Chào ae bike điễn đàn techbike .

Bikenhapmon

Tài xế Đồng
Mình muốn chạy xe ôm go viet . Nhưng có tìm hiểu trên mạng . Chạy go thì có giấy xác nhận hạnh kiểm là đăng kí được hả ae . Chỗ tôi ở dưới tỉnh xa phòng tư pháp . Tôi thì ở trên thành phố . Muốn chạy buổi tối kiếm thu nhập thêm trang trải cuộc sống .......mong ae cụ cán thương tình chỉ giùm ........

CHENG

Administrator
Thành viên BQT
Xác nhận hạnh kiểm thì đăng ký chạy đc 1 tháng rồi sau đó phải bổ sung lltp chứ không bị tạm khóa bạn

Bikenhapmon

Tài xế Đồng
Làm lltp online được không . Làm công ty nên đâu có thời gian chạy về quê đâu .

CHENG

Administrator
Thành viên BQT
Có dịch vụ làm trực tuyến là đây:https://lltptructuyen.moj.gov.vn/home
Tuy nhiên mình cũng chưa làm bao giờ nhưng rất nhiều người làm trên đó rồi.Cụ thể điền thông tin xong sẽ có nhân viên bưu điện VnPost, ViettelPost...đến lấy hồ sơ:
1.Tờ khai yêu cầu cấp phiếu
2.Chứng minh nhân dân (scan 2 mặt)
3. Hộ khẩu thường trú (scan đầy đủ trang bìa và các trang đã ghi thông tin liên quan đến bản thân)

Rồi đem đi làm cho bác ròi gửi về lại khi làm xong...bác mò làm nhé...Nếu làm thành công thì review cho anh em biết luôn :*

Nguyenhduc

Tài xế mới
Sẵng cho mình hỏi , mình chỉ muốn chạy go food ( ko muốn chở người ) thì có đc ko . Trên app nó có cho lựa chọn giữa 2 thứ ko ? Nếu không có thì khi có cuốc chở người mình từ chối nhiều quá thì bị phạt như thế nào

Huynhlinh

Support
Moderator
Nếu muốn chỉ chạy food không thì bạn nên đăng ký grab, grab có chế độ chọn loại dịch vụ.

sakura07

Tài xế Đồng
Trên app không phân biệt giữa food và người. Nếu bỏ trôi nhiều quá đình chỉ 1h. còn tiếp diễn nữa thì chắc nó khoá tài khoản.