GrabExpress Chạy app giao hàng nào nhiều tiền hơn???

minhducnguyennn

Support
Moderator
CHẠY APP GIAO HÀNG NÀO NHIỀU TIỀN HƠN
Dạo gần đây mình nhận thấy nhiều thắc mắc của anh em tài xế trong việc chọn app nào để kiếm được nhiều tiền nhất. Do đó, trong bài viết này mình sẽ giải đáp cụ thể cho anh em nhé!

XjsDsI1Cr_gOZIejiCkkgzSsfw47fn8a_n6FI74NxZxlyNPABjgoZqFOTtvY6vYc6cS4IZIGHzUIllHQ550_QBoz7BgofPWbcv5OvsqSuSEDcr8ljY6ovONHICZkrb_ixrvhjTxy
Nói về các ứng dụng giao hàng xe máy hiện nay có thể kể tên đến 4 ứng dụng phổ biến là Grab, Gojek, Lalamove và Ahamove do đó trong bài viết này mình chỉ đề cập 4 ứng dụng này. Mình sẽ liệt kê đầy đủ giá cước cũng như các nguồn thu nhập có thể phát sinh trong quá trình giao hàng.

GIAO HÀNG NGAY

Đây là đơn hàng mà tài xế nhận thông qua ứng dụng và đem giao ngay cho khách. Hiện tại trong lĩnh vực giao hàng ngay Lalamove có LalaNow, Grab Express Siêu tốc (gồm thông thường, Premium, COD - 1 triệu, COD - 2 triệu), Ahamove Siêu tốc và Go Send.
Bảng giá cước và các dịch vụ đi kèm được được các ứng dụng công bố cụ thể như sau:
jeO3i665fpycTS-1zUYNVy3EBlksaq-MYmypqZXZqqjXiPOP0Kq1ELj1w7l3V2ewUNFmdIt7CNW_OKc6mBdExFjoCSZhUtvNZj_NrNqUPBwjc2dY_lbRqhaFxVtnvk7Cvczlw4G_

GIAO HÀNG GIÁ RẺ

Đây là dịch vụ được các ứng dụng phát triển sau này nhằm tiết kiệm chi phí cho khách hàng. Anh em nhà mình sẽ nhận đơn hàng và giao trong một khoảng thời gian nhất định. Thông thường, mình sẽ nhận kèm với các đơn GIAO HÀNG NHANH, cùng tuyến đường để tiết kiệm chi phí.
Hiện tại có 3 ứng dụng hỗ trợ dịch vụ này bao gồm Lalamove với Lala2H, GrabExpress 4H Siêu rẻ, Ahamove 4H với giá cụ thể như sau:
TBCYZ4oVaFD7dYP7PhDls1WPR9T0otOSMBvBp15JW0D7v7ZDEwvEMWYzuuWtCBxvFSv1aBBs-alfb4_X97beUI821Tp2Bg4HjPEu_wd22so_QDjY-N5Dq4kdc0Z6SIGLb-uLwb3H

SO SÁNH THỰC TẾ:

Bây giờ mình sẽ so sánh giá giao hàng xe máy thực tế trên ứng dụng để tài xế nhà mình dễ hiểu nhé. Mình sẽ lên đơn hàng từ Chung cư 518 Võ Văn Kiệt đến Mercedes Haxaco Võ Văn Kiệt (khoảng 10km). Đây là quãng đường mình đã tính toán nằm trên một con đường nên chỉ chạy thẳng từ 2 điểm nên sẽ không có sự chênh lệch giá do việc đi khác tuyến đường.

Trên lý thuyết:

LalaNow50,000đ
Grab Express Siêu tốc55,000đ
Ahamove Siêu tốc53,000đ
Gojek47,000đ
Lala2H44,000đ
Grab Siêu rẻ 4H30,000đ
Ahamove 4H33,000

Trên ứng dụng:

Giao hàng nhanh

gl1g0WDSztD9zfULn6rQIYGsHPaCM1z9x9dNAyS1_twKAoL-_k_8boymxkkVgXcqkB7m4SF-X7bHR4TAhcRBypcKfUlW5DedwsLWYB1Sc8k6OqQN6_4Jf1B-6YGYk9IAaTykqrjz

Giao hàng giá rẻ

JHLbBQRp_xIMH0QGWB2eoxO-9Sww1o7Yavf9_xfbzGiNYzz3PgWJZr58f56QmaNK3_wBbiVI9HRrHqocBlUvmyErV2NbVi_ttCvhp8GlABfVYUsNWyLwwwiKwisvGtp0Cn83U8BN
KẾT LUẬN:
Có thể thấy Grab là ứng dụng giao hàng có cước phí cao nhất, đồng nghĩa thu nhập từ mỗi đơn hàng cũng cao nhất. Tuy nhiên nhà mình cũng lưu ý rằng Lalamove là ứng dụng giao hàng có chiết khấu thấp nhất với 15%, Grab, Gojek và Ahamove
với 20%.

Anh em có thể tham khảo thêm tại bài viết:Tài xế xe máy nên chọn app giao hàng nào???
Nếu anh em có thắc mắc gì có thể để lại ở bình luận để cả nhà thảo luận nhé. Chúc anh em chọn được ứng dụng phù hợp với mình.

Sửa lần cuối:

minhducnguyennn

Support
Moderator
Okie bạn, có gì bạn cho mình xin thêm thông tin để mình bổ sung vào bài viết nhé.