếp tục hoạt động.Nói chung khi 2 tháng không chạy tài khoản Grab anh em sẽ bị khóa sau đó muốn chạy lại thì lên văn phòng Grab mở lại để chạy, có thể phải tranning lại đó.

Còn nếu để lâu hơn nữa có thể anh em phải đăng ký lại từ đầu đó.Và một lưu ý nữa hiện Grab ưu tiên phát cuốc xe nhiều hơn cho tài khoản Grab nào chạy thường xuyên hơn nên khi anh em lâu lâu mới mở app chạy thì sẽ thấy ít được phát cuốc xe hơn.

Mọi thắc mắc về Grab anh em có thể để lại bình luận bên dưới bài viết để mọi người cùng hỏi đáp nhau nhé.